ผู้เขียน หัวข้อ: มาโคร 28-70 Kit ด้วยการกลับเลนส์ รวบรวมจาก ตอนเริ่มหัดครั้งแรกๆ  (อ่าน 2222 ครั้ง)

ออฟไลน์ mahachai

• Member
  • **
มาโคร 28-70 Kit ด้วยการกลับเลนส์

รวบรวมจาก ตอนเริ่มหัดครั้งแรกๆ  แทบไม่รู้เรื่องอะไรเลย  เห็นภาพสวยดี ก็กดถ่าย

ภาพที่ได้ก็ ประหลาดๆดี  ตอนหลังเริ่มดูภาพที่ท่านอื่นๆถ่ายใว้ มากขึ้น  จึงเห็นความแตกต่าง กับภาพของตัวเอง ว่า ประหลาดๆ

... ดอกบัว

• Member
  • **
... อุ้งตีนหมี

• Member
  • **

• Member
  • **
... ชบา

... ดอกสร้อย

... ...

• Member
  • **
... ดาวเรือง

หมดที่ 22 ภาพ ก่อนครับ ชุดนี้พอดี ทำเป็น วอลเปเปอร์ใว้ จึงง่ายที่นำมาแสดง  ที่เหลีอก็กระจัดกระจาย ยังไม่ได้รวบรวม

ขอบคุณ ... ที่รับชม ครับ

ออฟไลน์ proboyturbo

• Member
  • **
ภาพแจ๋ว...สวยแปลกตานะครับ :emo1_0005:

• Member
  • **
ภาพแจ๋ว...สวยแปลกตานะครับ :emo1_0005:

ขอบคุณ ครับ

ออฟไลน์ chokdeec

• Keep on Walking
  • Ghost Watcher
  • **
โบเก้ สวยงาม แปลกตาดี ครับ

ออฟไลน์ Capricorn2011

• Member
  • **
สวยแปลกตาไปอีกแบบ  :emo1_0003: :emo1_0003:

แหวนกลับเลนส์โซนี หาซื้อได้ที่ไหนครับ อยากเอามาลองเล่นบ้าง

• Member
  • **
โบเก้ สวยงาม แปลกตาดี ครับ

ขอบคุณ ครับ
ขอบคุณ ชุดแปลงเลนส์ และ กลับเลนส์ ที่ท่านส่งให้ ทุกวันนี้ ไม่คิดเรื่องเลนส์ตัวอื่นเลย ที่มีอยู่ก็เพลินแล้ว

สวยแปลกตาไปอีกแบบ  :emo1_0003: :emo1_0003:
แหวนกลับเลนส์โซนี หาซื้อได้ที่ไหนครับ อยากเอามาลองเล่นบ้าง

ขอบคุณ ครับ
แหวนกลับเลนส์  คลิ๊กที่นี่เลย ครับ ... Chokdeec Camera Accessories  ผมได้จากที่นี่

ภาพนี้ เกือบล่าสุด ครับ ถ่ายเมื่อ วันอาทิตย์ 16 มี.ค. นี่เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2014, 11:01 pm โดย mahachai »

ออฟไลน์ Zaa - UNLIMITED

• Member
  • **
ถ้าใช้แหวนกลับเลนส์ มันจะชัดเฉพาะจุดใช่มั้ยครับ ..  :emo1_0071:

• Member
  • **
ถ้าใช้แหวนกลับเลนส์ มันจะชัดเฉพาะจุดใช่มั้ยครับ ..  :emo1_0071:

ไม่เสมอไป ครับ ดูจากบางภาพ ขึ้นอยู่ที่ระยะ  ..  ภาพชุดบนเป็นความจงใจแบบนั้น ครับ เล็งกล้องนานมาก แบบนี้สวยแฮะ เอ๊ะ แบบนี้สวยกว่า เหมือนอยู่อีกโลกเลยครับ

อย่างภาพแรก แค่เพิ่มความเร็ว เราก็ได้ภาพอีกแบบแล้ว แต่อย่างว่า แบบนี้สวยจัง แล้วแต่ความคิดตอนอยู่หลังกล้องเวลานั้น ครับ

ดูอีกภาพ ที่นี่ ... A7 อยากรู้กลับเลนส์ แล้วเป็นไง .... http://www.fotorelax.com/forum/index.php?topic=71562.msg1078005#msg1078005
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2014, 06:55 pm โดย mahachai »

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.158 วินาที กับ 23 คำสั่ง