ผู้เขียน หัวข้อ: โน่นนี่ที่ร้าน Bei Otte  (อ่าน 1093 ครั้ง)

anarielz

• Member
  • **
  • No need to criticize the art, just feel
    • Shutter By Kant
โน่นนี่ที่ร้าน Bei Otte
« เมื่อ: 12 ธ.ค. 2013, 01:05 am »
พอดีพาเพื่อนไปเลี้ยงอาหารเนื่องในวันเกิดมัน ถ่ายโน่ถ่ายนี่เล็กๆน้อยๆมาลง ส่วนมากถ่ายเพื่อน แต่ขี้เกียจไปขอมันลง  :emo1_0010:

รับชมนะครับรูปโน่นนี่แทนนะครับ

รูปแรก Appetizer ครับ รสชาติจะติดเค็มๆ ร้านนี้จะติดเค็มครับ ไม่ใช่ผิดปกติแต่เป็นสไตล์รสชาติของร้าน

anarielz

• Member
  • **
  • No need to criticize the art, just feel
Re: โน่นนี่ที่ร้าน Bei Otte
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2013, 01:07 am »
หน้าตาขวดน้ำดื่มครับ ผมชอบขวดของร้านเขามากเลย แต่ก่อนกลับ ลืมเอากลับมา  :emo1_0010:

anarielz

• Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2013, 01:08 am »
หันหลังไปถ่ายผนังซะหน่อย ผนังรอบด้านจะเป็นสไตล์นี้เกือบทั้งหมดนะครับ

anarielz

• Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2013, 01:14 am »
หน้าตาแหล่งกำเนิดแสงครับ  :emo1_0014:

แสงน้อยจริงๆ

anarielz

• Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2013, 01:16 am »
อาหารมาแล้ว Steak นานาชนิด มีเนื้อ2ชิ้น(สีเข้มๆอะครับ) และเนื้อลูกวัวอีก2(ที่ชุบแป้งทอดอะครับ) แต่..สั่งมามีคนทานเนื้อแค่คนเดียว สรุปเงิบหงายหลังครับจานนี้

anarielz

• Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2013, 01:20 am »
Crispy Roast Pork Leg จานนี้หมูอร่อยครับ หนังกรอบดี เคี้ยวอร่อย งืมๆ เนื้อก็อร่อยนะ

manit

• Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2013, 08:04 am »
แหมน่ากินทั้งนั้น :emo1_0009:

inkviobo

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2013, 09:57 pm »
ท่าทางแสงจะมือจริง ดัน iso ซะสูงเลย

anarielz

• Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2013, 04:40 am »
ท่าทางแสงจะมือจริง ดัน iso ซะสูงเลย

มืดจริงๆครับ ใกล้ๆจะมีโคมไฟในรูปอะครับ อยู่ระหว่าง โต๊ะ แค่นั้นเอง ผมหละเสียวๆ สั่นภาพเบลอตอนกดชัตเตอร์ตลอดเลยครับ จะดัน iso สูงกว่านี้ผมก็กลัว noise จะเยอะหรือป่าว นี่ก็ตั้งไว้ 6400 แล้ว จริงๆผมมีแฟลชนะครับ แต่จะยิงก็เกรงใจโต๊ะอื่นๆ ต่างชาติหมดเลยไม่มีคนไทยสักโต๊ะเดียวยกเว้นพวกผม

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.095 วินาที กับ 24 คำสั่ง