ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรกกับการถ่ายต้นไม้ ใบหญ้า ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 2232 ครั้ง)

TitTi

• Member
  • **
น้ำตกคลองลาน กำแพงเพชรครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ
1-2

TitTi

• Member
  • **
3-4

TitTi

• Member
  • **
รูปสุดท้าย ได้มาแค่5รูป ทำอะไรไม่ถูกเลย  :emo1_0014: รบกวนน้าๆด้วยนะครับ
5

SBAooo

• Member
  • **
เอ่อ ผมก็ใหม่เหมือนกันครับ แต่ดูแล้วภาพมัน over+under ปนๆกันครับ น่าจะเพราะแดดจัดเกิน
น่าจะดึง highlight -shadow เพิ่มครับ 
ปล ผิดถูกขออภัยครับ :emo1_0003: :emo1_0003: ออกไปถ่ายเยอะครับ

jimmy2

• Global Moderator
เขียวดีจริงๆ เลยครับ

ดูแล้วรู้สึกสบายใจ ชุ่มชื่นดี เย็นสบาย

TitTi

• Member
  • **
เอ่อ ผมก็ใหม่เหมือนกันครับ แต่ดูแล้วภาพมัน over+under ปนๆกันครับ น่าจะเพราะแดดจัดเกิน
น่าจะดึง highlight -shadow เพิ่มครับ 
ปล ผิดถูกขออภัยครับ :emo1_0003: :emo1_0003: ออกไปถ่ายเยอะครับ
ขอบคุณครับ งงกับแสงมาก ไม่เคยถ่ายแนวนี้ ปกติถ่ายแต่มีแบบ วัดแสงจากหน้าแบบยังพอมีอะไรให้อ้างอิง แต่เจอแบบนี้ไม่รู้จะอิงกับอะไรเลย :emo1_0061:

เขียวดีจริงๆ เลยครับ

ดูแล้วรู้สึกสบายใจ ชุ่มชื่นดี เย็นสบาย

ขอบคุณครับ ชุ่มชื่น และ ชุ่มฉ่ำ มากเลยครับ น้ำเยอะมาก เข้าไกล้ได้ไม่เกิน50 เมตร ไม่งั้นเปียกแน่นอน :emotion_010bofu:

E20MFJ

• Ghost Watcher
  • **
  • "ท่ามกลางความขัดแย้ง ความสงบย่อมไม่เกิด"
อันที่จริงแล้วน้าเป็นคนที่ถ่ายรูปดีแล้วนะครับ
แต่ดูเหมือนว่าน้ายังจับจุดไม่ถูกว่าจะถ่ายอะไรมากกว่าน่ะครับผมว่านะ... :emo1_0006: :emo1_0005:
A850 / A99 / NEX-5N (white) / A6000 (Black) / A7II
...บริการรับถ่ายภาพในพิธีต่างๆด้วยจ๊ะ-->>> 086-989-3647 น้ากรเองจร้า...^ ^

TitTi

• Member
  • **
อันที่จริงแล้วน้าเป็นคนที่ถ่ายรูปดีแล้วนะครับ
แต่ดูเหมือนว่าน้ายังจับจุดไม่ถูกว่าจะถ่ายอะไรมากกว่าน่ะครับผมว่านะ... :emo1_0006: :emo1_0005:
จริงครับ ตอนจะไปถ่าย ในหัวคิดว่าจะถ่ายให้ สวย ดูน่าเที่ยว สดชื่น ประมาณนี้    แต่พอถึงเวลา จะถ่ายอะไรละ น้ำตก จบ...  อ้าว..ทำไมได้แค่นี้ ถ่ายอะไรดี ถ่ายอะไรดี เดินวนไปวนมา  :emo1_0014:

Lime

• Senior Wife President(SWP)
  • แมวถือหมี
    • ~ Lime [A-Mount addict!] ~
ไปคลองลาน มีให้ถ่ายเยอะนะครับผมว่า
ถ่ายคนบ้าง ถ่ายแมลงบ้าง ไปเรื่อย

ไปคลองลาน ผมอยู่ได้ทั้งวัน  :emo1_0008:
เกลียดตัวเองโกรธตัวเอง โมโหตัวเอง แต่อย่าเอาความรู้สึกนี้ไปโยนให้คนอื่นชีวิตมันจะไม่โสภา

TitTi

• Member
  • **
ไปคลองลาน มีให้ถ่ายเยอะนะครับผมว่า
ถ่ายคนบ้าง ถ่ายแมลงบ้าง ไปเรื่อย

ไปคลองลาน ผมอยู่ได้ทั้งวัน  :emo1_0008:
ครับ สถานที่มีให้ถ่ายเยอะ มีหลายๆอย่างให้ถ่าย แต่ปัญหาคือ ปกติผมเป็นคนค่อนข้างหยาบ ต้นไม้ใบไม้อะไรพวกนี้ไม่ค่อยได้สนใจ พึ่งจะมาเปลี่ยนมุมมองหลังจากซื้อกล้องนี้แหละ ทำให้เห็นสิ่งสวยๆงามๆรอบตัว จากปกติมองข้ามมันไป มันเลยยากสำหรับผม (สำหรับผม การถ่ายภาพให้อะไรมากกว่า แค่รูปถ่ายจริงๆ)

Bluesky@Friday

• Member
  • **
มาเที่ยวชมน้ำตกค่ะ :emo1_0007:   จ. อยู่ติดกันแต่ไม่เคยไปเลยคลองลาน ต้องหาโอกาสไปเที่ยวบ้าง

TitTi

• Member
  • **
มาเที่ยวชมน้ำตกค่ะ :emo1_0007:   จ. อยู่ติดกันแต่ไม่เคยไปเลยคลองลาน ต้องหาโอกาสไปเที่ยวบ้าง
ยินดีต้อนรับครับ แนะนำ ถ้าว่างช่วงนี้รีบมาเลย น้ำเยอะ สวย ร่มรื่นมาก ระวังแค่เจ้าจ๋อจอมซนหน่อยเท่านั้นเอง  :emo1_0004:

nuttapon TAK

• Member
  • **
มาชมภาพครับ  :emo1_0005:เรียนอยู่กำแพงแท้ๆแต่ไม่เคยไป :emo1_0051:
"ยอมรับในทุกความเชื่อ แต่ไม่เชื่อว่าตัวเองทำได้ " (เจ็บเลยคำนี้)

tanuki

• Member
  • **
น้ำตกสวยครับ :emo1_0005:

TitTi

• Member
  • **
มาชมภาพครับ  :emo1_0005:เรียนอยู่กำแพงแท้ๆแต่ไม่เคยไป :emo1_0051:
ตอนนี้น้ำเยอะ กำลังสวยเลยครับ

น้ำตกสวยครับ :emo1_0005:
ขอบคุณครับ  :emo1_0001:

กร อานน

• Member
  • **

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.133 วินาที กับ 24 คำสั่ง