ผู้เขียน หัวข้อ: แหลมแท่น ชลบุรี (ภาพไม่สวยขอใสกรอบ ผิดกติกาไหมครับ)  (อ่าน 4815 ครั้ง)

47218

• Member
  • **
ภาพแรก ชื่อ : เชือก

47218

• Member
  • **
เด็กน้อย

47218

• Member
  • **
นักตกปลา

47218

• Member
  • **
วิถีชิวิตชาวเล

47218

• Member
  • **
ลูกรัก

47218

• Member
  • **
ล่องลอย

47218

• Member
  • **
เกลียวเชือก และความสกปรก

(จบแล้วครับไปถ่ายแบบฟ้าไม่ใส ของใส่กรอบแก้ความแย่ครับ)

kakato

• Member
  • **
ช่วงนี้หาฟ้าใสๆถ่ายยากมากเลยน่ะครับ ฝนตก่กือบทุกวัน
A450 มือใหม่ใจต้องกว้างเปิดรับทุกคอมเมนท์

bbar

• Member
  • **
  • เด็กน้อยเพิ่งหัดเดิน
 :emo1_0006: น่าเที่ยวครับ
น้องใหม่ฝากตัว น้อมรับการติชม
 :emo1_0006: การ "ติ" เพื่อ "ก่อ" ย่อมเกิดผลในทางบวกเสมอ!!!
ปล.อาวุธที่ใช้ คือ น้องหนอน500D

jimmy2

• Global Moderator
 :emo1_0029: :emo1_0029: :emo1_0029:

โอ้...........ว้าวววววววววววววว

ชุดนี้แจ่มมากๆ ครับ มีหลายๆ รูปที่สวยใช้ได้เลยหละครับ
ถึงแม้ว่าสภาพอากาศไม่ค่อยอำนวย แต่ก็ถ่ายมาได้ดีเลยหละครับ

:emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:

ผมว่าน้าถึงเวลาที่จะออกจากห้องมือใหม่ไปสู่ห้องปกติได้แล้วนะครับ

47218

• Member
  • **
^
^
ขอบคุณน้ามากครับ แต่ยังหรอกครับ ภาพออกมาดูดีจากการเข้ากรอบใส่ตัวหนังสือมีส่วนเยอะ

การคุมสปีด การปรับเอฟ การวัดแสง มุมมอง ยังไงขออาศัยห้องนี้ไปซักพักใหญ่ ๆ ก่อนนะครับ

จะโพสไปเรื่อย ๆ อันไหนแย่ ๆ ก็บอกเลยนะครับ ผมชอบ ขอบอกตรง ๆ เลยครับว่า คำติ และสั่งสอน

ของน้า ๆ ในห้องนี้แหละ ทำให้ผมพัฒนาขึ้น ครับ แต่ยังไม่ดีพอ ที่สำคัญผมยังไม่เคยถ่าย พรอทเทรดเลย แปลว่ายังมือใหม่เอามาก ๆ

sk_ping

• Cheer Leader
^
^
ขอบคุณน้ามากครับ แต่ยังหรอกครับ ภาพออกมาดูดีจากการเข้ากรอบใส่ตัวหนังสือมีส่วนเยอะ

การคุมสปีด การปรับเอฟ การวัดแสง มุมมอง ยังไงขออาศัยห้องนี้ไปซักพักใหญ่ ๆ ก่อนนะครับ

จะโพสไปเรื่อย ๆ อันไหนแย่ ๆ ก็บอกเลยนะครับ ผมชอบ ขอบอกตรง ๆ เลยครับว่า คำติ และสั่งสอน

ของน้า ๆ ในห้องนี้แหละ ทำให้ผมพัฒนาขึ้น ครับ แต่ยังไม่ดีพอ ที่สำคัญผมยังไม่เคยถ่าย พรอทเทรดเลย แปลว่ายังมือใหม่เอามาก ๆ

แหะ แหะ ผมก็มายกมือไม่เคยถ่ายพรอทเทรตเหมือนกันครับ   :emo1_0007: :emo1_0005:
เป็นแค่หนึ่งความคิดเห็นนะครับ :emo1_0007: :emo1_0007: :emo1_0007:

https://www.facebook.com/sk.ping1/photos_albums

Lime

• Senior Wife President(SWP)
  • แมวถือหมี
    • ~ Lime [A-Mount addict!] ~
#5 เจ๋งมากครับ
เกลียดตัวเองโกรธตัวเอง โมโหตัวเอง แต่อย่าเอาความรู้สึกนี้ไปโยนให้คนอื่นชีวิตมันจะไม่โสภา

Ommer

• Member
  • **
อยู่ชลบุรีเหรอครับ  ผมก็อยู่ชล ไปถ่ายงานอาหารทะเลมาเหมือนกัน แต่ผมถ่ายตอนกลางคืน แต่ไม่กล้าเอามาโชว์ อาย :emo1_0002:

ohbana

• Ghost Watcher
  • **

(G_G)

• Administrator
ภาพนี้อยากให้ช่วยแก้เอียงด้วยครับ น้ำทะเลไหลไปขวาหน่ะ

ประตูมันไม่มีเรื่องครับ อาจต้องหามุมใหม่ จริงๆถ้ามีคนกำลังชะโงกหัวจากประตู จะดีเลย

ผมรู้สึกว่า เรียน,จำ คอมโพสไปลองหัดถ่ายแล้ว แต่ขาดเรื่องครับ จริงๆถ้าภาพมีเรื่องเดียว ต้องระวังวัตถุอื่นมาสร้างเรื่ิองเพิ่ม แต่ไม่สอดคล้องกับเรื่องหลัก

ตย.

รูปนี้เด็กกับแม่ จบแล้ว แต่เสาไฟมันไม่บอกว่ามันมาทำไม ถ้าเป็นตอนกลางคืน มันมีแสงไฟ มันก็ประติดประต่อได้ว่า เด็กกับแม่ น่ังใต้แสงไฟ แต่พอเป็นกลางวัน มันไม่มีหน้าที่ครับ ตัดออกไปได้เลย

Batjump_k

• Sponsor
  • S eO Hy uN ~ I wiLL aLwAys Luv yoU 4ever
    • ToffyZ's Fluidr
เพจที่จะพาคุณไปบรื้น เที่ยว และกิน!! ...https://www.facebook.com/meenoitraveler/

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.149 วินาที กับ 23 คำสั่ง