ผู้เขียน หัวข้อ: หัดถ่าย พระบรมรูปพระเจ้าตากสินมหาราช ครับ  (อ่าน 1251 ครั้ง)

MirrorEffect

• Member
  • **
หัดถ่ายพระบรมรูปสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช ณ วัดหนองตะเคียน ศรีสะเกษครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ
องค์ประกอบภาพ, สีสัน, แสง และอื่น ๆ ครับ
ขอบคุณครับ

Julung

• Ghost Watcher
  • **
    • http://saybypics.multiply.com,www.saybypics.com
อยากเห็นหลายๆมุมนะครับ

ไม่แน่ใจเรื่่องสถานที่ แต่ต้นไม้ตรงนั้นออกดูขัดตาไปหน่อยนะครับน้า

ว่าแต่ถ้าถ่ายช่วงก่อนเที่ยงหรือหลังเที่ยงไปไม่นานหรือเปล่าครับ รู้สึกว่าแสงมันยังไม่ใช่นะครับ

อีกหนึ่งความเห็นนะครับ  :emo1_0007:
รับถ่ายรูปทุกประเภทครับ
www.saybypics.net (say   by   pics)
"รู้ไหมการที่คนเราพบกันและจากกัน ล้วนมีเหตุผลด้วยกันสิ้น"

• Member
  • **
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
ถ่ายประมาณหลังเที่ยงนิด ๆ ครับ

ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มาน่ะคน

• Member
  • **
  • ถ่ายไม่เก่งขอให้ได้ถ่าย555
สวยครับ

Anucha

• Ghost Watcher
  • **
  • คุณพ่อลูกสี่ เกิดเมืองตาก อยู่เชียงใหม่
ตัวแท่นกินพื้นที่ในรูปเยอะ เลยแย่งความสนใจไปมากกว่าตัวรูปปั้นครับ
ต้องลองหามุมใหม่
 :emo1_0004:

• Member
  • **
ขอบคุณครับคุณ Anucha :)
ประมาณนี้พอไหวมั๊ยครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.16 วินาที กับ 23 คำสั่ง