ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง HSS แฟลช Nissin Di700a + A7RII ครับ  (อ่าน 584 ครั้ง)

jhoeiei

• *
ผมเปิดโหมด Hispeed-sync เมื่อใช้กับตัว Air-Commander นั้นใช้ได้ปกติครับ
ถ้าใส่บนหัวกล้อง จะเปิดใช้งานได้ เมื่องอหัวแฟลชลงมาสุด ถึงจะใช้งานได้ นี่ปกติหรือเปล่าครับ ใช้กับกล้อง A7RII

teymee

• Member
  • **
Re: สอบถามเรื่อง HSS แฟลช Nissin Di700a + A7RII ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 เม.ย. 2016, 04:10 pm »
น่าจะปกตินะครับ เพราะผมเคยไปอบรมซักที่แล้ววิทยากรบอกว่าต้องงอหัวแฟลชตรงเป็นปกติเท่านั้นถึงจะใช้ HSS ได้ คงจะเป็นกับทุกยี่ห้อ (มั้ง) ครับ

jhoeiei

• *
Re: สอบถามเรื่อง HSS แฟลช Nissin Di700a + A7RII ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 เม.ย. 2016, 04:13 pm »
น่าจะปกตินะครับ เพราะผมเคยไปอบรมซักที่แล้ววิทยากรบอกว่าต้องงอหัวแฟลชตรงเป็นปกติเท่านั้นถึงจะใช้ HSS ได้ คงจะเป็นกับทุกยี่ห้อ (มั้ง) ครับ

อ๋อครับ ขอบคุณมากๆครับ  :emo1_0005:

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 4.077 วินาที กับ 23 คำสั่ง