ผู้เขียน หัวข้อ: มือหมุนพาเพลิน - พญาหมีตะปบบอร์ด Minolta 58/1.2, 50/1.2, 35/1.8, 28/2 และอื่นๆ  (อ่าน 2048 ครั้ง)

termiee

• Member
  • **
....มาตามนัดครับ ลงช้าไป 2 วันเนื่องจากติดภาระกิจ คราวนี้เอาเลนส์ท็อปๆ Minolta มาปล่อย
ขาดแต่ Minolta MD 85/1.7 ปล่อยไป 3 ตัวละ (ตัวสุดถ้ายขอเก็บไว้)

Exclusive!! ลงที่นี่ที่เดียว
อาจจะดึงบางตัว ไปลงเว็บส้มนะครับ ประมาณว่าอยากมีเครดิตทิ้งไว้บ้าง

กระทู้นี้จะมีแต่ MC-MD Rokkor ส่วนประวัติความเป้นมาหาอ่านได้จากกระทู้ก่อนหน้า ^ ^
สัปดาห์หน้า หรือกระทู้ตก ผมจะลงตระ*ล MD (Plain) มือหมุนยุคสุดถ้ายอีกที
ปล. ตั้งแต่ตระ*ล MD Rokkor เลนส์ตัวเล็กลงหมด ผมคิดว่าน่าจะเป็นเพราะ การพัฒนากล้อง+เลนส์กับค่าย Leica

เริ่มเลยละกัน

รายการที่ 1 ขายแล้วครับผม ขอบคุณน้องที่มาอุดหนุนมากๆ ตัวที่ 6 จากผมแล้ว

1. Minolta MC Rokkor-PG 58/1.2 มือหมุนระยะ นอมอลหายาก เนื่องจาก Minolta ทำแค่ 2 ยุคก็เลิกละ
ยุคแรก แบบเป็นโลหะทั้งดุ้น โฟกัสเป็นโลหะ - ยุคสอง(ตัวนี้)โฟกัสเป็นยาง น้ำหนักเบาลงนิดนึง โค้ทติ้งปรับปรุงดีขึ้น
เลนส์สวยใส ไร้รา ฝ้า มีฝุ่นประปรายตามอายุ โฟกัสสมูทนุ่ม สภาพโดยรวมถือว่าดี แต่ไม่ถึงขั้นสะสม โฟกัสใกล้สุด 0.60cm

*ระยะพาไปมินิทริปวันอาทิตย์นี้ สนุกเลยละ

ฝาหน้า+หลังแท้ ตรงรุ่นตรงยุค
ขายที่ 16,500.-Free EMS!! ทั่วไทย

_________________________________________________________________________________

รายการที่ 2 ขายแล้วครับผม ขอบคุณน้าที่มาอุดหนุนอีกครั้งครับ

2. Minolta MD Rokkor 50/1.2 เป็นตัวตายตัวแทนของตัวบน ได้การยอมรับไม่แพ้กัน แต่ตัวแรกดังกว่า
เลนส์สภาพสะสม สวยใส ไร้รา ฝ้ารอย ฝุ่นน้อยมาก ภายนอกงามหยด โฟกัสสมูท นุ่ม หมุนเพลินเคลิ้มทั้งวัน โฟกัสใกล้สุด 0.45cm
ฝาหน้า+หลังแท้ ตรงรุ่นตรงยุค พร้อมกล่องสภาพดี serial ตรง
ขายที่ 14,500.- Free EMS!! ทั่วไทย

________________________________________________________________________________

รายการที่ 3 มี ขายแล้วครับผม ขอบคุณน้าที่มาอุดหนุนอีกครั้งครับ

3. Minolta MD Rokkor 35/1.8 เลนส์ระยะวายส์เริ่มต้น ถ่ายคนเก็บวิวด้วยกำลังดี ละลายได้เช่นกัน
สภาพดี ไม่ถึงขั้นสะสม เลนส์สวยใส ไร้รา ฝ้ารอย โฟกัสสมูท นุ่ม ไม่หวานหรือสดุดให้เสียอารมณ์ โฟกัสใกล้สุด 0.30cm
ปล. ใครเคยใช้ยุค MC จะรู้ว่ามันใหญ่และหนักแค่ไหน แต่ MD Rokkor เล็กลงเยอะครับ

ฝาหน้า+หลังแท้+ฮูดแท้+กระติ็บแท้ตรงรุ่น(ที่ฝาพิมพ์ 35/1.8 )
ขายที่ 9,500.- Free EMS!!

4. Minolta MD Rokkor 28/2
เลนส์วายเน้นเก็บวิว + street shot ด้วยเอฟที่กว้าง ละลายหลังได้ดีระดับนึง
โบ้เก้จะออกแนววิ่งออกจากตัวแบบ สภาพดีมาก เลนส์สวยใส ไร้รา ฝ้า รอย ภายนอกมีรอยนิดหน่อย เอฟคลิ็กเบรดสะอาด
โฟกัสสมูท นุ่ม ไม่สดุดหรือหนืด ชวนให้หงุดหงิด โฟกัสใกล้สุด 0.30cm

ฝาหน้า+หลังแท้+ฮูดแท้
ขายที่ 9,500.- Free EMS!!

รายการที่ 5 ขายแล้วครับ ส่งของเรียบร้อย ขอบคุณน้าที่มาอุดหนุนอีกครั้งครับผม

5. Minolta MD Rokkor 50/1.4 เลนส์นอลมอลยอดนิยม สภาพสะสม เลนส์สวยใส ไร้รา ฝ้ารอย ภายนอกงามหยด
โฟกัสมูทนุ่ม หมุนมันส์ เบรดสะอาด เอฟคลิก โฟกัสใกล้สุด 0.45cm หน้าเลนส์ 49mm

ฝาหน้า+หลังแท้+กล่องสภาพดี serial ตรง
ขายที่ 4,200.- Free EMS!!

รายการที่ 6 ขายแล้วครับผม ขอบคุณน้าที่มาอุดหนุน ตัวที่ 2 แล้ว

6. Minolta MD Rokkor 50/1.4 สภาพสะสมเช่นตัวบน เลนส์ สวยใสไร้ราฝ้ารอย ภายนอกงามหยด
โฟกัสนุ่มสมูท เบรดสะอาด เอฟคลิ็ก โฟกัสใกล้สุด 0.45cm หน้าเลนส์ 55mm

ฝาหน้า+หลังแท้
ขายที่ 4,200.- Free EMS!! ทั่วไทย

7. Minolta MD Rokkor 50/1.7 เลนส์นอลมอล ราคาประหยัดเหมาะสำหรับมือใหม่ครับ ละลายหลังได้ไม่แพ้ตัวบน
สภาพสะสม เลนส์ไร้รา ฝ้ารอย มีฝุ่นเล็กน้อย เบรดสะอาด โฟกัสสมูท หน้าเลนส์ 55mm

ฝาหน้า+หลังแท้+กล่องสภาพดี serial ตรง
ขายที่ 2,600.- Free EMS!! ัท่วไทย

รายการที่ 8 ขายแล้วครับผม ขอบคุณน้าที่มาอุดหนุนนะครับ
ขอให้ได้เป็น พลอากาศเอก เร็วๆนะครับ ^ ^

8. Minolta MD Rokkor-X 50/1.7 เป็นตัวที่ขายฝั่งทวีป อเมริกา สภาพสะสมเหมือนตัวบน
เลนสฺสวยใส ไร้รา ฝ้ารอย โฟกัสนุ่มสมูท เบรดสะอาด หน้าเลนส์ 55mm

ฝาหน้า+หลังแท้
ขายที่ 2,600.-

บรรดาตัวมีกล่องครับ

สนใจโทร 0814965510 เทอม
สะดวกนัดรับส่ง ดูของ วัชรพล-รามอินทรา-แฟร์ชั่น-สายไหม-เลียบด่วน

*หรือทางขึ้นลง ทางด่วน ที่ Lotus อ่อนนุช ขอตัดเหลือที่เดียวนะครับ เพราะจุดอื่นส่วนใหญ่เสีย 2 ต่อ
ไปกลับก็ฟาดไปร่วมๆ 2 ร้อย T-T ค่าน้ำมันอีกราวๆ 2-3 ร้อย

ปล. ซื้อขายกับผม สบายใจได้ครับ ไม่มีโกง หมกเม็ดแน่นอน ไม่ถูกใจ เกิดปัญหาคุยกันได้ครับ
ส่งของภายใน 3 ชม. หลังโอนเงินครับ ในวันและเวลาทำการนะครับ ^ ^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธ.ค. 2012, 09:00 pm โดย termiee »

TOTO_TONG

• Member
  • **
  • สมาชิกใหม่ครับ-หากทำผิดกฏอย่างไรแนะนำด้วยครับ
แอบอยากรู้ครับว่ามีวิธีไหนเอา F1.2 ไปใส่ A-Mount(SONY ALPHA) บ้างไหมครับ
WWW.SARTTRA.MULTIPLY.COM

moonmoon

• Member
  • **
สวยๆ ทั้งนั้นเลย  :emo1_0009:

sexercise

• Member
  • **
  • รักที่จะถ่าย
    • rtmmag
ของดีๆทั้งน้านนนน สวยมากครับน้าเทอม อยากได้แต่งบหมดล่ะ  :emo1_0014:

bbsolution

• Member
  • **
Flickr >>> http://www.flickr.com/photos/bestarch/sets/

กลุ่ม Sonyเชียงใหม่ >>> https://www.facebook.com/groups/243500485723496/

noel086

• Member
  • **
ป้าดดดดดด ยกกรุมาเลยทีเดียวครับ
ตัว 1.2 เนี่ย เห็นแล้วละลายเลย ..... แต่ผมมีแล้วครับ  MC  หนักมากๆ  :emo1_0009: :emo1_0009:
ปล่อยได้ไวๆ นะครับ
A7 + Kit 28-70
Minolta PG 58 mm f 1.2
Porst 35 mm f 1.8
Nokkor-N 35/1.4
Voigtlander 15mm f 4.5

noel086

• Member
  • **
แอบอยากรู้ครับว่ามีวิธีไหนเอา F1.2 ไปใส่ A-Mount(SONY ALPHA) บ้างไหมครับ
ทำได้นะครับ .... ผมให้พ่อหมีคนนึงทำให้ครับ เอามาใส่  A mount  ถ่ายสนุกมากๆ....
จริงๆน่ามีใครซักคนรับทำนะครับ เนาะ แปลงเมา้ท์  MC/MD  ไปเป็น  MA  เนี่ย เลนส์พวกนี้จะเป็นที่ต้องการอีกเยอะเลย
A7 + Kit 28-70
Minolta PG 58 mm f 1.2
Porst 35 mm f 1.8
Nokkor-N 35/1.4
Voigtlander 15mm f 4.5

nak_2551

• Member
  • **
  • รักมือหมุน
Minolta MD Rokkor 35/1.8  :emo1_0009:
Nex-7 , OMD E-M5 , Fuji XA-1 , E-PL2 & Manual Lens

termiee

• Member
  • **
ขอบคุณน้าๆ สำหรับความเห็นนะครับ :emo1_0006:  :emo1_0006:

รายการที่ 2 ยังอยู่นะครับ พอดีไม่รู้ น้าคนที่นัดผมเกิดอะไรขึ้น โทรไปไม่รับ
แต่ไม่เป็นไร เปลี่ยนใจ กลับมาซื้อได้นะครับ แต่ขอนัดแถวบ้านผมนะคราวนี้ ^ ^
  :emo1_0006:  :emo1_0006:

ปล. ผมเคยเจอกรณีลืม โทรศัพท์ แต่คราวนั้นโชคดี นัดในปั้มน้ำมัน หากันไม่ยาก

รูปจาก 50/1.4
รูปตัวอย่างจากเลนส์ครับ F-แรกทุกรูป บนกล้องตัวคูณ x2

รูปนี้ใส่ Soft Filter ใส่เข้าไป Focus ยากกว่าเดิมอีก 555+

รูปนี่ที่ F2

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ย. 2012, 07:05 pm โดย termiee »

gman-th

• Member
  • **
ขอต่อคิวตัวแรกได้ไหมครับ :emo1_0007:

termiee

• Member
  • **
รูปตัวอย่างครับ Minolta MD 50/1.7 ถ่ายที่ เอฟก้วางสุด

termiee

• Member
  • **
ขอต่อคิวตัวแรกได้ไหมครับ :emo1_0007:

ได้สิครับ  :emo1_0006:  :emo1_0006:

xaint7

• Member
  • **
ชุดนี้โหดมากครับพี่  :emo1_0009:

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.289 วินาที กับ 24 คำสั่ง