ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าไปกลัวเวลาที่ฟ้าไม่เป็นใจ...  (อ่าน 889 ครั้ง)

vanadium

• Member
  • **
วันนี้พอดีเพิ่งหายป่วยครับ หลังจากคันมือคันไม้อยากถ่ายรูปมาหลายสัปดาห์แต่ออกไปไหนไม่ได้ วันนี้ได้ฤกษ์ออกไปถ่ายรูปเสียที จริงตอนเช้าก็เกือบจะไม่ได้ออกไปล่ะครับ เพราะวันศุกร์มีเลี้ยงต้อนรับนิสิตแลกเปลี่ยน ก็ตามธรรเนียมแลปผมล่ะครับ เมาปลิ้นกันไปตามระเบียบ เช้ามาผมเองยังงงๆเลยว่ากลับมาบ้านได้ยังไง จำได้ลางๆว่าขึ้นรถเมล์กลับมาแล้วเดินต่อเข้าบ้าน (เมายังบอกคนขับถูกว่าลงป้ายไหนได้ ถือว่าก้าวหน้าไปอีกขั้น :emo1_0010:) เช้ามาไม่เหลือครับแฮ๊งไปตามระเบียบหลังจากกินกาแฟแก้วใหญ่ๆเข้าไปก็ดีขึ้น ว่าแล้วก็แต่งตัวออกไปเที่ยวเสียหน่อย

ผมไม่ได้ไป Asakusa นานมากแล้วก็เลยแวะไปเสียหน่อยนึงครับ อยากไปเสี่ยงเซียมซีด้วยว่าสอบ defend อีกสองเดือนข้างหน้าจะรอดมั๊ย  :emo1_0008:
รูปแรกนี่เจอตอนเดินออกมาจากบ้านครับ หน้าร้อนหรือถ้าพูดให้ถูกคือหน้ามรสุมจะมีฝนตกชุก อากาศร้อน และตามต้นไม้ก็มีแมงมุมคอยชักใยเยอะมาก พอฝนตกลงมาใยแมงมุมก็เปียกน้ำแบบที่เห็นนี่แหล่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มิ.ย. 2015, 07:54 pm โดย vanadium »
ตากล้องโสดมักนิยมถ่ายแนว Landscape

vanadium

• Member
  • **
Re: อย่าไปกลัวเวลาที่ฟ้าไม่เป็นใจ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2015, 07:46 pm »
ต่อครับ

ตากล้องโสดมักนิยมถ่ายแนว Landscape

vanadium

• Member
  • **
Re: อย่าไปกลัวเวลาที่ฟ้าไม่เป็นใจ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2015, 07:48 pm »
มุมมหาชน

vanadium

• Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2015, 07:50 pm »
ต่อครับ อิอิ

vanadium

• Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2015, 07:51 pm »
รูปสุดท้ายครับ ขอบคุณที่ติดตามรับชมครับ อิอิ :emo1_0001:

Sotida

• Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2015, 08:38 pm »
 :emo1_0007:ผมก็ชอบประเทศjapanครับกลางคืนสว่างสวยงาม ได้เก็บภาพเพื่อความทรงจำดีๆกลับมาย้อนดูก็รู้สึกคิดถึงครับผม

vanadium

• Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2015, 08:50 pm »
:emo1_0007:ผมก็ชอบประเทศjapanครับกลางคืนสว่างสวยงาม ได้เก็บภาพเพื่อความทรงจำดีๆกลับมาย้อนดูก็รู้สึกคิดถึงครับผม

กลางคืนวิวสวยครับ เคยถ่ายริมแม่น้ำตอนกลางคืนครั้งนึงสวยเลยครับ แต่ตอนนี้กลับกันกลายเป็นว่าดูรูปเมืองไทยทีไรคิดถึงทุกทีเลย :emo1_0001:

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.092 วินาที กับ 23 คำสั่ง