ผู้เขียน หัวข้อ: [สอบถาม][ปัญหาจากการใช้งาน] น้าๆคนไหนมีปัญหาตอนใช้งานบ้างครับ(เปิดไม่ติด)  (อ่าน 154 ครั้ง)

bankandbom

• *
ผมเพิ่งซื้อ A7ii มาใหม่จากงาน Photo fair 2017 ครั้งล่าสุดเมื่อประมาณปลายปีที่แล้ว
ซึ่งผมได้ซื้อกล้องพร้อมเพื่อนของผม

ปัญหาที่พบ
หลังจากที่ผมออกถ่ายวีดีโอและถ่ายรับปริญญา ที่ค่อนข้างออกแดด แต่ไม่ถึงกับร้อนมาก พอใช้งานไปได้สักพักปรากฏว่ากล้องเปิดไม่ติด(หลังจากที่ปิดพักเครื่องหรือเข้า Power save mode)
ซึ่งจากการสังเกตุเบื้องต้นคือ จะเริ่มมีปัญหานี้ตอนทำงานไปได้สักพัก(ยังไม่เคยลองว่าถ้าทำ Indoor อุณหภูมิต่ำๆจะเกิดขึ้นไหม)

แก้ปัญหาเบื้องต้น
คือต้องถอดแบตออกมาแล้วใส่กลับเข้าไปใหม่ถึงจะเปิดเครื่องกลับมาใช้งานได้ปกติ

วีดีโอประกอบ
https://youtu.be/4EGh5Mr3NsA

เพื่อนผมที่ซื้อมาพร้อมกันก็เจอปัญหานี้ พอนำไปส่งที่ศูนย์ Sony ผ่านไปสองอาทิตย์ได้รับคำตอบมาว่า ไม่เจอปัญหา แต่พอเอากลับมาใช้ก็เจอปัญหาเดิม
เร็วๆนี้ผมกับเพื่อนจะเข้าไปศูนย์ Sony ใหม่พร้อมกับวีดีโอตัวนี้อีกครั้ง

อยากจะ สอบถาม น้าๆหน่อยครับว่ามีคนไหนเป็นบ้าง เป็นเพราะอะไร และแก้ปัญหาอย่างถาวรยังไง หรือจริงๆแล้วเหตุการณ์นี้คือเรื่องปกติของ A7ii ครับ?
ปล.ถ้าหากผมยังเล่าปัญหาไม่เคลียหรือจะให้ถ่ายให้ดูตรงไหนบอกผมได้เลยนะครับ
Sony : Nex-5n , A7ii
Lense : SEL 16 f2.8 , SEL 1855 f3.5-5.6 , SEL 55210 f4.5-6.3 , FE 24-70 F4 OSS , FE 28 F2 , OM 135 F2.8
Flash : Godox tt685s

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.086 วินาที กับ 24 คำสั่ง