ผู้เขียน หัวข้อ: [ สอบถาม] กล้อง Nex จอลอกจอลอกจากการติดกันรอย แม่ค้าควรรับผิดชอบยังไง  (อ่าน 159 ครั้ง)

naisa555

• Member
  • **
  • มือใหม่ที่อยากเป็นคนหลังกล้อง
สวัสดีค่ะ

อยากสอบถามความคิดของน้าๆในห้องนี้หน่อยนะคะ
คือว่า เราขายกระจกกันรอยกล้อง Sony ซึ่งในชุดจะประกอบด้วย กระจกกันรอย, แผ่นสติ้กเกอร์ดูดฝุ่น, กระดาษชุบน้ำยาเช็ดกระจก, ผ้าเช็ด

ปัญหาคือ ลูกค้าได้ซื้อกระจกกันรอยไปติดเอง 1 ชุด แล้วใช้แผ่นสติ้กเกอร์ดูดฝุ่น(ที่มาในชุด) ติดกระจกกล้อง Sony Nex รุ่นเก่า หลังดึงแผ่นสติ้กเกอร์ออก พบว่า จอลอกออกบางส่วนค่ะ

อยากทราบว่ากรณีนี้ ในฐานะคนขาย เราควรจะรับผิดชอบยังไงดีคะ รบกวนขอความคิดเห็นด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

NoO

• Member
  • **
  • A 550 and tools
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2018, 03:55 pm โดย NoO »
SONY : A-550, A-77 // NEX-F3, NEX-5T
SAL : 16-50 SSM, 18-135 SAM, 18-55 SAM, 55-200 no SAM
SEL : 18-55 OSS, 16-50PZ CANON to NEX / NIKON to NEX / A-Mount to NEX (EF 50-1.8 / Ai-S 50-1.2)

sunboy

• Member
  • **
โดยส่วนตัวคิดว่าถ้าเป็นสติ๊กเกอร์ดูดฝุ่นแบบในรูปที่แนบนี้ซึ่งมีใช้งานกันทั่วไปทางผู้ขายไม่จำเป็นต้องรับผิดชอบอะไรครับ เพราะสาเหตุหลักน่าจะมาจากสารเคลือบหน้าจอเสื่อมสภาพครับ แต่ถ้าลูกค้าอยากจะให้ทางร้านร่วมรับผิดชอบและดูแล้วไม่เหลือบ่ากว่าแรงก็อาจจะช่วยเหลือกันไปถือเป็นน้ำใจ แต่อย่าให้ถึงกับว่าทางร้านต้องขาดทุนครับ

andrew_goodboy

• Member
  • **
เท่าที่จำได้
รุ่น Nex 3 และ Nex 5
สารเคลือบจอสามารถลอกออกจากจอได้ครับ
Nex 5 ของผมแปะไว้ตั้งแต่ซื้อมาแล้วไม่เคยลอกออกเลยครับ
แต่ Nex 3 ที่แปะฟิล์มไม่เต็มจอ ส่วนที่ไม่โดนฟิล์มจอลอกเองครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.093 วินาที กับ 23 คำสั่ง