ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับเลนส์ SEL18-200 OSS หน่อยครับ  (อ่าน 499 ครั้ง)

Mr.Sit

• Member
  • **
พอดีไปค้นหาอะไหล่เก่าในที่ทำงานแล้วเผอิญไปเจอเลนส์ตัวนี้วางอยู่ เลยถามพี่ๆที่ทำงานว่ามันเป็นอะไรถึงได้มาวางตรงนี้ ก็ได้ความว่ามีลูกค้าส่งเข้ามาเคลมแล้วเราก็ส่งต่อที่ ศูนย์โซนี่ ทางโซนี่เขาเปลี่ยนเลนส์ให้ลูกค้าเลย แล้วก็ส่งเลนส์ตัวนี้กลับมาให้เรา อะไรประมาณนั้น ทางพี่ๆก็ไม่รู้ว่าอาการมันเป็นอะไร ผมก็เลยขอมาทดสอบกับ NEX 7 ปรากฎว่า มันโฟกัสได้บ้างไม่ได้บ้าง แล้วมีเสียงดังออกมาจากตัวเลนส์ตลอด ลองใช้ MF ดูก็ไม่หาย กว่าจะโฟกัสเข้าต้องใช้เวลาพอสมควร ซึ่งบ้างครั้งก็โฟกัสไม่ได้เลย
ผมรบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับว่า อาการที่ผมแจ้งไปดังกล่าวมันเกิดจากส่วนไหนเสียพอจะมีทางแก้ไขหรือเปล่าครับ, ถ้าซ่อมราคาจะประมาณเท่าไหร่, ร้านที่รับซ่อมแถวๆ ขอนแก่นมีไหมครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
เคยใช้ NEX 7K
เคยมี HVL-F20AM
ยังใช้อยู่ FD 50F1.4
อันนี้ไม่ค่อยได้ใช้ FD 135F2.5
เพิ่งได้มา A6000 + kit

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.074 วินาที กับ 23 คำสั่ง