ผู้เขียน หัวข้อ: ชั่วโมงนี้ A7 หรือ A7II คุ้มกว่ากันหรอครับในราคามือสอง  (อ่าน 456 ครั้ง)

magicalf

• Member
  • **
กำลังเล็งหา A7 กับ A7II มือ2 อยู่ครับ ราคาราวๆ 27k กับ 46k

เลยอยากมาสอบถามว่าชั่วโมงนี้ตัวไหนคุ้มกับราคากว่ากัน หรือมีคำปแนะนำอะไรบ้าง บอกได้เลยครับ
ปล.ถ้าซื้อ A7 จะสอย 55 1.8 มาใส่ครับ

totakame

• Member
  • **
ผมว่า A7II คุ้มกว่านะครับ มีกันสั่น ราคาของหิ้วจากมาเลย์น่าซื้อมาก เข้าศูนย์โซนี่ก็ได้ เสียดายผมซื้อมือหนึ่งจาก photo fair มาแล้ว :emo1_0006:

kasemkit

• Member
  • **
ถ้าคุ้มผมว่า A7นะคับ ถ้าไม่ได้ใช้เลนส์แคนนอน และไม่ซีเรียสเรื่องกันสั่น ส่วนต่างเอาไปซื้อเลนส์ได้ ไฟล์ภาพใกล้เคียงกัน

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.077 วินาที กับ 23 คำสั่ง