ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำเลนส์มือหมุนสำหรับ a7ii หน่อยครับ  (อ่าน 489 ครั้ง)

beeohwhy

• *
พอดีผมเพิ่งสอย a7ii มาครับ ตอนนี้มีเลนส์ kit 28-70 เท่านั้น

อยากลองฝึกเล่นเลนส์มือหมุนครับ (เลนส์ออโต้ค่ายยังไม่พร้อมสู้ราคา :( )
รบกวนพี่ๆน้าๆ แนะนำเลนส์มือหมุนที่นิยมใช้หน่อยครับ (เห็นมีหลายค่ายหลายรุ่นมาก สับสนนิดนึงครับ55)
เน้นถ่ายคน ถ่ายของเล่นขำๆ สีสดใส คมประมาณนึงนะครับ

ขอบคุณมากๆครับผม

:emo1_0006: :emo1_0006:

Shang EOS

• Member
  • **
ตอนนี้มี mount adapter ของ Techart แปลง Leica M มา NEX ที่ทำหน้าที่ auto focus ให้เลนส์มือหมุนทุกตัวที่สามารถแปลงมาเป็น mouth Leica M ได้  น่าสนใจนะครับ  ลงทุน adapter ราคาสูงนิดนึง  แต่ต่อไปสามารถหามือหมุนดีๆราคาถูกๆมาแปลงใช้ได้สบายๆเลย  แต่เน้นว่าตาม spec ของ adapter ตัวนี้จะรับน้ำหนักเลนส์ได้ไม่เกิน 7 ขีด

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.076 วินาที กับ 23 คำสั่ง