ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับ  (อ่าน 333 ครั้ง)

huixifer

• Member
  • **
  • Face The Fear
รบกวนด้วยครับ
« เมื่อ: 24 ต.ค. 2013, 12:36 pm »
พอดีเพิ่งได้ fujian 25mm f1.4 มาครับ แต่มันติดขอบดำเยอะมาก พอจะมีวิธีให้มันติดขอบดำน้อยลงไหมครับ แบบว่าให้ติดขอบดำให้น้อยที่สุดอ่ะครับ ต้องปรับอะไรตรงไหนครับ ขอบคุณครับ ใช้กับ nex 6 ครับ

Punewcastle

• Sponsor
  • น้ากุ๊ก@fotorelax
    • เพจรวบรวมภาพถ่ายบางส่วนของผมครับ เยี่ยมชมกันได้นะครับ
Re: รบกวนด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ต.ค. 2013, 01:22 pm »
เลือกซูมภาพคมชัดครับ(ไม่ใช่ซูมดิติตอลนะ) แล้วลองปรับดูว่าจะเอาซูมมากน้อยแค่ไหน ถ้าเมนูเป็นอังกฤษก็ Clear Image Zoomครับ
รับลงแอพกล้องราคาถูกเหมาๆ990บาทได้ครบทุกแอพที่กล้องรองรับ  http://www.facebook.com/cameramaniashop 

Kraizis

• Member
  • **
Re: รบกวนด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ต.ค. 2013, 01:39 pm »
เลือกซูมภาพคมชัดครับ(ไม่ใช่ซูมดิติตอลนะ) แล้วลองปรับดูว่าจะเอาซูมมากน้อยแค่ไหน ถ้าเมนูเป็นอังกฤษก็ Clear Image Zoomครับ
มาช่วยขยายความครับ คือที่มันติดขอบเนี่ย เพราะตัวเลนส์ทำมารองรับเซนเซอร์กล้องที่เล็กกว่า APS-C บน Nex มันเลยติดขอบ
ถ้าเป็น M4/3 ก็จะมีขอบน้อยกว่า APS-C ครับ
เป็นชาวหมีนี่ลำบากใจมาก มีเลนส์ให้เลือกหลายเมาท์เกิน ตาลายเลือกไม่ถูก ><

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.092 วินาที กับ 23 คำสั่ง