ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ถ้าเอา ECU มาต่อกับเลนส์ Sel 50 และ Sel 35 ภาพจะฟุ้งเท่ากันมั้ยครับ  (อ่าน 441 ครั้ง)

spikezeal

• Member
  • **
  • Zeen
พอดีจะหาเลนส์เพิ่มครับ จากที่อ่านๆดูเคยมีคนบอกไปแล้วว่า ถ้าเอา ECU ต่อกับ 50 ที่ f1.8 แล้วภาพจะฟุ้งคุณภาพแย่ โฟกัสไม่ได้ ก็เลยถามถึง 35 f1.8 ว่าเป็นไง หรือผลเหมือนกัน ขอบคุณครับผม  :emo1_0004:
•SONY• NEX f3 > NEX 5r > NEX 6
•PANASONIC• LUMIX G5
•OLYMPUS• EPL5 > OMD EM5
•FUJIFILM• XE-2 > XT-1
----- ปัจจุบัน A7ii และ X-Pro2 -----

Zephiroth

• Member
  • **
35f1.8 ก็พอกันครับ
...แล้วก็...ไม่ได้ภาพฟุ้งคุณภาพแย่ โฟกัสไม่ได้ เอาซะเลย คือเป็นเป็นที่ f กว้างๆอ่ะครับ
บีบ f ลงเรื่อยๆมันก็ค่อยๆหายฟุ้ง แล้ว f1.8 ก็จะไม่มีความหมาย ใช้เลนส์คิตเอาดีกว่าครับ
ผมมองดูด้วยตาเปล่าหลังจอเหมือนจะหายฟุ้งที่ f4 พอขยายดูจริงๆ ก็ยังฟุ้งอยู่นิดๆเลย คมจริงๆ ที่ f8 นู่นเลย

ถ่ายรูปเล่นๆ แต่เสียเงินซื้ออุปกรณ์จริงๆ

spikezeal

• Member
  • **
  • Zeen
35f1.8 ก็พอกันครับ
...แล้วก็...ไม่ได้ภาพฟุ้งคุณภาพแย่ โฟกัสไม่ได้ เอาซะเลย คือเป็นเป็นที่ f กว้างๆอ่ะครับ
บีบ f ลงเรื่อยๆมันก็ค่อยๆหายฟุ้ง แล้ว f1.8 ก็จะไม่มีความหมาย ใช้เลนส์คิตเอาดีกว่าครับ
ผมมองดูด้วยตาเปล่าหลังจอเหมือนจะหายฟุ้งที่ f49พอขยายดูจริงๆ ก็ยังฟุ้งอยู่นิดๆเลย คมจริงๆ ที่ f8 นู่นเลย
ขอบคุณมากครับผม  :emo1_0003:
•SONY• NEX f3 > NEX 5r > NEX 6
•PANASONIC• LUMIX G5
•OLYMPUS• EPL5 > OMD EM5
•FUJIFILM• XE-2 > XT-1
----- ปัจจุบัน A7ii และ X-Pro2 -----

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.083 วินาที กับ 24 คำสั่ง