ผู้เขียน หัวข้อ: บัวในกระถาง  (อ่าน 538 ครั้ง)

peesajsura

• Member
  • **
บัวในกระถาง
« เมื่อ: 04 มิ.ย. 2014, 11:09 am »
รูปนี้ถ่ายช่วงเย็นครับ ไม่มีแสงแดดเพราะเมฆบังดวงตะวัน.. พยายามหามุมมองให้ดูสวย แต่ก็ได้เท่าที่เห็นน่ะครับ - -  น้าๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2014, 11:17 am โดย peesajsura »

jimmy2

• Global Moderator
Re: บัวในกระถาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2014, 01:49 am »
ขออนุญาตตอบนะครับ

ภาพที่ 1 Subject รองและ Background แย่งความเด่นของ Subject หลักไปหมดเลยครับ

ภาพที่ 2 Foreground ใหญ่ไปแย่งความเด่นของ Subject หลักไป ทิศทางแสงสวยมาก ถ้าวางองค์ประกอบดี ภาพนี้จะสวยมากครับ

peesajsura

• Member
  • **
Re: บัวในกระถาง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2014, 03:39 pm »
ขออนุญาตตอบนะครับ

ภาพที่ 1 Subject รองและ Background แย่งความเด่นของ Subject หลักไปหมดเลยครับ

ภาพที่ 2 Foreground ใหญ่ไปแย่งความเด่นของ Subject หลักไป ทิศทางแสงสวยมาก ถ้าวางองค์ประกอบดี ภาพนี้จะสวยมากครับ
------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ขอบคุณครับน้านพ ผมจะนำเอาคำชี้แนะของน้าไปฝึกฝนให้มากๆครับ ขอบคุณมากครับ  :emo1_0001:

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.085 วินาที กับ 23 คำสั่ง