ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม อยากเอา mp-e 65 มาต่อกับ A7ii ครับ  (อ่าน 337 ครั้ง)

WinterWind

• Member
  • **
ตอนนี้หลงรักมาโคร ก็เลยหัดถ่าย แต่ทีนี้ชอบ แบบตาใหญ่ ๆ เห็นขนเป็นเส้น ๆ
ก็เลยลอง ท่อมาโคร + เอาเลนส์ kit nex มากลับเลนส์ถ่าย
แต่รู้สึกว่าลำบากมาก ๆ เลย บางทีถ่ายมา 50 ใบ ใช้ไม่ได้เลยสักใบ
dof บางมาก ๆ แถมที่ระยะ ใกล้มาก ๆ คุณภาพภาพ แทบใช้ไม่ได้เลย
เลยอยากหาตัวช่วย มาช่วยดีกว่า

มีคำถามหลายข้อเลยครับ
1.มีเลนส์ sony ตัวไหน สามารถขยายได้แบบ mp-e 65 ไหมครับ
2.ถ้าผมจะเอา mp-e 65 มาต่อกับ A7ii จะต้องซื้อตัวแปลงแบบไหนดีครับ ขอแหล่งซื้อด้วยจะเป็นพระคุณมากครับ

ขอบคุณครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.076 วินาที กับ 23 คำสั่ง