ผู้เขียน หัวข้อ: (เด็กใหม่)จูงมือแฟนไปลองเลนส์wideที่สวนรถไฟมาครับ ขอคำชี้แนะด้วยคร้าบ ปู๊น ปู๊น~  (อ่าน 2240 ครั้ง)

MooOun

• *
เล่นกล้องมาปีกว่าแล้วครับ เพื่อนๆชอบเรียกไปถ่ายงานรับปริญญา แต่ไม่มีความมั่นใจในตัวเอง
เลยอยากขอคำชี้แนะจากพี่ๆ เพื่อปรับปรุงฝีมือครับ ^^

ปล. รูปทั้งหมดนางแบบเป็นคน Process ครับ ผมมีหน้าที่กดชัตเตอร์ แต่ติชมได้ทั้ง2เรื่องเลยกั๊บ
ปล2. รูปแรกเลนส์ fixed นะครับ แอบหลงมา

ขอบคุณมากครับ

MooOun

• *
 :emo1_0071:

MooOun

• *
 :emo1_0071:

MooOun

• *
 :emo1_0006:

MooOun

• *
รูปสุดท้ายยย
บ๊ายบายคร้าบบ :emo1_0010:

futron

• Member
  • **

thanachaic

• Member
  • **
  • FewEto
สวยแล้วครับ ไม่น่าใช่มือใหม่ ยกเว้นการโพรเสส แล้วแต่ความชอบครับ :emo1_0010:

jimmy2

• Global Moderator
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ

ดูจากภาพ ไม่ใช่มือใหม่แล้วมั้งครับ

arito

• Member
  • **

LaMiRPeaTZ

• Member
  • **
สวย เก๋ เรยครับ น้าถ่าย wide ได้สวยเรยครับ  :emo1_0007:

Paung

• Member
  • **

tu_Charn

• Member
  • **
องค์ประกอบภาพดีมากครับ ท่าสวยดี การแต่งภาพแล้วแต่ความชอบครับ แต่ถ้ามผมจะสอบสีจัดๆ ภาพคมๆ หรือบางภาพตามลักษณะการโพสท่าของนางแบบอาจแต่งได้ในแนวชวนฝัน ภาพฟุ้งๆได้หลายภาพ

ถ่าย Wide บางภาพมันจะยากเหมือนกัน ต้องลองขยันบิดอวัยะที่อยู่ขอบภาพให้ออกมาสวยงาม แม้นเลนส์มันจะทำให้สัดส่วนเพี้ยนไปบ้าง แต่ถ้าเราหามุมดีๆภาพจะออกมาดูศิลป์และแปลกตาดีครับ

ผมก็ไม่ได้เก่งอะไรน่ะครับ บอกตามความรู้สึกส่วนตัว ให้มือโปรมาบอกที่ครับ

MooOun

• *
สวยแล้วครับ ไม่น่าใช่มือใหม่ ยกเว้นการโพรเสส แล้วแต่ความชอบครับ :emo1_0010:
ขอบคุณคร้าบ เรื่องการโพรเสส แฟนเค้าลองปรับสีสดๆ แล้วไม่เข้าคอนเซป เลยจัดแบบนี้อ่าครับ
ส่วนเรื่องมือใหม่ ผมมือใหม่หัดโพสต์จ้าา ไม่เคยลงงานให้ใครติชมเลย ขอบคุณที่ให้โอกาสครับ  :emo1_0006:

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ

ดูจากภาพ ไม่ใช่มือใหม่แล้วมั้งครับ

สมาชิกใหม่ขอเวลาสร้างความมั่นใจครับ ขอบคุณคร้าบ

สวย เก๋ เรยครับ น้าถ่าย wide ได้สวยเรยครับ  :emo1_0007:

ขอบคุณคร้าบ ลองยืม wide เพื่อนมาถ่ายน่ะ  :emo1_0010:

องค์ประกอบภาพดีมากครับ ท่าสวยดี การแต่งภาพแล้วแต่ความชอบครับ แต่ถ้ามผมจะสอบสีจัดๆ ภาพคมๆ หรือบางภาพตามลักษณะการโพสท่าของนางแบบอาจแต่งได้ในแนวชวนฝัน ภาพฟุ้งๆได้หลายภาพ

ถ่าย Wide บางภาพมันจะยากเหมือนกัน ต้องลองขยันบิดอวัยะที่อยู่ขอบภาพให้ออกมาสวยงาม แม้นเลนส์มันจะทำให้สัดส่วนเพี้ยนไปบ้าง แต่ถ้าเราหามุมดีๆภาพจะออกมาดูศิลป์และแปลกตาดีครับ

ผมก็ไม่ได้เก่งอะไรน่ะครับ บอกตามความรู้สึกส่วนตัว ให้มือโปรมาบอกที่ครับ

ขอบคุณคร้าบ จะลองนำไปปรับปรุงจ้าา :emo1_0071:

kunchainub

• Member
  • **

mrteeyai

• Power Puff Boy
ติดต่อถ่ายภาพ
https://www.facebook.com/mrteeyai
ทักทายกันได้ครับ
https://www.facebook.com/thammanoon.channumsin

Minimum1000

• Member
  • **
ผมชอบครับ ใช้ไวด์ได้เก่งมากๆเลยครับ  :emo1_0007:
VectisS1 Dynax7xi 800si 7 Nex3 5n A700 77 99

beeraphat

• Member
  • **

singtong43

• Member
  • **
สวยเลยครับ ความชอบส่วนตัวคือสีครับ ดูสบายตา (อาจเป็นเพราะบ๋มใส่แว่น เลยไม่ชอบสีจัด ๆ ... เอิ๊ก ๆ  :emo1_0010:)
ไปมาบ่อยมาก ถ่ายได้ยังไม่ดีเลย แถมไม่มีแบบส่วนตัวซะด้วย ... อิ อิ  :emo1_0010:
รูป 2 ชอบมาก
แบกเป้ ถือกล้อง ท่องไป

โลกสวยด้วย .... มือหมุน

tiabogi

• Member
  • **
  • by Pollaphee
Sony Nex5n Kitty 18-55
Namo Case

phoenixtoon

• Member
  • **
โทนสีสวยมากๆ แต่ทำไมดูแล้วภาพไม่ค่อยคม

MooOun

• *
สวยครับ ^^  :emo1_0004:
ผมชอบครับ ใช้ไวด์ได้เก่งมากๆเลยครับ  :emo1_0007:
เยี่ยมมากครับ
มุมส้วยสวย
ขอบคุณมากๆเลยคร้าบ

ย้ายห้อง ย้ายห้อง

:emo1_0005: :emo1_0005:
ขอไปทำการบ้านอีกรอบดีกว่าครับ เพื่อให้แน่ใจจริงๆ ว่าย้ายไปแล้วไม่อายเค้า ขอบคุณนะคร้าบ  :emo1_0006:

สวยเลยครับ ความชอบส่วนตัวคือสีครับ ดูสบายตา (อาจเป็นเพราะบ๋มใส่แว่น เลยไม่ชอบสีจัด ๆ ... เอิ๊ก ๆ  :emo1_0010:)
ไปมาบ่อยมาก ถ่ายได้ยังไม่ดีเลย แถมไม่มีแบบส่วนตัวซะด้วย ... อิ อิ  :emo1_0010:
รูป 2 ชอบมาก
ขอบคุณคร้าบ ชอบสีนุ่มๆเช่นกันครับ แต่ผมก็ใส่แว่นนะ อาจเป็นเพราะแว่นจริงๆก็ได้

โทนสีสวยมากๆ แต่ทำไมดูแล้วภาพไม่ค่อยคม
นั่นสิครับ ผมถ่ายใช้วิธีล๊อคโฟกัสเอา บางทีก็มั่นใจว่าชัด แต่ก็ยังหลุดโฟกัส ไม่รู้เกี่ยวกับว่า เคยเอากล้องไปตากแดดจัดจนร้อนรึเปล่า?(ไม่ได้โทษกล้องนะครับ สมมติฐานเฉยๆ)
ขอบคุณนะคร้าบบ

olevt

• Member
  • **
สวยครับ
นางแบบ โพสใด้น่ารักมาก
มุมก้อสวย ต้องเอาไปเป็นตัวอย่าง ซะแล้วครับ :emo1_0004:

PhotoNat

• Member
  • **
ก๋วยเตี๋ยวแห้ง ไม่ใส่น้ำตาลไม่ได้เหรอ ...

sk_ping

• Cheer Leader
สวยครับ โพสห้องปกติดีกว่าครับ  :emo1_0005: :emo1_0007:
เป็นแค่หนึ่งความคิดเห็นนะครับ :emo1_0007: :emo1_0007: :emo1_0007:

https://www.facebook.com/sk.ping1/photos_albums

mojihead

• Member
  • **
  • มือใหม่ตลอดไป
เอ ๙๐๐ ไม่มี
เอ ๘๕๐ ก็ไม่มี ...
เทเล ๒.๘ ยิ่งไม่มี

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.186 วินาที กับ 23 คำสั่ง