ผู้เขียน หัวข้อ: ลงทะเบียนเลนส์ sony nex แล้วไม่ได้ประกันเพิ่มสามเดือนแล้วเหรอครับ  (อ่าน 1996 ครั้ง)

kwarat

• Member
  • **
สวัสดีครับ ผมมีเรื่องอยากสอบถามพี่ๆ น้องๆ เรื่องประกันเลนส์ sony nex น่ะครับ
พอดีว่าผมซื้อเลนส์ nex 50 f1.8 มาจากศูนย์ sony paragon วันที่ 6 ม.ค. 2556
พนักงานบอกว่าเดี๋ยวเอาไปลงทะเบียนให้ จากนั้นผมเช็คดูที่ mysony กลายเป็นเลนส์หมดประกันแล้ว
ผมได้ติดต่อไปทาง sony เค้าบอกว่าเลนส์จะได้ประกันแค่ปีเดียว
แต่เท่าที่ผมดูในข้อมูลในเว็บนี้เหมือนจะได้ประกันเพิ่มอีกสามเดือน
ล่าสุดประกันปรับให้แล้วแต่หมดก่อนวันที่ผมซื้อซะอีก ตกลงจะลงทะเบียนในเว็บไปทำไมกัน งงครับ??

ข้อมูลใน mysony ตอนแรก

ใบเสร็จ

เมลล์ตอบจาก sony

ประกันล่าสุด

kwarat

• Member
  • **
ตอนนี้ทางเว็บอัพเดทประกันให้เป็น 6 ม.ค. 2557 แล้วครับ ขอบคุณทาง sony ด้วย
แต่ถ้ามีใครได้ประกันเลนส์เพิ่ม 3 เดือนมีเคืองนะ

mr_nobreak

• Member
  • **
  • "To dare is To do"
ปกติเลนส์มันต้องได้ประกัน 15 เดือนนะครับ

ดูอย่างกระทู้นี้น้าเค้ายังได้ 15 เดือนเลย http://www.fotorelax.com/forum/index.php?topic=56074.0

mckyparty

• Member
  • **
กล้อง nex ผมซื้อแบบเคลียแร้น มาใช้ไปเดือนนึงมาเช็คประกัน ลงทะเบียนปรากฎว่าหมดไปแล้วเหมือนท่าน จขกท เลยครับ แต่ตอนนั้นไม่ได้สนใจอะไรใช้ไปตลอดเรื่อยเพราะคิดว่าของใหม่ไม่น่าพัง สรุปของใหม่ของผม แต่หมดประกัน ดีที่ไม่เสียอะไร
รูปจะสวยหรือไม่สวย ขึ้นอยู่กับมุมมอง มิใช่เพียงคุณภาพของไฟล์

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.088 วินาที กับ 24 คำสั่ง