ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามค่ะ มือใหม่มาก  (อ่าน 795 ครั้ง)

neng2517

• *
รบกวนสอบถามค่ะ มือใหม่มาก
« เมื่อ: 31 มี.ค. 2013, 10:58 am »
        เพิ่งเคยเข้ามาครั้งแรกนะคะ  แต่เป็นสาวก Sony มานานแล้วค่ะ  มี dslr อยู่ตัว  ส่วนใหญ่ก็ใช้ถ่ายรูปครอบครัวเลยใช้แต่ kit
พอดีไปเจอตัวนี้ค่ะ Sony Wide Angle Conversion  ลดราคาเหลือประมาณ พันปลาย อยากทราบวิธีการใช้และประโยชน์ของมัน 
เห็นเคลมว่า

"มีลักษณะคล้ายฟิลเตอร์ เพื่อให้คุณไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนเลนส์ แต่สามารถสวม Sony Wide Angle Conversion เข้าไปได้เลยเพื่อให้ได้ภาพมุมกว้าง"

แสดงว่าเราสามารถใส่สวมทับเลนส์ได้เลยโดยไม่ต้องมีอุปกรณ์เสริมใดๆใช่หรือเปล่าคะ  ใช้ kit  18 - 55 อยู่ค่ะ 

เลนส์ตามรูปค่ะ   สวมได้กับทุกเลนส์หรือเปล่าคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2013, 11:26 am โดย neng2517 »
มือใหม่มวากกับอีแก่ a200 กับ kitty เก่าๆ

Mephistophelezz

• The Rokkor Man
  • We are "MIKONTA"
    • MIKONTA's รับบริการถ่ายภาพ
Re: รบกวนสอบถามค่ะ มือใหม่มาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 เม.ย. 2013, 09:47 am »

ตัวในรูปนี้ ใช้กับ Kit 1855 ไม่ได้นะครับผม

เขาอออกแบบมาให้ใช้กับกล้อง Handycam นะครับ
flickr :: www.flickr.com/photos/mikonta
FanPage :: www.facebook.com/mikonta
Past :: D5D*2, D7D*3, A200, A700*4, A850*3, A900*4, A77*2, NEX3, 5, 5N*3, 5R, 6*2, 7*3, A7,A7R
Past :: EP1, EP2, GF1, XPro1, M9 
Current :: A99, EM1

neng2517

• *
Re: รบกวนสอบถามค่ะ มือใหม่มาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 เม.ย. 2013, 12:17 pm »
โอว  ขอบคุณมากค่ะ  ถ้าไม่เข้ามาปรึกษาที่นี่คงอาจควักเงินซื้อไปแล้วเนื่องด้วยเ ข้าใจไปเองว่าใช้กับ พวก Dslr 

เพราะอาจจากคุณสมบัติที่เคลมไว้

รายละเอียด Sony Wide Angle Conversion
สินค้าภายในกล่อง
Sony Wide Angle Conversion
สำหรับนักถ่ายภาพตัวยง คงรู้จักเลนส์มุมกว้างเป็นอย่างดี เพราะเป็นตัวช่วยที่ทำให้เราสามารถเก็บภาพมุมกว้างได้มากกว่าเดิม และการถ่ายภาพมีลูกเล่นที่น่าสนใจเพิ่มมากขึ้น ดังนั้น Sony Wide Angle Conversion จึงเป็นเลนส์สำหรับการเก็บภาพมุมกว้างที่มีลักษณะคล้ายฟิลเตอร์ เพื่อให้คุณไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนเลนส์ แต่สามารถสวม Sony Wide Angle Conversion เข้าไปได้เลยเพื่อให้ได้ภาพมุมกว้าง

คุณสมบัติเด่น

ด้วยดีไซน์ที่ผอมบาง
Sony Wide Angle Conversion ได้ออกแบบมาเป็นอย่างดี ให้มีลักษณะที่ผอมบาง แต่คุณภาพเลนส์ขนาดมาตรฐานความยาว 19 มม. เส้นผ่าศูนย์กลาง 58 มม.น้ำหนัก 35 กรัม พร้อมที่จะเปลี่ยนภาพจากจอกล้องของคุณให้เป็นภาพในมุมกว้าง รับประกันโดย โซนี่ ประเทศไทย

ขอบคุณมากนะคะ  เกือบต้องเสียเงินโดยที่รุ้เท่าไม่ถึงการณ์แล้ว
มือใหม่มวากกับอีแก่ a200 กับ kitty เก่าๆ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.598 วินาที กับ 23 คำสั่ง