ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นหน่อยครับ เอากล้องเข้าศูนย์ กลับได้รอยกลับมาด้วย  (อ่าน 1329 ครั้ง)

soundaholic

• Member
  • **
ที่เอามาเล่าให้ฟังนี่แค่อยากจะติเพื่อก่อน่ะครับ ไม่อยากให้ลูกค้ารายอื่นเป็นเหมือนผม เพิ่งเอา NEX-5N ไปเข้าศูนย์เพชรบุรี เพื่อทำการเอาฝุ่นที่ติดเซนเซอร์ออก พอไปถึงพนักงานก็ทำการออกใบจ๊อบส่งให้ช่างข้างบนประเมิน ช่างบอกมันเป็นคราบฝังลึกต้องเปลี่ยนอะไหล่พอวันที่เข้าไปรับเครื่อง ผมทำการเทสกล้องดู โอเคฝุ่นหายไป

แต่ๆๆ สิ่งที่แถมมาคือ รอบขีดข่วนบนหน้าจอแอลซีดีซึ่งเห็นชัดเจนมาก งงมากครับ ทำให้เป็นรอยได้ยังไง เหมือนโดนของมีคม แล้วทำไมถึงกล้าส่งกลับคืนลูกค้าทั้งที่งานไม่เรียบร้อยแบบนี้ ผมเข้าใจว่าอาจจะแค่โดนแผ่นกันรอย ไม่ถึงกับถึงผิวจอตรงๆ(คิดในทางบวกน่ะ) ถ้าช่างมีความเอาใจใส่อย่างน้อยๆก็น่าจะเปลี่ยนแผ่นกันรอยให้มันเป็นปกติ (ซึ่งพนักงานรับเครื่องบอกว่าช่างน่าจะมีอยู่แล้ว) เพราะ NEX เวลาถ่ายก้อต้องดู LCD ตอนนี้ถ่ายนี่เห็นเป็นรอยยาวเลย  :emo1_0014:ได้ยินแต่คนอื่นบ่น  เจอเข้ากับตัวเองนี่เข้าใจเลยครับ อุตส่าห์ขับรถไปเอาตอนพักเที่ยง เสียความรู้สึกจริงๆเลย อยากจะให้ศูนย์ใส่ใจรายละเอียดของลูกค้าให้มากขึ้นกว่านี้จะได้ไหม ไม่ใช่ทำแค่ผ่านๆไป

ตอนนี้พนักงานรับเครื่องบอกว่าจะถามเรื่องกับช่างให้อีกทีแล้วจะโทรมาแจ้ง(ซึ่งไม่รู้เมื่อไหร่) สรุปว่าต้องลุ้นว่าจะโดนเนื้อจอเปล่า และผมต้องเสียเวลาฝ่ารถติดเอากล้องเข้าศูนย์อีก ทั้งที่มันใช่เรื่องไหม :emo1_0014:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ม.ค. 2013, 10:50 pm โดย soundaholic »
A7 III
FE 55 F1.8 Z
FE 16-35 F4 Z
FE 24-70 F2.8 GM
https://www.facebook.com/keepbagtravel

blackerhot

• Member
  • **
โอ้วววววววว โห แค่ปัดฝุ่นเซนเซอร์ 26-8 มค เลยหรอครับ น่าจะมีปัญหาแล้วละครับ เอาไปนานขนาดนี้

soundaholic

• Member
  • **
เปล่าครับ เค้าบอกต้องเปลี่ยนอะไหล่ ผมจึงเอากล้องออกมาใช้ช่วงปีใหม่ก่อนแล้วเอามาทำช่วงหลังปีใหม่นี่เองครับ ทำไม่นานก็เสร็จ บอกให้ผมไปรับ จึงมัเหตุการณ์นี้
A7 III
FE 55 F1.8 Z
FE 16-35 F4 Z
FE 24-70 F2.8 GM
https://www.facebook.com/keepbagtravel

s4010322

• Member
  • **
เคยเอา notebook sony ส่งเข้า 0 เค้าจะออกใบรับเครื่ิอง
และในใบรับเครื่องจะมีระบุไว้ว่าก่อนส่งซ่อมเคยมีรอยไหมตรงไหนบ้าง
จะได้ไม่มีปัญหาตอนรับเครื่องคืน
NEX-5x3 > NEX-5N > NEX-6 > A7
Carl Zeiss 24F18Z T*, Carl Zeiss FE 55F18Z T*
SEL16F28 / SEL1855 / SEL50F18 + VCL-ECU1/VCL-ECF1 + VF-49MPAM CZx3 T*
microphone ECM-SST1, flash HVL-F20S
adapter LA-EA1,2 / SAL50F18 SAM, SAL1855 SAM, SAL55200-2 SAM

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.094 วินาที กับ 24 คำสั่ง