ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำเลนส์nex5t ให้มือใหม่หัดถ่ายหน่อยค่ะ  (อ่าน 562 ครั้ง)

inging05

• *
มือใหม่มากๆค่ะ ตอนนี้ใช้nex5t อยู่ ส่วนมากถ่ายเด็กๆกับวิวอะค่ะ ทีนี่ เราว่าอยากได้ที่ซูมได้ไกลๆกว่านี้อีก กับf น้อยๆอะค่ะ ควรเลือกเลนส์ตัวไหนดี ขอราคาไม่แรงมากนะคะ

ขอบพระคุณมากค่ะมือใหม่จริงๆ. แหะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2015, 12:09 am โดย inging05 »

nutta20

• Member
  • **
  • Good Day
F น้อยๆมีแต่ราคาแรงๆคับ  :emo1_0010:
NUTTA

Zephiroth

• Member
  • **
f น้อยๆ ราคาไม่แรง ก็พวกมือหมุนเก่าๆอ่าคับ 135 f 2.8 ไรงี้ แมนน่วนลูกเดียว
ต่ออะแดปเตอร์เอา มาอยู่บน NEX ก็เทียบเท่าประมาณเลนส์ 200 อ่าคับ แต่ไม่มีกันสั่นนาคับ
ถ่ายรูปเล่นๆ แต่เสียเงินซื้ออุปกรณ์จริงๆ

muga

• Member
  • **
ถ้าเน้นซูมลองดู sel 55-210 f3.5-6.3 แต่ราคาแรงเหหมือนกัน

Kraizis

• Member
  • **
เลนส์ซูม F ธรรมดา อย่าง SEL 55-210 มือสองที่ 6 พันกว่า มือหนึ่งผมจำราคาไม่ได้
ถ้าราคานี้ยังไม่ไหว ไม่ต้องคิดเรื่อง F ต่ำ ราคาต่ำเลยครับ

แต่ถ้ามือหมุนก็อีกเรื่อง
เป็นชาวหมีนี่ลำบากใจมาก มีเลนส์ให้เลือกหลายเมาท์เกิน ตาลายเลือกไม่ถูก ><

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.085 วินาที กับ 23 คำสั่ง