ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยายด้วยภาพ (ติ) ครับ  (อ่าน 1654 ครั้ง)

Witz-CNX

• Member
  • **
บรรยายด้วยภาพ (ติ) ครับ
« เมื่อ: 06 มิ.ย. 2013, 12:14 am »
 :emo1_0014:

เลนส์ มีรา ฝ้า ฝุ่น โฟกัสฝืด โฟกัสรูด ปรึกษาได้นะครับ ผมชอบรื้อเลนส์ครับ แต่ไม่รับซ่อมเลนส์เสีย ผมซ่อมไม่เป็นครับ :P

สนใจรายละเอียดตัวไหน 084-0412545 หรือ Line:witz_cnx มาสอบถามได้เลยครับ

เลนส์มือหมุน สวยๆ ราคาเบาๆครับ

Witz-CNX

• Member
  • **
Re: บรรยายด้วยภาพ (ติ) ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2013, 09:32 am »
แจ้งทาง Email และส่งเอกสารไปละครับ รอดูความคืบหน้าอีกที

ของผมไม่ใช่ประกันหด ประกันหาย เหมือนที่เคยอ่านในกะทู้

แต่มันเป็น หมดประกัน 1เดือน หลังจากนำเข้า

สงสัยตัวนี้จะเป็นของก๊อปจากจีนแดง เลยมีประกันแค่เดือนเดียว นับจากวันนำเข้ามั้ง

:emo1_0001:
เลนส์ มีรา ฝ้า ฝุ่น โฟกัสฝืด โฟกัสรูด ปรึกษาได้นะครับ ผมชอบรื้อเลนส์ครับ แต่ไม่รับซ่อมเลนส์เสีย ผมซ่อมไม่เป็นครับ :P

สนใจรายละเอียดตัวไหน 084-0412545 หรือ Line:witz_cnx มาสอบถามได้เลยครับ

เลนส์มือหมุน สวยๆ ราคาเบาๆครับ

mr_nobreak

• Member
  • **
  • "To dare is To do"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2013, 08:41 pm »
ปกติประกันจะเดินหลังนำเข้า 1-2 เดือนนะครับ เคสของน้าคงมีอะไรผิดพลาดแน่ๆ

แต่ส่งเอกสารหลักฐานไปแล้วเดี๋ยวก็ได้ปรับประกันครับ อดใจรอนิดนึง

Witz-CNX

• Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2013, 09:06 pm »
ปกติประกันจะเดินหลังนำเข้า 1-2 เดือนนะครับ เคสของน้าคงมีอะไรผิดพลาดแน่ๆ

แต่ส่งเอกสารหลักฐานไปแล้วเดี๋ยวก็ได้ปรับประกันครับ อดใจรอนิดนึง

ได้รับการแก้ไขให้แล้วครับวันนี้ 5วันหลังการติดต่อ ต้องชมว่า ทำการแก้ไขให้รวดเร็วดีครับ

แต่ผมว่าทางโซนี่ น่าจะมีระบบอะไร ที่มันดูเชื่อถือได้ และถูกต้องกว่านี้

ปกติผมเป็นคนไม่เคยส่งเอกสารการรับประกัน หรืออะไร กลับไปให้ทางบริษัทเลย เวลาที่ผมไปซื้อเครื่องไฟฟ้าตามห้าง

ถ้าดูแล้วว่าเป็นของใหม่ ผมก็จะถือว่าผมซื้อของใหม่ รับประกันกี่ปี ก็ว่ากันไปตามนั้น

แล้วเห็นว่า ต้องส่งใบรับประกัน ภายใน 15วัน หลังจากซื้อด้วย

นี่สมมุติว่า ถ้าผมเป็นชาวบ้านธรรมดา ไม่รู้จัก My Sony ไม่เคยหาข้อมูลในเวป แล้วก็ไม่เคยส่งใบรับประกันกลับไปให้ทางบริษัท

แค่เดินไปเห็นกล้อง แล้วอยากได้ ซื้อกล้องตัวนี้ไปใช้ ได้สักเดือนสองเดือน แล้วเกิดมันเสีย เอาไปส่งซ่อม แล้วประกันหมดตั้งแต่ก่อนซื้อ ไม่รู้ว่าจะวุ่นวายกันแค่ไหน

:emo1_0001:

panapromsen

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พ.ย. 2013, 06:26 pm »
เข้ามาเก็บประสบการณ์ครับ  :emo1_0014:

GoE Online

• Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2013, 03:22 pm »
บางทีก็ต้องรอหน่อยครับ :emo1_0001:

อย่างของผมตอนซื้อ ทางร้านแกะลงทะเบียนให้เลย
1-2 วันต่อมาลองเข้าระบบดู ระยะประกันก็ขาดไป...ก็เอ๊ะ!! เดือดร้อนส่งเอกสารอีกแล้วเหรอ !?
แต่ระหว่างขี้เกียจส่งอยู่นั้นอีก 1-2 วันก็มีเมล์ยืนยันการลงทะเบียนมา ก็ได้ระยะประกันครบปกติ ก็อ๋อ...อาจจะต้องรอระบบหน่อย
ก็จบเรียบร้อย ไม่ต้องติดตามทวงถาม หรือสงเอกสารอะไร

แต่ถ้านานกว่านั้นก็ต้องตามนะ...ครับผม :emo1_0008:

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.093 วินาที กับ 24 คำสั่ง