ผู้เขียน หัวข้อ: เราแปลงเมาท์กล้องได้ไหมครับ?  (อ่าน 444 ครั้ง)

hme

• Member
  • **
หมายถึงเมาท์ที่กล้องนะครับ ไม่ใช่ตูดเลนส์

คืออยากแปลงเป็น M-Mount เป็น E-Mount อ่ะครับ
เมาท์เดิมมันเป็นเมาท์กลวงๆไม่มีขั้วไฟฟ้าอะไรทั้งสิ้น แล้วระยะมันตื้นลึกกว่ากันประมาณ 1ซม แล้วเส้นผ่านศูนย์กลางก็เล็กกว่าหน่อยนึงด้วย
(E = 18mm)
(M = 27.95mm)
เท่ากับว่าต้องปาดลงไปประมาณ 1 ซม.

ถ้าปาดได้โดยไม่ติดชิ้นส่วนอะไรอยู่ในเมาท์เดิมผมควรหาเมาท์Eจากไหนได้บ้างอ่ะครับ หรือว่าไปซื้อNexตัวเก่าๆหรือที่พังแล้วเอามาแงะดีครับ?

ปล.ถ้ามีที่ไหนรับทำแบบนี้แนะนำผมด้วยนะครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.077 วินาที กับ 23 คำสั่ง