ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวเช็คแบ็ตมีปัญหาครับ  (อ่าน 203 ครั้ง)

Saito

• Member
  • **
ตัวเช็คแบ็ตมีปัญหาครับ
« เมื่อ: 09 ธ.ค. 2013, 07:45 pm »
พอดีซื้อ แฟลช F20S มาใช้ แล้วสังเกตุว่าพอแบ็ตเหลือสัก 14% สักพัก จะเปลี่ยนเป็นรูปแบ็ตหมด [/] แต่ก็ยังถ่ายได้อีกนานเลย
 ก่อนหน้าที่จะเปลี่ยนมาใช้แฟลช  F20S  มันจะแจ้ง%ลดลงเรื่อยๆจนหมด จนหมดจริงๆ ล่าสุดวันนี้ แจ้งว่าเหลือ9% ไม่ได้ใส่แฟลช
อยู่ดีๆ ก็ขึ้นว่าหมดแล้วดับไปซะงั้น

อยากทราบว่ามีวิธีแก้มั้ยครับ ถ้ารีเซ็ตให้กลับเป็นค่าโรงงานจะหายมั้ยครับ

ผมใช้ NEX5 รุ่นแรก(แบ็ตมี2ก้อนซื้อพร้อมกันตั้งแต่ซื้อกล้องเลย)หรือว่าแบ็ตจะเสื่อม

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.651 วินาที กับ 23 คำสั่ง