ผู้เขียน หัวข้อ: วัดพระเชตุพนวิมลมังคลารามราชวรมหาวิหาร W/B  (อ่าน 2451 ครั้ง)

นิกคอนดันเจ็ดพี

• Member
  • **
  • สักวัน...จะเป็นช่างภาพที่เก่งและดีให้ได้
<a href="http://www.youtube-nocookie.com/v/zBcZhRvScYg?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;autoplay=1" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube-nocookie.com/v/zBcZhRvScYg?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;autoplay=1</a>

ครั่งนี้ผมได้ ออกไปถ่ายรูปที่วัด โพร์ หรือ วัดพระเชตุพนวิมลมังคลารามราชวรมหาวิหาร
ครั่งนี้ เดินทางออกจากบ้าน ด้วยเงินเพียง30บาท (เพรออกจากบ้านดันลืมกระเป๋าสตางมาด้วย) โชร์ดีที่ในกระเป๋ากล้องพามีเงินติดอยู่บ้าง

ตามจริงตั่งใจจะออกไปถ่าย ที่สนามหลวง แต่พอ นั่งรถสาย82 ผ่าน วัดโพร์ ไม่รู้เป็นเพระอะไร รีปลง ทั่งๆที่ผมไม่เคยไปวัดโพร์มาก่อน (ผมเด็กบ้านนอกน่ะครับ)

ผมไม่รู้จะพูดอะไรแล้วครับ ไปชมรูปดีกว่า ถ่ายมาได้ไม่กี่รู้เองน่ะครับแดดร้อนมากๆๆ ได้มาที่ตัวเองชอบมา4รูปน่ะครับ

• Member
  • **
  • สักวัน...จะเป็นช่างภาพที่เก่งและดีให้ได้
 :emo1_0071:

jimmy2

• Global Moderator
ทะลุแล้ว ไปห้องใหญ่ได้แล้วครับ

• Member
  • **
ทะลุแล้ว ไปห้องใหญ่ได้แล้วครับ

ขอบคุณครับ น้านพ  :emo1_0003:

noon282

• Member
  • **
ดัน (เจ็ดพี) ซะทะลุเลยครับน้าบูม 

แสดงความยินดีด้วยครับ   :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
SONY A77
Minolta 85 F1.4 G
Tamron 17-50 F2.8

• Member
  • **
ดัน (เจ็ดพี) ซะทะลุเลยครับน้าบูม 

แสดงความยินดีด้วยครับ   :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:

ขอบคุณครับน้านน :emo1_0007:

ยัง ไม่ทะลุหรอครับ ยังมีภาพสี ที่ผมไม่ถนัดเลย เลยคิดว่าตัวเอง ยังไมเต็ม100 ครับ ได้แค่40เองมั่ง
ต่อไปต้องฝึกแล้วก็ฝึกอีกต่อไป ประสบการยังน้อย คอยเดินตามน้านพ-น้าอ๋า ต่อไปดีกว่า :emo1_0003:

superkhett

• Member
  • **
 :emo1_0005: ร้ายจิงๆคับชุดนี้เยี่ยมคับ

• Member
  • **
:emo1_0005: ร้ายจิงๆคับชุดนี้เยี่ยมคับ

ขอบคุณครับน้า เชต  :emo1_0003:

chang Goldfish

• Member
  • **
เยี่ยมครับ  :emo1_0006:

• Member
  • **
 :emo1_0003: ขอบคุณครับ

ARTMAN

• Ghost Watcher
  • **
  • ก็..กรูชอบโซนี่อ่ะ !
มุมมองน้าน่าสนใจมากเลย...ขอชมอีกนะครับ

• Member
  • **
มุมมองน้าน่าสนใจมากเลย...ขอชมอีกนะครับ

ขอบคุณครับน้า :emo1_0003:

ผมจะตั่งใจ หามุมมองใหม่ๆ อยู่เสมอ เพือให้ภาพ ที่แตกต่างและหน้าสนใจมากขื้น ขอ..ขอบคุณทุกความเห็นครับ ขอบคุณครับ :emo1_0007:

CR2

• Member
  • **
ภาพแรกแจ่มมากครับ สวยงามเก็บอารมณ์พระพุทธรูปได้ดีมากๆ ครับ

• Member
  • **
ภาพแรกแจ่มมากครับ สวยงามเก็บอารมณ์พระพุทธรูปได้ดีมากๆ ครับ

ขอบคุณครับ

ดีใจจังที่มีคนชอบภาพแรก และรูปว่าผมจะสื่อ อะไรออกมา :emo1_0007:

มีคนในfacebook วิจารภาพนี้ของผม ว่า มันคืออะไรมองไม่ออก?? และบอกว่า ภาพนี้จุดเด่นแทบมองไม่เห็น!!
บอกครั้ง มุมมองที่แตกต่างของเรามันดั่นทำให้คนอืน เข้า งง กับ สิ่งที่เราจะสือออกมา และอารมภาพที่เราตั่งใจนำเสนอ ให้ผู้ผมได้รับรูป และ ชมภาพนี้ได้นานๆ

ผมเลยไม่รู้จะตอบคอมเม้นของเค่ายังไร เลยได้แต่ตอบไวว่า...คุณจะเห็นภาพนี้ได้ด้วยการเปิดใจ..เพือดู..เปิดสมองเพือคิดตาม และขอบคุณที่ชี้แนะครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็น ครับ ขอบคุณครับ :emo1_0003:

99stang

• Member
  • **
  • "คนหลังกล้อง"
ได้ดิบได้ดีกับภาพขาวดำซะแล้ว ดีใจด้วยครับ น้าได้ไปต่อ...(ห้องใหญ่) :emo1_0005:
-----------------------------------------------------------------
SONY DSLT α57 With SAL 50 mm F/2.8 Macro
-----------------------------------------------------------------

• Member
  • **
ได้ดิบได้ดีกับภาพขาวดำซะแล้ว ดีใจด้วยครับ น้าได้ไปต่อ...(ห้องใหญ่) :emo1_0005:

ขอบคุณครับ :emo1_0003: :emo1_0003:

jimmy2

• Global Moderator

ขอบคุณครับ

ดีใจจังที่มีคนชอบภาพแรก และรูปว่าผมจะสื่อ อะไรออกมา :emo1_0007:

มีคนในfacebook วิจารภาพนี้ของผม ว่า มันคืออะไรมองไม่ออก?? และบอกว่า ภาพนี้จุดเด่นแทบมองไม่เห็น!!
บอกครั้ง มุมมองที่แตกต่างของเรามันดั่นทำให้คนอืน เข้า งง กับ สิ่งที่เราจะสือออกมา และอารมภาพที่เราตั่งใจนำเสนอ ให้ผู้ผมได้รับรูป และ ชมภาพนี้ได้นานๆ

ผมเลยไม่รู้จะตอบคอมเม้นของเค่ายังไร เลยได้แต่ตอบไวว่า...คุณจะเห็นภาพนี้ได้ด้วยการเปิดใจ..เพือดู..เปิดสมองเพือคิดตาม และขอบคุณที่ชี้แนะครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็น ครับ ขอบคุณครับ :emo1_0003:

ภาพนี้ มันมี impact ในตัวตั้งแต่ที่แรกเห็นแล้วครับ
จุดเด่นชัดเจนขนาดนี้ ยังมองไม่ออก ก็จบแล้วหละครับ

เค้าไม่ใช่คนถ่ายภาพด้วยกัน มองไม่ออกว่าภาพนี้ มันสวยยังไง ภาพมันสื่ออะไร

• Member
  • **

ขอบคุณครับ

ภาพนี้ มันมี impact ในตัวตั้งแต่ที่แรกเห็นแล้วครับ
จุดเด่นชัดเจนขนาดนี้ ยังมองไม่ออก ก็จบแล้วหละครับ

เค้าไม่ใช่คนถ่ายภาพด้วยกัน มองไม่ออกว่าภาพนี้ มันสวยยังไง ภาพมันสื่ออะไร

ขอบคุณครับน้านพที่เข้าใจผม

แต่ว่าคนที่มาคอมเม้น ผมนั่นเขา เป็น คนถ่ายภาพน่ะสิครับ หากเป็นคนทั่วไปผมจะ ไม่คิดมากเช้นนี้เลยครับ
เขาเป็นนักเรียนถ่ายภาพของ พระนคร โฟรโต้คลัป เค่าบอกว่าเค่าถ่ายภาพมานานแล้ว
ขอความที่เค่าคอมเม้นผม
ของคุณ..Forest Tune คอมเม้นว่า
ความหมายคือ ภาพสวยเพราะเป็นขาวดำ แต่มุมของภาพเล็กและนำเสนอในส่วนที่ดูยาก. จึงออกจะดูงง โดยเฉพาะเมื่อเราดูผาดๆ. และนี่ต้องเพ่งพิจารณาจึงรู้ว่าเป็นภาพอะไร มีขอบเขตมุมมองแค่ไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2013, 11:00 pm โดย นิกคอนดันเจ็ดพี »

mobile

• Member
  • **
ภาพขาวดำสวยครับ

doctorfish15

• Member
  • **
  • Naver look back
สวยครับท่าน

• Member
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2013, 08:29 pm โดย นิกคอนดันเจ็ดพี »

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.174 วินาที กับ 23 คำสั่ง