ผู้เขียน หัวข้อ: จากที่ตั้งกระทู้ไปเมื่อวานเรื่องโหมดประหยัดพลังงาน  (อ่าน 610 ครั้ง)

hectum0245

• Member
  • **
จากที่ตั้งกระทู้ไปเมื่อวาน เรื่องโหมดประหยัดพลังงาน
ตอนนี้รู้สาเหตุแล้วครับ เป็นเพราะ ผม อัพเฟิร์มแวร์ แล้วมันไม่ผ่าน ตอนแรกผม reset ค่าโรงงานแล้ว
อาการ กล้องไม่เข้าโหมดสลีป เป็นปกติ วันนี้ผมลอง อัพเฟิร์มแวร์ อีกครั้ง ก็ไม่ผ่านอยู่ดี จะลง app
อะไรก็ไม่ได้ มันจะขึ้นเตือนให้ไปอัพเฟิร์มแวร์ก่อน เลยสรุปได้ว่า อาการแปลกๆ ของเครื่อง เช่น ไม่ยอมสลีป
น่าจะเกิดมาจาก อัพเดทเฟิร์มแวร์ไม่ผ่าน ไม่ทราบ ผมต้องทำยังไงครับ แบบนี้ เครมเครื่องใหม่ได้มั้ย(ไม่ถึง 7 วัน)
หรือว่า มันต้อง อัพเฟิร์มแวร์ยังไง ผมทำอะไรไม่ถูก ผมก็ทำแบบเดียวกับ A5000 ตัวเก่า ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร
รบกวนสอบถามผู้มีประสบการณ์ครับ ขอบคุณครับ

Decemkiw

• Member
  • **
ผมว่าลองเอาไปให้ศูนย์อัพให้ดูน่าจะได้นะครับ
Past:nex 5t , A6000 Now: A7
sel    16-50, 24f1.8cz, 55-210
 fe    Zeiss 24-70f4, Zeiss 55f1.8
        voigtlander 40f1.4

hectum0245

• Member
  • **
ผมว่าลองเอาไปให้ศูนย์อัพให้ดูน่าจะได้นะครับ

ผมอยู่ลพบุรี มีศูนย์โซนี่ใกล้สุดที่ไหนครับ

Athaphol

• Member
  • **
ไม่เคยเป็นนะครับ แต่ขออนุญาติแสดงความเห็นครับ
ลองถอดแบ็ต ใส่ใหม่ -- reset factory อีกที -- เปลี่ยน link สำหรับ download firmware + เปลี่ยน web browser ที่ใช้ load ด้วย -- ลองลงใหม่ดูครับ
**ผมเคยใช้ firefox + link อันหนึ่ง ลงไม่ได้ แต่เปลี่ยนเป็น google chrome + เปลี่ยน linkที่load พร้อมกันแล้วได้ ใน a7ii ครับ**

hectum0245

• Member
  • **
ได้แล้วครับพลาดเอง คือมันจะมีขั้นตอนที่ไม่เหมือน A5000 อยู่นิดนึงครับ อ่านคู่มือไม่ละเอียดเอง ต้องขอขอบคุณทุกๆ ความเห็นครับ

สรุปผมโง่เองล้วนๆ

nocomment25

• Member
  • **
ได้แล้วครับพลาดเอง คือมันจะมีขั้นตอนที่ไม่เหมือน A5000 อยู่นิดนึงครับ อ่านคู่มือไม่ละเอียดเอง ต้องขอขอบคุณทุกๆ ความเห็นครับ

สรุปผมโง่เองล้วนๆ

ถือว่าเรียนรู้ครับท่าน มือใหม่อย่างผมก็ได้ประโยชน์ไปด้วย  :emo1_0006:

Kraizis

• Member
  • **
คนเราโง่ก่อนฉลาดอยู่แล้วครับ
อย่างของผมเนี่ย กว่าจะอัพเป็น ปวดหัวไปหลายวัน :emo1_0010:
เป็นชาวหมีนี่ลำบากใจมาก มีเลนส์ให้เลือกหลายเมาท์เกิน ตาลายเลือกไม่ถูก ><

anubusvio

• Member
  • **
ของผมเคยเป็นสังเกตุได้ว่าถ้าไปเปิดใช้รีโมตแล้วมันไม่ยอมดับ ตอนนั้นใช้ขาตั้งก็สะดวกดีมันไม่ดับ เลิกใช้ก็ต้องปิดมัน

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.096 วินาที กับ 23 คำสั่ง