ผู้เขียน หัวข้อ: ต่ออายุครับ ชุดวันนี้ที่รอคอย  (อ่าน 898 ครั้ง)

ออฟไลน์ ืnoochan21

• Member
  • **
คือผมตั้งใจจะถ่ายภาพวันงานแสดงนี้ของลูกตั้งแต่ปีที่แล้ว เนื่องจากงานก่อนหน้าถ่ายภาพมาไม่สวยไหวไปไหวมา เบลอ แถม noise เยอะมีกล้องแต่ใช้เป็นแต่ auto เลยตัดสินใจซื้อกล้องที่เปลี่ยนเลนส์ได้ และเปลี่ยนมาหลายชุดช่วงปี56 ที่ผ่านมา จุดเริ่มต้นเริ่มจาก nex และเปลี่ยนมาเป็น slt หลงไปหลงมาลองโน่นลองนี่ไปเรื่อย ๆ เพื่องานในปีนี้ครับ

ภาพเมื่อปีที่แล้ว 1-3-56

ผมไม่ใช่ช่างภาพ แค่คนถ่ายรูปประจำครอบครัว ถึงรูปไม่สวย ขอให้ถูกใจ คนที่รักก็พอแล้ว

• Member
  • **
Re: ต่ออายุครับ ชุดวันนี้ที่รอคอย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มี.ค. 2014, 12:22 am »
ในที่สุดก็ถึงวันงานปีนี้
ผมไม่ใช่ช่างภาพ แค่คนถ่ายรูปประจำครอบครัว ถึงรูปไม่สวย ขอให้ถูกใจ คนที่รักก็พอแล้ว

• Member
  • **
Re: ต่ออายุครับ ชุดวันนี้ที่รอคอย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มี.ค. 2014, 12:24 am »
มันเป็นจุดเริ่มต้นของการถ่ายรูปของผมเลย

• Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มี.ค. 2014, 12:26 am »
อาจยังไม่สวย แต่ก็ดีขึ้นจากการที่ไม่รู้เรื่องถ่ายภาพเลย เป็นแต่ auto อย่างเดียว :emo1_0002:

• Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 มี.ค. 2014, 12:28 am »
 สุดท้ายแล้ว ขอบคุณเวป fotorelax และน้า ๆ ที่ช่วยสอนผม ที่ทำให้ผมถ่ายได้สวยขึ้นครับ :emo1_0007: :emo1_0007: :emo1_

จบแล้วครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.085 วินาที กับ 24 คำสั่ง