ผู้เขียน หัวข้อ: เดินเล่นช่วงเย็น แล้วก็ฝึกถ่าย Closeup แต่ว่ามือไม่นิ่งต้องฝึกอีกเยอะครับ  (อ่าน 1087 ครั้ง)

nop444

• Member
  • **
ใช้กล้อง nex7 + เลนส์มือหมุน  sigma Marco 105mm ครับ
ไม่ได้ใช้เดี๋ยวรามาเยือน ถ่ายพลาดเป้าไปหลายรูป เลือกเอาเฉพาะที่เข้าเป้ามาให้ชม ครับ
ภาพ แมงปอ แถวบ้านนี่และครับ ดาราหน้ากล้องตัวจริง ล่อไปหลายรูปแล้ว

cdmaone

• Member
  • **
มุมมองสวยครับ  แต่ทำไม สีค่อนข้างซีดไปนิด  หรือว่าเป็นที่ Lens ตัวนี้หรือเปล่าครับ ?

nop444

• Member
  • **
แมงปอ ต่อครับ

nop444

• Member
  • **
เข้ามาดูเร็วจังเลยครับ สีอ่อน ผมปรับสีใน lightroom ครับ

nop444

• Member
  • **
แมงปอ ต่อ ภาพทั้งหมดของเดิมสีเข้มมาก อยากให้ภาพออกมา Soft สีซีดลงบ้างครับ

nop444

• Member
  • **
ถ่าย closeup เป็นการฝึกสมาธิอย่างดีเลยครับ หลุดโฟกัสง่ายมากๆ

nop444

• Member
  • **
ได้ออกกำลังกายด้วย เดินไปย่องไป ได้ดูธรรมชาติ รอบๆ ชิวดีครับ
สุดท้ายแล้ว ครับ ขอบคุณ ฝากคำแนะนำติชมได้นะครับ

Neoplasma

• Member
  • **
สวยครับ ชอบหลายภาพเลย แต่สีซีดจริงๆครับ

ืnoochan21

• Member
  • **
สวยครับ สีดีมีเอกลักษณ์ ครับ ออกแนววินเทก(เดาเอา)  :emo1_0007: :emo1_0005:
ผมไม่ใช่ช่างภาพ แค่คนถ่ายรูปประจำครอบครัว ถึงรูปไม่สวย ขอให้ถูกใจ คนที่รักก็พอแล้ว

nop444

• Member
  • **
ทำสีแบบวินเทส ครับน้า สีเลยจืดแบบนี้ครับ

rso

• Member
  • **

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.097 วินาที กับ 24 คำสั่ง