ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ Sony หาซื้ออุปกรณ์หลายๆอย่างไม่ได้เลย  (อ่าน 2255 ครั้ง)

ohoono

• Member
  • **
    • http://500px.com/JaoMom
บ่นๆให้ฟังครับ หลังจากถอยกล้องมา จะเอาเข้าไปติดฟิล์มกันรอย ก็ไม่มี ขอคำตอบว่าของจะเข้าเมื่อไหร่ก็ไม่สามารถให้คำตอบได้  :emo1_0014:
เลยต้องไปร้านมือถือให้เค้าติดให้แทน บริการประทับใจกว่า 0 อีก

ครั้งที่ 2 สายชาร์ทโน๊ตบุคโดนหมากัดขาด จะไปซื้อสายชาร์ตที่ 0 ได้คำตอบว่ารออีก 2 อาทิตย์ แล้วของมันต้องใช้จะให้ทำยังไงล่ะนี่
ต้องไปเดินหาสายชาร์ตของปลอมแทน  :emo1_0014:

เมื่อวานซืนไปร้าน sony style อีกรอบ ว่าจะซื้อรีโมท / สายลั่นชัตเตอร์ อะไรก็ได้ซักอย่าง ว่าจะเอาไปถ่ายดาวเล่นที่ ตจว ส-อา นี้ ดันไม่มีของอีก
ถามว่าช็อปไหนมีของมั่ง ปรากฏว่า สายลั่นไม่มีซักสาขา รีโมทมีแค่ที่งามวงศ์วาน 3 ตัว เท่ากับว่าทั้ง กทม มีของแค่ 3 ชิ้นเท่านั้นเอง
แล้วใครจะถ่อไปเอาของล่ะคร้าบบบ เลยต้องไปสอยของเทียบใช้แทน อุตส่าห์จะอุดหนุนของศูนย์

อยากให้ Sony ปรับปรุงเรื่องการสต๊อกของซัพพอร์ทจริงๆเลย จะซื้ออะไรซักอย่างยากเย็นเหลือเกิน ทั้ง 3 เหตุการณ์เกิดในเดือนเดียวเลย
เฮ้อ หันไปดูรอบตัวมีแต่ของโซนี่ กล้อง มือถือ เครื่องเล่น mp3 โน๊ตบุ็ค จะแจ็คพอตอะไรอีกรึเปล่าเนี่ยยยยย

บ่นๆให้น้าๆฟัง อยากแชร์ประสบการณ์น่ะครับ

KaERu

• Pom Pom Boy
  • Relax
ผมทำใจกับ Sony Style มานานแล้วครับ แต่ละสาขา พนักงานแต่ละคน ก็มาตรฐานไม่เหมือนกันจริงๆ

ปกติ ถ้าผมจะหาของ ผมฝากร้าน Sony shop ที่รู้จักกันสั่ง เร็วกว่าอีกครับ ไม่ต้องง้อ ไม่ต้องไปกราบกราน ขอซื้อที่ Sony style

หรืออย่าง Power buy หรือ Big Camera ก็ยังกระตือรือล้น หาของให้มากกว่าครับ

ทำตัวเป็นเสือนอนกินเงินเดือนไปวันๆ ขายได้มากได้น้อย ก็เงินเดือนเท่าเดิม ...... อันนี้ผมว่ามีส่วนครับ อยากให้โซนี่ปรับปรุงเหมือนกันครับ
A7R2 Zeiss16-35/4 Zeiss55/1.8
OMD-EM1 Olympus 7-14/2.8, 12-40/2.8, 40-150/2.8,Pana25/1.4
Sony QX100

thalas

• Member
  • **
สายชาร์จ vaio ผมเคยไปซื้อ ได้ของเลยนะครับ ที่ศูนย์พารากอนครับ เอาไปทิ้งไว้ที่ทำงานอันนึง บ้านอันนึง

ส่วนเงินเดือนผมเคยได้ยินว่าเขามีค่าคอมนะครับ แต่คิดจากยอดขายทั้งสาขาครับ บางทีอุปกรณ์เสริมมันคงถูกไป ไม่ยั่วยวนใจเหมือนสินค้าหลักละมั้ครับ  :emo1_0010: :emo1_0010: (ถ้าข้อมูลผิดขออภัยครับ)

Sony A99's User

LENS G

• Ghost Watcher
  • **
  • รองประธานฝ่ายความมั่นคง
อย่าว่าแต่อุปกรณ์ประกอบเลยครับ ขนาดอะไหล่ กล้อง เลนส์พื้นๆ ยังไม่มีสต๊อกเลย ต้องสั่งจากสิงคโปร์อย่างเดียว   ไม่รู้ทำไมปลอดแหก ไม่ยอมสต๊อกอะไหล่  ผมเคยเอาเลนส์โปรตัวดัง ไปซ่อม รออะไหล่รอซ่อมสิริรวมปาเข้าไป 3 เดือนกว่าๆ  เซ็งจิต มากมาย  จนคนเอาไปล้อเลียนว่าศูนย์ซ่อมกล้อง SONY แม้แต้น๊อตตัวเดียวยังต้องสั่งจากสิงคโปร์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธ.ค. 2012, 02:31 pm โดย LENS G »

alexno.1

• Ghost Watcher
  • **
โปรด

ขอร้อง

เมตตา ปรับปรุงแก้ไขด้วยนะครับ  :emo1_0007:

deo2554

• Member
  • **

กำ ดันเป็นลูกค้าโซนี่ :emo1_0014:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธ.ค. 2012, 05:07 pm โดย deo2554 »
DSLT A77, A99

J i B Nano Brainiac

• Member
  • **
  • You May Say I'm A Dreamer But I'm Not The Only One
ของหายากจริงๆค่ะ วันก่อนจะไปซื้อเลนส์ Wide SAL 1118 มีของโชว์แต่พอจะซื้อบอกไม่มีของ (แล้วจะโชว์ทำไม) สินค้าบางตัวของ Sony ทางศูนย์ไม่มีขาย แต่มีเกลื่อนใน Big Camera และ Power Buy  :emo1_0014:
- The Real Voyage Of Discovery Consists Not In Seeking "NEW LANDSCAPE", But in Having "NEW EYES" -

supawitspk

• Member
  • **
ใช่เลยครับ ผมจะซท้ิเลนส์ 2875 ถามทุกที่ก็หมดตลอด เลยกลับมาสั่งทางออนไลน์ ได้ของ 21 มก ผมก็ไม่ว่างไปเอ่อีก ยิ่งวันนี้มีรับปริญญาของพี่
ไม่มีเลนส์ใช้เลย :emo1_0014: :emo1_0014: :emo1_0014: a99 น้อยๆ ต้องนั่งเศร้าอยู่ในกระเป๋าอย่างเดียวดาย

sindr

• Member
  • **
    • http://www.facebook.com/sindrauto
เรื่อง สต๊อกของนี่ เป็นปัญหาใหญ่ของเค้าจริง ๆ อยากให้ทางโซนี่แก้ไขครับ จะซื้ออุปกรณ์แต่ละตัว ต้องไปสั่งล่วงหน้าก่อน บางครั้งไม่ทันกันงานที่เราจะใช้
แต่ ก็ยังดีหน่อยที่ แต่ละสาขามีเลนส์ให้ลองทดสอบ ถ้าจะสต๊อกของไว้แต่ละสาขาบ้าง น่าจะดีมากครับ

sendaoo

• Member
  • **
  • ถ่ายไม่เป็น เน้นออโต้
hood ของ sel 55210 ของผมก็สั่งจากสิงคโปร เหมือนกัน
ไม่รู้ว่าจะได้ชาติไหน  :emo1_0010: :emo1_0010:
ขอขายเลนส์หน่อยครับ
- DT16-80ZA
http://www.fotorelax.com/forum/index.php?topic=70290.0

NEX-7
- SEL16f2.8 + VCL-ECU1
- SEL18-55OSS, SEL55-210OSS
- LA-EA2, 70-300GSSM
- MD ROKKOR-X 50/1.4
- Kenko Mx-AF 2X TELEPLUS MC7

wingsofwin

• Member
  • **
  • Freedom Fighter
Re: ศูนย์ Sony หาซื้ออุปกรณ์หลายๆอย่างไม่ได้เลย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 เม.ย. 2013, 01:16 pm »
เบื่อกับปัญหาสต๊อกสินค้า Sony จริงๆครับ มีเงินไปกองหน้าร้านก็หาของไม่ได้
สาขาเชียงใหม่ไปถามซื้อรีโมทกล้อง สายลั่นชัทเตอร์ ไมค์โครโฟน ไม่มีสักอย่าง
จะสั่งก็ไม่ได้ ไม่มีสต๊อก ขนาดฝาปิดหลังเลนส์กันฝุ่นยังไม่มีขายเลย
ทำให้เริ่มคิดว่าจะเปลี่ยนไปเล่นกล้องตลาดอย่าง Cannon น่าจะดีกว่า
อุปกรณ์หาง่ายกว่า ร้านซ่อมง่ายกว่า  :emo1_0014:

mahanop

• Member
  • **
ฝาหลัง e-mount เคยหาสามสี่ห้างไม่มีขาย สุดท้ายจบที่สั่งอีเบย์คับ

artemis

• Member
  • **
Re: ศูนย์ Sony หาซื้ออุปกรณ์หลายๆอย่างไม่ได้เลย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 มี.ค. 2014, 02:51 pm »
โปรมี แต่ของไม่มี...

LA-EA4 ในศูนย์ไม่มีของ ต้องไปซื้อที่ BIG สงสัย อยากให้คนอื่นขายมากกว่า..

ของมีแต่ไม่ขายในร้าน Sony ต้องไปซื้อผ่าน BIG Camera

ขายกล้องไม่ขาย Flash กำไรไม่เอา ไปซื้อประกันร้านกันเอาเอง   :emo1_0014:

อยากได้ต้องอดทน...

ดูใน Sony Store online ก็ไม่ต่างกัน Flash มีขายตัวเดียว F60M

กำไรไม่เอาหรอเนี่ย... Sony Thailand

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.132 วินาที กับ 23 คำสั่ง