ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำชี้แนะครับ กับท่าปอม มหัศจรรย์แห่งคลองสองน้ำ  (อ่าน 1750 ครั้ง)

soniqer

• Member
  • **
 :emo1_0071:
no process ตาม ที่ ท่านๆๆ บอกกัน
A: ทำไมถึงใช้ sony ทำไม่ หนอน นิกรล่ะ ใครๆ ก็ใช้
B: เพราะฝนตก
A: อ้าว กล้องไปเกี่ยวไรกับฝนตก
B: แล้วใช้ sony มันไปเกี่ยวไรกะ...

soniqer

• Member
  • **
สวยจริงๆครับ
A: ทำไมถึงใช้ sony ทำไม่ หนอน นิกรล่ะ ใครๆ ก็ใช้
A: อ้าว กล้องไปเกี่ยวไรกับฝนตก
B: แล้วใช้ sony มันไปเกี่ยวไรกะ...

soniqer

• Member
  • **
เจอ น้า artman ถ่าย อยากถ่ายบ้าง

waramoo

• Member
  • **
น้ำน่าลงเล่นจัง
อย่าปล่อยให้ความทรงจำหายไป....เก็บมันไว้กับเรา :emo1_0006:

soniqer

• Member
  • **
 :emo1_0071:

soniqer

• Member
  • **
น้ำน่าลงเล่นจัง
ตรงผมถ่าย เขาห้ามเล่นอ่ะครับ แต่ เดินไปสักนิด ไปก็เล่นได้ครับ น้ำเย็นจับใจเลยแหละ เสียดายตื้นไปนิด :emo1_0010:

Lime

• Senior Wife President(SWP)
  • แมวถือหมี
    • ~ Lime [A-Mount addict!] ~
ไม่คอมเมนต์ครับ
ผมว่าสวยแล้ว
เกลียดตัวเองโกรธตัวเอง โมโหตัวเอง แต่อย่าเอาความรู้สึกนี้ไปโยนให้คนอื่นชีวิตมันจะไม่โสภา

pommy

• Ghost Watcher
  • **
  • มันเป็นเพียงภาพของวันวาน (Y2008)
 :emo1_0003: :emo1_0003: :emo1_0003: ถ่ายได้สวยแล้วค่ะ...ป้าป้อมไปที่ท่าปอม มา 3 รอบแล้วยังไม่ได้ภาพเลยค่ะ
I'm a Super Intendant Devil : ฉันนี่แหละนางมารตัวแม่...\(^.^)/....
โลกใบนี้ช่างกว้างใหญ่-หากไม่ไปคงไม่รู้
ออกไปเหยียบโลกกว้าง ๆ ใบนี้ด้วยกันนะ
บางที่อาจจะใกล้ตา...แต่ไกลตีนเหลือเกิน
*ตะลอนละไมไปเดินป่า-เดินดอยกันดีกว่า*

phum_recovery

• Member
  • **
เห็นรูปแล้วน่าเล่นน้ำจังเลยยย
Sony nex-6
Lens- Sony SEL 16-50 f3.5-4.5 ,Minolta 50 f1.7
Lens- Tokina AT-X Pro AF 28-70mm f2.8 ,70-210 f4-5.6 Minolta 5600 HS(D)
มือหมุน
Len- Yashinon 50f1.7

jimmy2

• Global Moderator
ภาพสวยแล้วครับ

soniqer

• Member
  • **
ภาพสวยแล้วครับ
555 ยิ้มหน้าบานเลย :emo1_0010:

Aun-500d

• Member
  • **
สวยงามครับ :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
Camera : Canon60D
Lens :  EF70-200 F4L IS
            EF50 F1.4
            EFs17-55 F2.8 IS
Flash  : Tumax
(เมียออกกล้อง กิ๊กออกเลนส์ เราออกแรง)
(เมียจน ต้องทนให้กิ๊กเลี้ยง)

LaMiRPeaTZ

• Member
  • **
 :emo1_0005: :emo1_0005:

สวยเรยครับ ไม่เบาๆ  :emo1_0007:

Paung

• Member
  • **
 :emo1_0005: คมชัด สวย  :emo1_0005:

ARTMAN

• **
  • ก็..กรูชอบโซนี่อ่ะ !
คิดถึง "ท่าปอม" จังเลย  :emo1_0031:
เห็นมุมกล้องพอมองออกว่าน้าลงไปถ่ายข้างล่างเหมือนผมเลยครับ
น้ำใสแจ๋ว...แสดงว่าเป็น "ช่วงน้ำลง" แต่ไม่แน่ใจว่าน้าไปช่วงกี่โมงครับ ? เพราะผมมองไม่ค่อยเห็นแดดเลย
ถ้าไปเจอช่วงเช้าๆ(ก่อนเที่ยง)แล้วเจอช่วงน้ำลง มีแดดส่องถึงพื้นดินใต้น้ำด้วยละก้อ....ใสกิ๊งแบบไม่ต้องเอามาปรับเลยละครับ  :emo1_0003:

ARTMAN

• **
  • ก็..กรูชอบโซนี่อ่ะ !
ภาพที่ 6 แสดงว่าเป็นช่วงน้ำลงจริงๆด้วย
ภาพแรกกับภาพสุดท้าย...เป็นช่วงปลายๆคลอง (ก่อนถึงจุดที่ให้ลงเ่ล่นได้) น้ำยังใสมาก ผมไป 2 ครั้งยังไม่เจอใสแบบนี้เลยครับ

soniqer

• Member
  • **
คิดถึง "ท่าปอม" จังเลย  :emo1_0031:
เห็นมุมกล้องพอมองออกว่าน้าลงไปถ่ายข้างล่างเหมือนผมเลยครับ
น้ำใสแจ๋ว...แสดงว่าเป็น "ช่วงน้ำลง" แต่ไม่แน่ใจว่าน้าไปช่วงกี่โมงครับ ? เพราะผมมองไม่ค่อยเห็นแดดเลย
ถ้าไปเจอช่วงเช้าๆ(ก่อนเที่ยง)แล้วเจอช่วงน้ำลง มีแดดส่องถึงพื้นดินใต้น้ำด้วยละก้อ....ใสกิ๊งแบบไม่ต้องเอามาปรับเลยละครับ  :emo1_0003:

ไปถึง ราวๆบ่าย 2 แล้วครับ ถึงอากาศจะร้อนแต่ ชอบตรงที่น้ำเย็นมากๆเลย น้ำลงเต็มที่จริงๆ ครับเพราะ เรือที่จดอยู่ ปลายคลองโน้น น้ำตื้นจนออกไม่ได้เลย

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.163 วินาที กับ 24 คำสั่ง