ผู้เขียน หัวข้อ: ไปดูเครื่องบินรบ งานวันเด็กครับ พึ่งว่างลง ครับ ^.^  (อ่าน 1232 ครั้ง)

kunchainub

• Member
  • **
วันเด็กปีนี้ได้มีโอกาสไปดูเครื่องบินรบครับ ที่กองทัพอากาศ ดอนเมืองครับ  พึ่งจะเคยดูครั้งแรกครับ วัยก็เลยเด็กมาแล้ว 555
เลยเก็บภาพมาฝากครับ งานนี้คนเยอะมากๆครับที่จอดรถก็หายากครับ    ช่วยติชมภาพด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

เริ่มด้วยภาพแรก  เฮลิคอปเตอร์ พระที่นั่งครับ

kunchainub

• Member
  • **
11 โมงกว่าๆ แดดร้อนมากครับ ต่อคิวรอขึ้นรถของกองทัพอากาศเข้าไปชมเครื่องบินข้างในครับ รอนานมากแต่ก็รอครับ
ขณะนั่งรถก็แอบเก็บภาพน้องๆมาครับ

kunchainub

• Member
  • **
เห็นเครื่องบินรบแล้วดีใจครับ ไม่เคยเห็นจริงๆครับ 55

ตอนที่ไปถึงมีเครื่องบินจอดอยู่และมี 2 ลำกำลังบินลงมาครับ แต่ก็ไม่รุ้เป็นรุ่นอะไรนะครับ  :emo1_0003:

kunchainub

• Member
  • **
เครื่องบินที่บินลงมากำลังจะมาจอดหน้าเด็กๆครับ คนมุงเยอะมากครับเสียงเครื่องบินก็ดังแบบมากๆๆๆ ครับ มือถือกล้องแต่ไม่รู้จะอุดหูยังไงครับ  :emo1_0071:บพอเครื่องบินลงมาถึงก็ยังดับเครื่องทันทีไม่ได้ครับต้อง รอเช็คอะไรมากมายก่อนจะดับเครื่องยนต์ได้ครับ

kunchainub

• Member
  • **
ได้เวลาฮีโร่ของน้องๆ ลงจากเครื่องแล้วครับ ได้รับเสียงปรบมือดังเลยครับ

kunchainub

• Member
  • **
มีการแสดงเครื่องบิน ปล่อยควันสีๆอ่ะครับไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร แต่เค้าจะทำเป็นลายธงชาติ ไทยครับ แต่เสียดาย สีขาวอีกลำไม่ออกครับ  และมีอีกสองลำที่เตรียมตัวที่จะขึ้นบินให้เด็กๆดูครับ

kunchainub

• Member
  • **
จังหวะนี้เป็นจังหวะที่ผมชอบมากๆครับ  บรรยากาศระหว่าง คุณลูกกับคุณพ่อนักบินก่อนขึ้นบินครับ  มันทำให้ผมรู้สึกประทับใจมากครับกับ ภาพที่เห็น

kunchainub

• Member
  • **
บรรยากาศพ่อลูก ยังอยู่ครับ  :emo1_0007:

kunchainub

• Member
  • **
ได้เวลากลับแล้วครับ พอดีมีธุระครับเลยรีบกลับ    ก็ได้เก็บภาพวันของพวกเค้ามาอีกหน่อยครับ ^.^ ไม่รู้น้องเค้าร้องไห้ทำไมนะครับแต่ผมไม่ได้แกล้งน้องเค้าแน่นอนครับ  :emo1_0008:

kunchainub

• Member
  • **
จบแล้วครับขอบคุณที่เข้ามาชมภาพนะครับผม   :emo1_0003:

LaMiRPeaTZ

• Member
  • **
ภาพสวยใช้ได้เลยนะเนี่ยยย
ถ่ายมาให้ดูบ่อยๆ นะ อิอิ

jimmy2

• Global Moderator
โดยรวม ผมว่าน้าถ่ายมาได้ดีพอใช้แล้วนะครับ

kunchainub

• Member
  • **
โดยรวม ผมว่าน้าถ่ายมาได้ดีพอใช้แล้วนะครับ

ขอบคุณครับ จะพยายามต่อไปครับผม

ภาพสวยใช้ได้เลยนะเนี่ยยย
ถ่ายมาให้ดูบ่อยๆ นะ อิอิ

โอเคครับพี่  ขอบคุณครับ

audy69

• Member
  • **
  • I'm Audy
ถ้าน้าพก CPL ไปด้วยนะ ฟ้าแจ่มเลยครับ

ชอบรูปเครื่องบินมาก ชัดเป๊ะครับ  :emo1_0005:
Sony NEX-5n Kit + 16/2.8
Auto Chinon 55/1.4
Industar-61 L/Z 50/2.8
Zenitar-M42s 50/2
Minolta MD ROKKOR 50/1.4
SMC Takumar 50/1.4
Minolta MC W. ROKKOR - SG 28/3.5
Elicar 28/2.8

muad_creative

• Member
  • **
เห็นแล้วอยากกลับไปเป็นเด็กอีกครั้งเลยครับ ^^
Sony NEX 6
SEL 16f2.8
SELP 1650
SEL 55210
มือหมุน
Rokkor MC 58mm f/1.4
Vivitar Series1 macro 1:1 105mm f/2.5

ตามหา VCL-ECF1
ตามหา VCLECU1

kunchainub

• Member
  • **
ถ้าน้าพก CPL ไปด้วยนะ ฟ้าแจ่มเลยครับ

ชอบรูปเครื่องบินมาก ชัดเป๊ะครับ  :emo1_0005:
ขอบคุณครับ
เครื่องบินชัดตอนมันไม่บินเนี่ยแหล่ะครับตอนบิน ไม่ทันจริงๆครับ   CPL ไม่มีครับผม  :emo1_0003:

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.119 วินาที กับ 23 คำสั่ง