ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ Wieless flash trigger Sony nex 6 ให้ทีครับ  (อ่าน 719 ครั้ง)

P-JAY

• Member
  • **
แนะนำ Wieless flash trigger Sony nex 6 ให้ทีครับ
« เมื่อ: 31 มี.ค. 2015, 04:55 pm »
แนะนำ Wieless flash trigger Sony nex 6 ให้ทีครับ
อยากได้รุ่นที่ทนๆนิดนึงครับ เคยใช้แล้วพังง่ายมากเลยของจีน
จะไปลองที่ร้านก็หาที่มีของไม่ได้ได้ มีใครใช้บ้างครับแนะนำหน่อยครับ

ฮาโร่

• Member
  • **
Re: แนะนำ Wieless flash trigger Sony nex 6 ให้ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 เม.ย. 2015, 10:23 pm »
อยากได้รุ่นที่ทนๆนิดนึงครับ เคยใช้แล้วพังง่ายมากเลยของจีน
จะไปลองที่ร้านก็หาที่มีของไม่ได้ได้ มีใครใช้บ้างครับแนะนำหน่อยครับ
ผมเพิ่งได้ของที่สั่งมาจากอีเบย์ครับ ไม่รู้ว่าจะใช้ทนหรือเปล่า ยังไม่ได้ลอง
http://www.ebay.com/itm/321429830348?_trksid=p2060353.m2749.l2649&ssPageName=STRK%3AMEBIDX%3AIT
ข้าคือบุตรแห่งพื้นพสุธา  จุดหมายข้าลิขิตไว้บนฝ่ามือ

P-JAY

• Member
  • **
Re: แนะนำ Wieless flash trigger Sony nex 6 ให้ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 เม.ย. 2015, 10:50 am »
ตัวนี้ครับที่ผมเคยใช้ ไม่รู้ได้ผมได้ของไม่ดีมารึเปล่า พังเร็วมากเลย

ฮาโร่

• Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 เม.ย. 2015, 03:43 pm »
ตัวนี้ครับที่ผมเคยใช้ ไม่รู้ได้ผมได้ของไม่ดีมารึเปล่า พังเร็วมากเลย
รุ่นเดียวกันเหรอครับ ผมมีปัญหาน่ะ  คือมันใช้ไม่ได้ มันไม่เข้ากันน่ะครับ เสียบเข้ากับฮอตชูของ nex6 ไม่ได้น่ะครับ เราต้องมีอะแดปเตอร์ไรไหมครับ
และส่วนที่วางฐานแฟลชผมก็เสียบไม่ได้เหมือนกัน มันเหมือนไม่ใช่รุ่นของมันน่ะครับ หรือว่าเขาเอาของผิดมาใส่ให้ผมครับ ผมก็ได้ตามรูปในลิงค์นั้นเลยครับ

ช่วยให้คำตอบผมหน่อย ร้อนใจมากครับผม
ข้าคือบุตรแห่งพื้นพสุธา  จุดหมายข้าลิขิตไว้บนฝ่ามือ

P-JAY

• Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 เม.ย. 2015, 11:44 am »
รุ่นเดียวกันเหรอครับ ผมมีปัญหาน่ะ  คือมันใช้ไม่ได้ มันไม่เข้ากันน่ะครับ เสียบเข้ากับฮอตชูของ nex6 ไม่ได้น่ะครับ เราต้องมีอะแดปเตอร์ไรไหมครับ
และส่วนที่วางฐานแฟลชผมก็เสียบไม่ได้เหมือนกัน มันเหมือนไม่ใช่รุ่นของมันน่ะครับ หรือว่าเขาเอาของผิดมาใส่ให้ผมครับ ผมก็ได้ตามรูปในลิงค์นั้นเลยครับ

ช่วยให้คำตอบผมหน่อย ร้อนใจมากครับผม

ผมเคยใช้รุ่นนี้กับ nex 5 ใส่ตัวแปลงที่หัว กับ Flash Yongnuo - nex 6 ไม่ได้เหรอครับ ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง flash ด้วยครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.093 วินาที กับ 23 คำสั่ง