ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ลงครั้งแรกเลยครับ วัดไชยวัฒนาราม - วัดใหญ่ชัยมงคล  (อ่าน 1018 ครั้ง)

teeapple

• Member
  • **
พึ่งลองหัดถ่ายรูป ได้รุ่นน้องที่เป็นช่างภาพแถวบ้านสอนการถ่ายรูปแล้วก็อ่านในเวฟ กับดู ตาม youtube แต่ก่อนโดนแฟนบ่นประจำเรื่องถ่ายรูปไม่สวย ตอนนี้เลย กำลังเรียนรู้ แล้วก็ดูรูปในเวฟเยอะมากครับ โดยเฉพาะ fotorelax ให้ความรู้เยอะมากครับ ดูรูป ที่พี่ๆน้าๆถ่าย แล้วอยากถ่ายให้ได้แบบนั้นบ้าง ขอบคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2013, 04:13 pm โดย teeapple »

teeapple

• Member
  • **
Re: มือใหม่ลงครั้งแรกเลยครับ วัดไชยวัฒนาราม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2013, 01:54 pm »
รบกวนถาม น้าๆหน่อยครับ พอลงรูปในเวฟแล้ว ทำไมความชัดมันหายไปเยอะเลยครับ รูปต้นฉบับมันชัดกว่ามาก อ่ะครับ ต้องแก้ไขยังไงครับ

ijack

• Member
  • **
อ่านกระทู้ที่ปักมุดได้เลยครับ อ.นพ (jimmy2) ได้ทำให้เป็นแนวทางเรียบร้อยแล้วครับผม...

--สีสดแสบตาจิงๆครับ--
จากรุ่น สู่ รุ่น กับความทรงจำของสัมผัสและเสียง DSLR a580 to life beyond  A L P H A  7 7

jimmy2

• Global Moderator
ยินดีต้อนรับครับ

ถ่ายมาได้ค่อนข้างดีแล้วนะครับ

ดูรูปเยอะๆ ถ่ายรูปบ่อยๆ ไม่นานต้องเก่งแน่นอนครับ

pot_simple

• Member
  • **
สวยครับสีสดจุงเบย

GoldilockS

• Member
  • **
ชอบรูปที่ 2 คับ สวยดี

chaiya

• Member
  • **
ถ่ายมาได้สวยแล้วครับ  สีแจ่มดีจริงๆ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.106 วินาที กับ 23 คำสั่ง