ผู้เขียน หัวข้อ: ถามน้าๆที่ใช้มือหมุน  (อ่าน 403 ครั้ง)

superheo

• Member
  • **
ถามน้าๆที่ใช้มือหมุน
« เมื่อ: 23 ก.พ. 2015, 12:33 am »
ผมมี zenitar 501.9 m42 และ ใช้แดบเตอรไป nexแต่พอใช้ไปเหมือนมีปัญหาว่า มันเข้าเกลียวไปไม่สุดทำให้เวลาถ่าย อินฟินิตี้ มันถอยได้แค่นิดเดียว ทั้งๆที่ถอยไปได้นิดเดียวเองหากถอยมากกว่านั้น ก็จะไม่สามารถโฟกัสเข้าได้เลยครับอยากสอบถามว่าถ้าแบบนี้มัอแดบเตอร m42 แบบ สั้นมั๊ยครับ คือต้องการให้เลนส์มันเข้าไปใกล้เซนเซอรมากขึ้นน่ะครับ หรือน้าๆท่านไหนใช้วิธีแบบไหนรบกวนช่วยบอกหน่อยครับ ผมทั้งๆที่เอาเลยส์ใส่แดบเตอนสุดสุดแล้ว งี้ต้องเปลี่ยนแดบเตอร หรือยังงัย งงๆ คับ รบกวนน้าผู้รู้้แนะนำผมหน่อย ขอบคุณมากครับ :emo1_0014:

peechan

• Member
  • **
Re: ถามน้าๆที่ใช้มือหมุน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มี.ค. 2015, 07:05 pm »
อาจจะเป็นที่อแดปเตอร์

ลองหายืมของคนอื่นมาลองดูครับ

chotikornd

• Member
  • **
Re: ถามน้าๆที่ใช้มือหมุน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มี.ค. 2015, 10:19 am »
เป็นที่อแดปเตอร์มากกว่าครับ แต่ถ้าลองอันอื่นแล้วไม่ได้ อาจเป็นได้ว่าเลนส์เป็นเมาท์ T

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.078 วินาที กับ 24 คำสั่ง