ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ A7 ถ่ายโหมดขาวดำ jpg จะกลับเป็นสีได้ยังไงคร๊าป  (อ่าน 387 ครั้ง)

thaidee

• Member
  • **
ขอคำแนะนำด้วยครับพอดีผมใช้ A7แล้วถ่ายด้วยโหมดขาวดำแต่ตั้งเป็น jpg. ทราบมาว่าถ้าตั้งเป็นไฟล์Raw จะกลับเป็นสีได้แล้วเป็นjpg จะกลับเป็นสีได้ยังไงครับขอคำแนะนำด้วยครับ

thaidee

• Member
  • **
ได้คำตอบแล้วครับพอดีสอบถามไปที่พี่ใหญ่อีกท่านในเวปนี้ พี่กมล พี่เขาบอกถ้าเป็นไฟล์ jpg กลับเป็นสีไม่ได้ เศร้าเลย

Varaphansin12

• *
ใช้งานดีไหมครับ a7 ใครเคยใช้บ้าง

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.078 วินาที กับ 23 คำสั่ง