ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยมีปัญหา โหมดประหยัดพลังงานไม่ทำงานบ้างครับ  (อ่าน 451 ครั้ง)

hectum0245

• Member
  • **
ผมใช้ A6000 ตั้งประหยัดพลังงานไว้ที่ 1m ปกติเวลาเที่ยวจะไม่ค่อยปิด ปล่อยให้ดับเอง เพราะขี้เกียจเปิดปิด
แต่วันนี้เกิดปัญหาคือ มันไม่ยอมดับ เอามาตั้งโต๊ะเปล่าๆ รอให้ดับก็ไม่ดับ โทรไปร้าน เซลบอกให้รีเซทโรงงาน
ก็ใช้ได้เหมือนเดิมครับ แต่ถามว่าเกิดจากอะไรเขาก็ไม่รู้ แต่เดาว่าผมไม่ได้ตั้งค่าวันที่ ซึ่งผมก็มั่นใจว่าตั้งแล้ว
แบบนี้ถ้ามันเป็นอีกก่อนครบ 7 วันเราขอเปลี่ยนเครื่องได้มั้ย เพราะมันระแวงกลัวไม่ปิดอีก พอใส่กระเป๋าแล้ว
เครื่องมันร้อนมากเพราะไม่ระบาย เราก็ไม่รู้มันจะเป็นอีกเมื่อไร

ถามอีกเครื่องครับ กรณีนี้เครื่องไม่ได้ปิดอยู่ในกระเป๋าประมาณ 45 นาที เอาออกมาร้อนมาก กล้องจะเสียมั้ยครับ

nexFF

• Member
  • **
    • www.youtube.com/user/TheNaithor/featured
 เข้าไปที่ เมนูเซทติ้งอันที่6 แล้วเลือก เซทติ้งรีเซท / initialize แล้วตั้งค่ากล้องใหม่อีกครั้ง รวมทั้งโหมดประหยัดพลังงานและพวกแอปอื่นๆด้วยน่าจะช่วยได้ :emo1_0071:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2015, 08:06 am โดย nexFF »

hectum0245

• Member
  • **
ขอบคุณมากครับ ลองทำดู หายแล้ว แต่ที่สงสัยคือ กล้องผม เพิ่งซื้อ ยังไม่ได้ทำอะไรมากเลย ทำไมมันถึงไม่ทำงาน
ทั้งๆที่ ก็ตั้งค่าไว้แล้ว คือ กลัวว่ามันจะเป็นอีกแล้วไม่รู้ตัวครับ คือ ตอนนี้คิดว่าไม่กล้าเปิดทิ้งไว้แล้ว กลายเป็นต้องเปิด-ปิด
ตลอด เซ็งเลยครับ

nexFF

• Member
  • **
    • www.youtube.com/user/TheNaithor/featured
ของผมก็เป็นครับไม่ดับเหมือนกันก็ตั้งแต่ซื้อมาใหม่ๆเลยใช้ปิดเอาเวลาไม่ใช้กล้อง แต่พอเจอกระทู้นี้ลองปรับโหมดเซฟดูมันดันทำงาน เลยมาถึงบางอ้อ เพราะว่าเพิ่งทำinitializeกล้องเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

Kraizis

• Member
  • **
ถ้าจำไม่ผิด เห็นเขาว่าเป็นที่เปิดใช้รีโมทไว้ครับ
เป็นชาวหมีนี่ลำบากใจมาก มีเลนส์ให้เลือกหลายเมาท์เกิน ตาลายเลือกไม่ถูก ><

anubusvio

• Member
  • **
ผมเคยเป็นอาการนี้หลังอัฟเดท ต้องresetการตั้งค่าเป็นเริ่มต้น ของผม a7ii หายนะแต่ไม่รู้รุ่นอื่นทำแบบนี้หายรึป่าว

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.085 วินาที กับ 23 คำสั่ง