ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่สอบถามเรื่อง เลนส์กล้องหน่อยครับ  (อ่าน 439 ครั้ง)

leomokey

• Member
  • **
พอดีหลังจากใช้ Nex-3N มาสักพักแล้วเริ่มควบคุมจนชิบมือและครับ  แต่ผมชอบถ่ายแนว Portrait มาก ด้วยความที่เลนส์ Kit มันตอบโจทย์ผมไม่ค่อยพอ

เลยอยากจะหาเลนส์มาเพิ่มสะหน่อย 

แต่มีข้อสงสัยเรื่องเลนส์นอกค่ายหน่อยอะครับ  พอดีไปเจอรีวิว ของรุ่น Sigma 50mm F1.4 EX DG HSM แล้วชอบเลยคมดีจริงๆ

อยากจะถามว่า ถ้าจะเอาเลนส์ Sigma 50mm F1.4 EX DG HSM มาใส่กับ Nex 3N ได้ไหมครับ มันมีตรงรุ่น E-mount เลยหรือเปล่าครับ

หรือว่าต้องหาตัวแปลง อีกหรือเปล่าครับ  ถ้ามันใช้ไม่ได้สงสัยต้องกลับไปเริ่มต้นที่ Sel 50F1.8 ซะแล้ว

ปล ขอถามเพิ่มอีกตัวครับ เลนส์
Tamron SP AF17-50mm F/2.8 XR Di II LD Aspherical เลนส์ตัวนี้ เป็นยังงัยบ้างครับ อ่านๆมาไม่ค่อยเจอคนไทยรีวิวสักเท่าไหร่เลย  ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.073 วินาที กับ 23 คำสั่ง