ผู้เขียน หัวข้อ: Custom menu nex-5R flash compensate หายไป  (อ่าน 442 ครั้ง)

duckpro

• Member
  • **
Custom menu nex-5R flash compensate หายไป
« เมื่อ: 19 ก.พ. 2014, 10:39 pm »
Custom menu nex-5R flash compensate หายไป

มีใครหาเจอมั้ยครับ
หรือมีใครเอาเมนูนี้มาไว้ใกล้ๆได้มั้ยครับ

พอดีเป็นฟังชั่นที่ต้องใช้ประจำครับ
พอมา 5R ตั้งให้เป็น ปุ่ม function ไม่ได้ 5 รุ่นแรกทำได้หนะครับ

Kraizis

• Member
  • **
Re: Custom menu nex-5R flash compensate หายไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.พ. 2014, 05:40 pm »
หมายถึง "ชดเชยแสงแฟลช" ใช่มั้ยครับ
ใช่ครับ ไม่มีในปุ่ม FN แต่ผมลองคุ้ยดูแล้วมีครับ มันอยู่ตรง Softkey B ครับ(ไอ้ปุ่มด้านล่างแหวนหมุนๆ น่ะ)
เป็นชาวหมีนี่ลำบากใจมาก มีเลนส์ให้เลือกหลายเมาท์เกิน ตาลายเลือกไม่ถูก ><

duckpro

• Member
  • **
Re: Custom menu nex-5R flash compensate หายไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ก.พ. 2014, 12:08 pm »
หมายถึง "ชดเชยแสงแฟลช" ใช่มั้ยครับ
ใช่ครับ ไม่มีในปุ่ม FN แต่ผมลองคุ้ยดูแล้วมีครับ มันอยู่ตรง Softkey B ครับ(ไอ้ปุ่มด้านล่างแหวนหมุนๆ น่ะ)

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะกลับบ้านไปดูนะครับ
ขอบคุณมากๆ เป็นฟังชั่นสำคัญต้องใช้เลย
แต่ทีนี้ ถ้าใช้ af แบบ flexible spot แล้วจะได้หรือเปล่าเนี่ย

Kraizis

• Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ก.พ. 2014, 11:02 pm »
อันนี้ต้องลองเองล่ะครับ ผมเป็นคนไม่ค่อยใช้แฟลช :emo1_0008:
เป็นชาวหมีนี่ลำบากใจมาก มีเลนส์ให้เลือกหลายเมาท์เกิน ตาลายเลือกไม่ถูก ><

duckpro

• Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ก.พ. 2014, 12:06 am »
อันนี้ต้องลองเองล่ะครับ ผมเป็นคนไม่ค่อยใช้แฟลช :emo1_0008:

ได้แล้วครับ ขอบพระคุณครับ
แต่ . . . . พอตั้ง af area เป็น flexible spot แล้ว menu b จะกลายเป็น af position แทน งือๆๆ
ทำไม 5 รุ่นแรกยังทำอยู่ใน custom ได้ พอเป้น 5R แล้วกลายเป็น menu b ซะงั้น

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.103 วินาที กับ 24 คำสั่ง