ผู้เขียน หัวข้อ: <เด็กน้อยหัดเดิน> โลกใบเล็กที่ตาเรามิอาจมองเห็น สวนศรีนครเขื่อนขันธ์  (อ่าน 1761 ครั้ง)

nonggib

• Member
  • **
  • มนุษย์แมงมุม
รูปทั้งหมดถ่ายจากสวนศรีนครเขื่อนขันธ์ สมุทรปราการ ไปทริปกับพี่ๆในกลุ่มครับ ทางเข้าไปสวนไกลมาก ถ้าเข้าไปคนเดียวอาจคิดว่าไปผิดทาง หรือคิดว่าในนี้มันจะมีสวนหรอ บ่นมาเยอะแล้วไปดูภาพดีกว่าครับ

อาวุธคู่่กาย : 60d + MP-E 65 + 580II + DIY Softbox

1/7 : ไฮลัสเป็นแมงมุมกระโดดที่มีขนาดใหญ่ครับ เพศเมียเอกลักษณ์ขนฟูมีเขา
ทำตัวเป็นน้ำก้นแก้วอยู่เสมอ เพื่อจะรับสิ่งใหม่ๆเข้ามาได้ตลอดเวลา

nonggib

• Member
  • **
2/7 : อีกมุมนึงครับกำลังห้อยหัวอยู่เลย
ทำตัวเป็นน้ำก้นแก้วอยู่เสมอ เพื่อจะรับสิ่งใหม่ๆเข้ามาได้ตลอดเวลา

nonggib

• Member
  • **
3/7 : MP-E เวลาเจอของใหญ่ๆก็ต้องยอมเหมือนกันครับ ผีเสื้อถ่ายได้เท่านี้  :emo1_0061:

nonggib

• Member
  • **
4/7 : ไฮลัสเป็นแมงมุมที่ผมชอบมากเพราะมีขนฟูน่ารัก ตัวนี้วัยละอ่อน

nonggib

• Member
  • **
5/7 : ตั๊กแตนหน้าเจ้าเล่

nonggib

• Member
  • **
6/7 : ไฮลัสเพศผู้ครับ ปกติที่เจอจะไม่มีเขา แต่ตัวนี้มีเขาน่ารักมากครับ

nonggib

• Member
  • **
7/7 : ตัวสุดท้ายแล้วครับ เป็นไฮลัสเหมือนกัน แต่คนละสายกับทั้งสองตัวข้างบน ตัวนี้ดำมันแยกเคี้ยว ขอปิดด้วยรูปนี้ครับ แนะนำกันได้ครับ จะเอาไปปรับปรุงต่อไป ขอบคุณครับ  :emo1_0006:

mr_tor

• Member
  • **
สวยมากครับ สีนี้ไม่ต้องพูดถึง ขนนี้ไม่ต้องโกน เห็นกันชัดๆๆๆ  สวย ชัด จัดเจนเปลี่ยน

Ningbeachch

• Member
  • **
สวยมากๆ ค่ะ อยากถ่ายได้แบบนี้มั่งจัง
 :emo1_0004:

uood

• Member
  • **
โห ถ่ายได้ขนาดนี้ ยังต้องขอคำแนะนำอีกเหรอครับ

nonggib

• Member
  • **
สวยมากครับ สีนี้ไม่ต้องพูดถึง ขนนี้ไม่ต้องโกน เห็นกันชัดๆๆๆ  สวย ชัด จัดเจนเปลี่ยน
ขอบคุณมากครับพี่ กำลังขยายเยอะๆก็ต้อง Stack ไม่งั้นระยะชัดน้อยมากเลย  :emo1_0006:

สวยมากๆ ค่ะ อยากถ่ายได้แบบนี้มั่งจัง
 :emo1_0004:
ขอบคุณครับ สู้ๆหรับการซอฟแสงเป็นสิ่งสำคัญของผมเลยครับ มุมมองไม่ดีขอแสงนุ่มไว้ก่อน  :emo1_0010:

โห ถ่ายได้ขนาดนี้ ยังต้องขอคำแนะนำอีกเหรอครับ
เราคนเดียวมองด้านเดียว เราจะไม่เห็นจุดบกพร่องหรอกครับ คอยรับฟัง วิเคราะห์ และปรับปรุง เพื่อสิ่งที่ดีกว่า  :emo1_0007:

สหาย ศิวะ

• Member
  • **
ชอบภาพแมงมุมจังเลยครับน้า ใสสุดๆ   :emo1_0005:
ต่อให้ไก่ไม่ขัน  ตะวันก็ขึ้น

WisanU@33

• Member
  • **
  • หมีฝึกหัด
สวยมากเลยครับ สวนศรีนครเขื่อนขันธ์ ใกล้บ้านผมมากๆ  :emo1_0006:
Slt a33 &  77
10-20 3.5 Sigma, 18-55 dt SAM ,16-50 2.8 dt SSM ,55-200 dt SAM ,Minolta 50 f1.7 Cross X ,Minolta 70-210 f4 ,Flash HVL-F 43AM

https://www.facebook.com/PhotoByReanimateArt

taejedimaster

• ผู้ว่าการรถไฟฟ้าสายสีเขียว
  • น้าเต้ เจไดมาสเตอร์
คมชัดทุกรูขุมขนเลย  :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
ขออภัยในความไม่สะดวก รถไฟฟ้ากำลังมาหานะครับศึกษาข้อมูลโครงการรถไฟฟ้าสายสีเขียวแบริ่ง-สมุทรปราการ ได้ที่ http://www.mrt-gbsc.com/

suratp

• Member
  • **
  • xxx
คมจัด ชัดเจน ได้ความรู้ สวยงาม ครบ :emo1_0005: :emo1_0005:

SBAooo

• Member
  • **
 :emo1_0005: สุดๆเลยครับ ไม่มีคำวิจารณ์ให้ครับ มีแต่สวยมาก

nonggib

• Member
  • **
ชอบภาพแมงมุมจังเลยครับน้า ใสสุดๆ   :emo1_0005:
ขอบคุณครับผม กว่าจะพอใจกับแสงของตัวเอง ก็เล่นเอาหลายเดือนเลยครับ

สวยมากเลยครับ สวนศรีนครเขื่อนขันธ์ ใกล้บ้านผมมากๆ  :emo1_0006:
ขอบคุณครับ ผมไปแค่ด้านหน้ายังเจอแมงมุมเยอะมากเลยครับ ไม่ได้เข้าไปข้างในเลย

คมชัดทุกรูขุมขนเลย  :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
ขอบคุณครับ  :emo1_0007:

คมจัด ชัดเจน ได้ความรู้ สวยงาม ครบ :emo1_0005: :emo1_0005:
ขอบคุณครับ  :emo1_0006:

:emo1_0005: สุดๆเลยครับ ไม่มีคำวิจารณ์ให้ครับ มีแต่สวยมาก
ขอบคุณครับ  :emo1_0003:

chokdeec

• Ghost Watcher
  • **
ถ่ายแบบนี้ไม่หัดเดิน แล้ว ครับ เก่งสุดๆ

earthmmc

• Ghost Watcher
  • **
    • http://www.flickr.com/photos/earthmmc/
สุดยอดเลยครับ...ต้องขอคำแนะนำบ้างแล้ว :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:

nonggib

• Member
  • **
ถ่ายแบบนี้ไม่หัดเดิน แล้ว ครับ เก่งสุดๆ
ขอบคุณมากครับ ก็ยังหัดฝึกและพยายามอยู่ตลอดละครับ  :emo1_0006:

สุดยอดเลยครับ...ต้องขอคำแนะนำบ้างแล้ว :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
ขอบคุณครับ ถ้าชอบสไตร์แบบผมก็ต้องลองซอฟแสงแฟลชให้นุ่มครับ โดยใช้ a4 ฟิวเจอร์บอร์ดหรือว่ากระดาษไขแล้วแต่ชอบเลยครับ

molmo2

• Member
  • **

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.191 วินาที กับ 23 คำสั่ง