ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ Wireless flash tricker สำหรับ A6500 + HVL-F45RM  (อ่าน 181 ครั้ง)

aimcute555

• *
สวัสดีครับทุกท่าน
   ระบบที่ผมมีอยู่ SONY A 6500 และ Flash HVL-F45RM เสียบหัวกล้องอยู่ (มี wireless ในตัว แต่ไม่เคยใช้ =_=)
ถ่ายปกติก็ใช้การ์ดสะท้อนของมัน ทีนี้ มันเกิดอาการคัน อยากได้แสงจากทิศอื่นบ้าง เลยคิดว่า
1. หา Wireless flash tricker สักตัว มาใช้กับ flash ที่มีอยู่ เห็น godox X1S TTL เอามาเป็นตัวสั่ง แล้วใช้ build in ของตัว 45RM เป็นตัวรับ แต่ไม่แน่ใจมันใช้งานได้ไหม หรือต้องซื้อทั้งตัวรับและตัวส่ง?
2. จากข้อ 1. มัน manual กำลังแฟลชใช่ไหมครับ หรือมัน Pre วัดแสงก่อนแล้วปรับกำลังแฟลชให้ ?

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.078 วินาที กับ 24 คำสั่ง