ผู้เขียน หัวข้อ: เชื่อหรือไม่ จะถ่ายภาพต้องอธิษฐาน  (อ่าน 988 ครั้ง)

mongkut

• Member
  • **
  • ก่อนทำการค้า ถามฟ้าปรึกษาดิน
    • โรงเรียนโหราศาสตร์ดวงขุมทรัพย์เพื่อธุรกิจ

สำหรับผมแล้ว เชื่อหมดใจ ลองพิสูจน์มากับตัวตั้งแต่เป็นเด็กประถม มาจนบัดนี้ จริง !!!

ตัวอย่างการภายภาพโดยใช้แฟลช ความรู้จาก basic flash training
www.doungkhumsub.co.th โรงเรียนโหราศาสตร์ดวงขุมทรัพย์เพื่อธุรกิจ

Optimize

• Ghost Watcher
  • **
Re: เชื่อหรือไม่ จะถ่ายภาพต้องอธิษฐาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 เม.ย. 2013, 10:23 am »
สำหรับผม เชื่อสนิทครับ

เป็นประสบการณ์ตรงของผมเอง สมัยมัธยม ถือกล้องไปทัศนศึกษากับโรงเรียน
ถ่ายไปเรื่อยครับ มาถึงวัด ผมจำไม่ได้ว่าที่ไหน (วัดที่มียักษ์เยอะๆ น่ะครับ)
อยากถ่ายสาวครับ สาวอยู่ในโบสถ์ ผมอยู่นอกประตู มีหลวงพ่อองค์ใหญ่มากๆ ประดิษฐ์สถานอยู่
ผมก็แอบถ่ายสาว โดยไม่ได้แม้แต่ยกมือไหว้หลวงพ่อครับ (ยังเด็กอยู่)

ปรากฎล้างฟิล์มออกมา ช่วงที่ผมถ่ายรูปในโบส์ 4 รูป ไม่ติดแม้่แต่รูปเดียวครับ
รูปอืน ถ่ายติดเป็นปกติ จากนั้นผมจะไม่ลืมเคารพสิ่งศักดิ์สิทธิ ก่อนที่จะบันทึกภาพอีกเลยครับ  :emo1_0001: 
เหลือแต่กระเป๋า LCS-SC5 กะ Remote RMT-DSLR1  
สิ่งใดๆ ในโลกล้วนอนิจจัง ก่อนจะตัดสินใจทำ สิ่งที่ "อยากทำ" ให้ทบทวนให้ดีก่อน ว่าเราทำ สิ่งที่"ควรทำ" ครบหรือยัง?

jimmy2

• Global Moderator
Re: เชื่อหรือไม่ จะถ่ายภาพต้องอธิษฐาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 เม.ย. 2013, 11:06 am »
ดีใจด้วยที่ทางเว็บสามารถช่วยให้น้าถ่ายภาพได้สวยขึ้นครับ

mongkut

• Member
  • **
  • ก่อนทำการค้า ถามฟ้าปรึกษาดิน
    • โรงเรียนโหราศาสตร์ดวงขุมทรัพย์เพื่อธุรกิจ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 เม.ย. 2013, 10:09 pm »
สำหรับผม เชื่อสนิทครับ

เป็นประสบการณ์ตรงของผมเอง สมัยมัธยม ถือกล้องไปทัศนศึกษากับโรงเรียน
ถ่ายไปเรื่อยครับ มาถึงวัด ผมจำไม่ได้ว่าที่ไหน (วัดที่มียักษ์เยอะๆ น่ะครับ)
อยากถ่ายสาวครับ สาวอยู่ในโบสถ์ ผมอยู่นอกประตู มีหลวงพ่อองค์ใหญ่มากๆ ประดิษฐ์สถานอยู่
ผมก็แอบถ่ายสาว โดยไม่ได้แม้แต่ยกมือไหว้หลวงพ่อครับ (ยังเด็กอยู่)

ปรากฎล้างฟิล์มออกมา ช่วงที่ผมถ่ายรูปในโบส์ 4 รูป ไม่ติดแม้่แต่รูปเดียวครับ
รูปอืน ถ่ายติดเป็นปกติ จากนั้นผมจะไม่ลืมเคารพสิ่งศักดิ์สิทธิ ก่อนที่จะบันทึกภาพอีกเลยครับ  :emo1_0001:

สาธุ. .  ดีใจที่มีคนเข้าใจเหมือนผมเลย
www.doungkhumsub.co.th โรงเรียนโหราศาสตร์ดวงขุมทรัพย์เพื่อธุรกิจ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.092 วินาที กับ 23 คำสั่ง