ผู้เขียน หัวข้อ: Love Me Love My Cats เรื่องแมว ๆ ของคนรักแมวครับ  (อ่าน 18114 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฮาโร่

• Member
  • **
จากกระทู้เปิดบ้านเมื่อหลายวันก่อน  ที่เวลาถ่ายบ้านก็เลี่ยงไม่ได้ที่จะมีภาพเจ้าของบ้านตัวจริง คือเหล่านางแมวทั้งหลายในบ้านติดมาด้วย
วันนี้เลยตั้งใจเอาภาพแมวในบ้านและนอกบ้านมาให้ชมกันครับ  ถ่ายรูปแมวยากตรงที่เขาไม่รู้ว่าเราอยากให้เขาทำท่าทางอย่างไร  เราต้อง
สังเกตว่าเวลาไหนเขาจะทำอะไร  แล้วอดทนรอจนกว่าเขาจะทำท่าทางอย่างที่เราต้องการครับ

ภาพนี้เป็นแมวตัวหนึ่งในบ้าน ชื่อเหมย  เหมยเป็นแมวที่ถ่ายภาพได้ง่ายที่สุด เพราะมักจะอยู่นิ่ง ๆ และจ้องกล้องไม่หลบ และไม่เดินมาหาเรา
ตอนที่เราถ่ายรูปเขา  ลักษณะเด่นของเหมยคือตากลมโต และถ่ายรูปขึ้นมาก ๆ

<a href="http://www.youtube-nocookie.com/v/phJGb93vbbc?version=3&amp;amp;hl=th_TH;autoplay=1" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube-nocookie.com/v/phJGb93vbbc?version=3&amp;amp;hl=th_TH;autoplay=1</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ต.ค. 2012, 10:28 pm โดย ฮาโร่ »
ข้าคือบุตรแห่งพื้นพสุธา  จุดหมายข้าลิขิตไว้บนฝ่ามือ

ออฟไลน์ wawa

• Global Moderator
Re: Love Me Love My Cats เรื่องแมว ๆ ของคนรักแมวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 09:21 pm »
แสงสวยมากๆ  :emo1_0005:
I am not perfect but at least I am real.

• Member
  • **
Re: Love Me Love My Cats เรื่องแมว ๆ ของคนรักแมวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 09:23 pm »
เมื่อสี่ห้าปีก่อน แม่แมวจรจัดตัวหนึ่งคาบลูกของมัน ซึ่งก็คือเหมยนี่แหละมาไว้ที่หน้าบ้าน เราก็จำต้อง
เลี้ยงลูกแมวตัวนี้ แต่ไม่ได้ให้เข้าบ้าน เพราะในบ้านก็มีแมวเลี้ยงไว้หลายตัวแล้ว  เราตั้งชื่อแมวตัวนี้ว่าเหมย เพราะมาอยู่กับเราในวันที่มี
หมอกเหมยปกคลุมทั่วเมืองเชียงใหม่

กว่าเหมยจะได้เข้ามาอยู่ในบ้านก็ต้องทนอยู่รอคิวนอกบ้านนานสองสามปีทีเดียว  จนวันหนึ่งแมวในบ้านตัวหนึ่งจากไป เลยถึงคิวของเหมย
ที่ได้เข้าบ้าน  ซึ่งดูเหมือนเหมยจะดีอกดีใจมาก  เหมยเข้ามาอยู่ในบ้านอันแสนอบอุ่นและไม่เคยเรียกร้องอยากออกไปข้างนอกเลยครับ
ข้าคือบุตรแห่งพื้นพสุธา  จุดหมายข้าลิขิตไว้บนฝ่ามือ

• Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 09:28 pm »
แมวเขาชอบเดินบนที่สูง ๆ มากกว่าเดินบนพื้น  หลังบ้านทำเป็นเหล่าเต๊งไว้ให้แมว ๆ ได้ขึ้นไปอาบแดดและมองออกไปยังโลกภายนอก
เพราะแมวในบ้านผมเลี้ยงเป็นระบบปิด  กิน นอน ขับถ่ายอยู่แต่ในบ้าน  เพราะเคยเลี้ยงแบบปล่อยแล้วแมวอายุไม่ยืนครับ

ภาพนี้ก็เป็นเหมยอีกภาพหนึ่งครับ

• Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 09:32 pm »
ตัวนี้ชื่อฝนครับ มาอยู่ตอนหน้าฝน  เป็นแมวรักอิสระ ไม่ติดคน ไม่มาหา นอกจากจะใช้ให้เราเกาหลัง หรือตอนหิวเท่านั้น ลักษณะเด่นคือชอบกระโดด
เกาะมุ้งลวด  ตอนนี้มุ้งลวดที่บ้านต้องเสริมตาข่ายกันแมวอีกชั้นหนึ่งก็เพราะยัยฝนนี่แหละ

ฝนกับเหมย หน้าตาและสีขนคล้ายกัน แต่เหมยจะเจ้าเนื้อกว่าครับ

• Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 09:36 pm »
ตัวนี้วาหวา  แปลว่าตุ๊กตา  เป็นแมวตัวเดียวตั้งแต่เลี้ยงแมวมา  ที่ตั้งอกตั้งใจไปขอเขามาเลี้ยง ส่วนตัวอื่น ๆ มาแบบไฟท์บังคับทั้งนั้น
เช่นแม่แมวคาบมาปล่อยบ้าง  คนข้างบ้านมีแมวแล้วเลี้ยงไม่ไหวจะเอาแมวไปขายเลหลัง  เราสงสารเลยรับมาเลี้ยงเองบ้าง แต่วาหวา
นี่มาแบบเจ้าหญิงเลย  เพราะอยากได้แมวตัวเมียสีขาวมานานแล้วครับ

• Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 09:39 pm »
ตั้งแต่เลี้ยงแมวมา รู้สึกว่าวาหวาเป็นแมวที่ชอบอยู่ใกล้คนที่สุด ติดคน ขี้อ้อนจะเอาโน่นเอานี่อยู่เสมอ และต้องร้องปลุึกตอนตีสามครึ่งทุกวัน
ไม่สงสารเราเลย  วาหวาเป็นน้องเล็กและขวัญใจของบ้านเลยครับ

• Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 09:41 pm »
วาหวาตาสีฟ้าอ่อน ขนสีขาวมีน้ำตาลอ่อนแซมประปราย นิสัยขี้เล่นแต่กลัวคนแปลกหน้า เวลาได้ยินเสียงใครมาหน้าบ้านจะรีบหลบไปซ่อนตัว

• Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 09:47 pm »
วาหวากับเหมย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ต.ค. 2012, 10:51 pm โดย ฮาโร่ »

• Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 09:49 pm »
วาหวากับเหมยบนเตียง  แมวบ้านนี้อยากอยู่ที่ไหนก็ได้  หน้าหนาวก็มานอนซุกผ้าห่มกับคนได้ หน้าร้อนก็มานอนห้องแอร์ด้วยกันได้อีก

• Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 09:53 pm »
เหมยกับฝน  ความจริงสองตัวนี้เป็นลูกจากแม่แมวจรจัดตัวเดียวกัน แต่คนละครอก คนละปี แม่แมวคาบเหมยมาให้หลายปีกว่า
จะถึงคราวฝน  ที่คนข้างบ้านรับจากแม่แมวตัวนั้นไปเลี้ยง  แต่สุดท้ายเลี้ยงไม่ไหว หาว่าฝนขี้ไม่เป็นที่เป็นทาง สอนไม่จำ
เรารับมาเลี้ยงแทน แล้วพบว่าฝนมีอาการกระเพาะอาหารติดเชื้อ พอเอาไปหาหมอไม่นานก็หาย และไม่ถ่ายเรี่ยราดอีกเลยครับ

• Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 09:56 pm »
สามนางแมวในบ้าน กว่าจะได้ภาพนี้ต้องรอหลายวัน  บ้านนี้เลี้ยงแต่แมวตัวเมีย เพราะชอบที่นิสัยแมวตัวเมียจะอยู่กับเหย้าเฝ้ากับเรือนมากกว่า
แมวตัวผู้ที่แม้ทำหมันแล้วก็ยังชอบเที่ยวเตร่  แมวตัวเมียขี้อ้อนและน่ารักกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ต.ค. 2012, 05:39 am โดย ฮาโร่ »

• Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 09:59 pm »
นอกจากแมวในบ้านสามตัวแล้ว ยังมีแมวหน้าบ้าน ซึ่งก็คือแมวที่ไม่ได้เข้าข้างในบ้าน แต่มีอิสระที่จะไปไหนมาไหนได้ตามใจชอบ
กินบ้านโน้น แล้วก็มากินบ้านนี้อีก เป็นเจ้าของร่วมกันหลายบ้านครับ  แต่ส่วนมากเขาจะชอบมาบ้านนี้มากกว่าเพราะอาหารการกิน
อุดมสมบูรณ์

ตัวนี้ชื่อมอมแมม  เพราะลายตามตัวดูมอมแมมดีจัง

• Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 10:01 pm »
แมวพันธุ์ผสม  พ่อเปอร์เซียแม่แมวบ้านธรรมดา ผสมกันออกมาแล้วขนยาวแค่พอดี ๆ  ชอบอุ้งเท้ามันใหญ่นุ่มดีจัง ตัวนี้ชื่อมันนี่ เป็นตัวผู้
ไม่ได้อยู่แถวบ้านผมหรอกครับ แต่อยู่ที่บ้านแม่

• Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 10:02 pm »
เจ้ามันนี่อีกรูปครับ

ออฟไลน์ pockcha

• Member
  • **
  • "รู้หมดทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่องตัวเอง"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 10:03 pm »
ขออนุญาติปาดก่อน เวลามีน้อย ง่วงมากๆ ไว้พรุ่งนี้จะมาดูแบบละเอียดอิกทีค่ะ

น้าฮาโร่คะ ตอนป๊อกเรียน drawing สมัยโน้น นานแระ (สมัยสาวๆ)
ภาพสัตว์ที่วาดยากที่สุดคือม้า เพราะกล้ามเนื้อมันเยอะ ต้องแม่นจริงๆ ถึงจะวาดเหมือน
พอมาวันนึงเริ่มมีหมาเป็นของตัวเอง เริ่มวาดหมา รู้เลยว่า ไม่ได้สำคัญหรอกว่าภาพสัตว์ที่วาดออกมาจะเหมือนหรือไม่เหมือน เป๊ะ หรือไม่เป๊ะ
สำคัญคือต้องวาดให้มีชีวิต และรู้ได้ในทันทีว่าสิ่งที่วาดมันคือสัตว์อะไร

อยากจะบอกว่า น้าฮาโร่จับลีลาของแมวออกมาครบถ้วนมากค่ะ ภาพแมวเอี้ยวตัวนั่งหันหลัง มันบอกได้เลยว่าน้าฮาโร่รู้จักจังหวะและชีวิตของแมว
มากไปกว่านั้นคือ น้าฮาโร่ใส่วิญญานของเจ้าสีขาจอมพยศลงไปในภาพถ่ายด้วย เกินคำว่าเยี่ยมค่ะ หาคำไม่เจอ บอกได้แค่ว่า มันเป็นภาพแมวที่เป็นแมวจริงๆ
ชื่นชมค่ะ 
:emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
The happiest people don't have the best of everything, they just make the best of everything.

คนที่มีความสุขที่สุด ไม่ใช่คนที่ "มี" ทุกอย่างในชีวิตดีที่สุด แต่คือคนที่สามารถ "ทำ" ทุกอย่างในชีวิตให้ดีที่สุด

• Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 10:04 pm »
แมวหน้าบ้านผมอีกตัวหนึ่ง ช่วยกันเลี้ยงกับบ้านข้าง ๆ  ตัวนี้ชื่อขี้ฝุ่น สีขนมันสีเทา ๆ แปลกตาดี เป็นเพศเมียครับ

ออฟไลน์ PAAOM

• Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 10:07 pm »
สวยๆๆๆๆ นึกถึงพี่น้อยน้ำค้างรุ่งอรุณ ..
ชอบแมวและถ่ายภาพแมวสวยมาก
สงสัยต้องนัดให้เจอกันแล้วหล่ะน้าฮาโร่
 :emo1_0006: :emo1_0006: :emo1_0006:

• Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 10:07 pm »
ทุกภาพถ่ายด้วย Sony Nex5 และเลนส์ kit เป็นส่วนมาก  มีภาพเจ้าขึ้ฝุ่นข้างบนที่ถ่ายด้วยเลนส์ Tamron 70 - 300
และภาพนี้เลนส์ Canon 50 F 1.4

ปิดท้ายด้วยเจ้าขี้ฝุ่นอีกภาพหนึ่ง ขอบคุณที่เข้ามาดูภาพนะครับ

ออฟไลน์ Capricorn2011

• Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 10:26 pm »
เรื่องแมวๆ เป็นแบบนี้เอง

น้าฮ่าโร่  สั่งแมวได้จริงๆ :emo1_0005: :emo1_0005:

ปกติผมไม่ชอบแมวเลย  โดยเฉพาะมาพันแข้งพันขา :emo1_0014:  ถ้านางแมว woman cat อย่างนั้นนะชอบ :emo1_0007:

ขี้ฝุ่นเป็นแมวที่สวยเลยครับ :emo1_0006:

ออฟไลน์ jimmy2

• Global Moderator
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 10:35 pm »
โอ้...ภาพแรกภาพเดียวคุ้มแล้วครับ
น้ำหนักแสงดีมากๆ ครับ

ภาพแนวตั้งน้าเล็กไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ catzup

• Member
  • **
  • ไอติม แมว กล้อง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 10:48 pm »
 :emo1_0009: เห็นเเมวเเล้วน้ำลายไหล อยากกอดฟัดเเมวน้อย  :emo1_0002:

ภาพเเมวของน้า สวยมากเลยครับ จังหวะดีเเสงสวย

ออฟไลน์ WisanU@33

• ซักวันมันต้องถึงเวลาของเรา สู้ๆๆ
  • Member
  • **
  • หมีฝึกหัด
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 11:00 pm »
 :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
Slt a33 &  77
10-20 3.5 Sigma, 18-55 dt SAM ,16-50 2.8 dt SSM ,55-200 dt SAM ,Minolta 50 f1.7 Cross X ,Minolta 70-210 f4 ,Flash HVL-F 43AM

https://www.facebook.com/PhotoByReanimateArt

ออฟไลน์ KaERu

• Pom Pom Boy
  • Relax
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 11:07 pm »
ภาพสวยจริงๆครับ น้องแมวก็น่ารักครับ  :emo1_0001:
A7R2 Zeiss16-35/4 Zeiss55/1.8
OMD-EM1 Olympus 7-14/2.8, 12-40/2.8, 40-150/2.8,Pana25/1.4
Sony QX100

ออฟไลน์ iGamez

• Manual Focus Lenses Lover.
  • ซุปตาร์บ้ามือหมุน
  • หล่อ..ล่ำ..ปล้ำง่าย
    • iGamez !!!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 11:20 pm »
โอ้...ภาพแรกภาพเดียวคุ้มแล้วครับ

เห็นด้วยเลยครับ ผมนั่งมองอยู่นานเลย จนคิดได้ว่าลองไปดูภาพอื่นซิ

แสงธรรมชาติในบ้านน้าฮาโร่นี่สวยมากๆจริงๆ
   เออ..อ เลนส์ตรูมันไม่ยาว...ใครๆเค้าก็เมิน เลนส์ตรูสั้นเกิน...ใครๆก็ไม่มอง  :emo1_0033:

ออฟไลน์ mrteeyai

• Power Puff Boy
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 02 ต.ค. 2012, 11:57 pm »
น้าถ่ายแมวได้ดีเลยครับ

ภาพแรกนี่ได้อารมณ์แมวสุดๆ เลยครับ

:emo1_0005: :emo1_0005:
ติดต่อถ่ายภาพ
https://www.facebook.com/mrteeyai
ทักทายกันได้ครับ
https://www.facebook.com/thammanoon.channumsin

ออฟไลน์ rso

• Member
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 03 ต.ค. 2012, 01:32 am »
ภาพสวยครับ..ชอบภาพเปิดที่สุด..ภาพครอบครัว(แมว)ดูอบอุ่นดี...ขี้ฝุ่นเท่ห์ดีครับ.. :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:

• Member
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 03 ต.ค. 2012, 08:24 am »
สวัสดีเช้าวันพุธครับน้า ๆ ป้า ๆ ทุกท่าน  ขอบคุณที่เข้ามาดูภาพแมว ๆ และให้กำลังใจกันครับ :emo1_0007:

ถ่ายรูปแมวนี่เราต้องใจเย็นหน่อย  หมั่นสังเกตว่าเวลาไหนเขาทำอะไรตรงไหน  ถ้าเราจะจัดฉากก็ทำได้ล่วงหน้าถ้ารู้ว่าเขาจะมาอยู่
ตรงนั้นในเวลานั้น เขาก็จะมาพอดี  อย่างภาพที่มีแมวนั่งอยู่บนเก้าอี้ไม้  ตรงนั้นเป็นหน้าห้องครัวที่มีประตูกระจกกั้นอีกทีหนึ่ง เวลา
เราทำครัว หรือเตรียมอาหารให้เขา  เขาก็จะมานั่งที่เก้าอี้ตัวนี้รอ  เราสามารถจัดแสงจัดฉากไว้ล่วงหน้าได้เลยครับ

สิ่งที่ไม่ควรทำคืออุ้มแมว หรือจับแมวไปไว้ตรงจุดที่เราอยากถ่าย  เพราะมักไม่สำเร็จ แมวจะไม่อยู่นิ่งและจะพยายามเดินหนี หรือเดิน
เข้ามาหาเรามากกว่าจะยอมโพสท่าให้เราถ่ายโดยดี  ต้องอาศัยทีเผลอครับ  แต่แมวบางตัวไม่ค่อยอยู่ในฉากที่เราเห็นว่าสวย ๆ แต่
มักอยู่ในที่  ที่มีอะไรรก ๆ เป็นฉากหลัง หรืออยู่ในที่แสงไม่สวย   ดีที่ธรรมชาติของแมวเขาชอบผึ่งแดด  เราก็ไปเปิดหน้าต่าง จัดแสงไว้
รอเลย  เวลาสักเก้าโมงเช้า วันไหนแดดข้างนอกดี  มันจะพอเหมาะที่แสงนุ่ม ๆ ส่องเข้ามาในบ้าน  ต้องมีแมวตัวใดตัวหนึ่งมานั่งมา
นอนผึ่งแดดให้เราถ่ายได้

เราควรเตรียมถุงก๊อบแก๊บไว้สักใบหนึ่งใกล้ ๆ ตัว  เตรียมกล้อง เซ็ทค่าอะไรไว้ให้พร้อม มุมที่ควรถ่ายแมวน่าจะเป็นมุมต่ำระดับเดียวกับ
ตัวแมว  พร้อมแล้วเราขยำถุงก๊อบแก๊บ แมวจะหันมาทันที  เราก็จัดซะ

• Member
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 03 ต.ค. 2012, 08:26 am »
แสงสวยมากๆ  :emo1_0005:
ขอบพระคุณครับอาจารย์ที่เข้ามาเจิมกระทู้ให้ผม
ผมได้ศึกษางานของอาจารย์มาตลอด ถ้าภาพผมมีภาพไหนสวย ขอยกเครดิตให้อาจารย์หมดเลยครับ

• Member
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 03 ต.ค. 2012, 08:29 am »
ขออนุญาติปาดก่อน เวลามีน้อย ง่วงมากๆ ไว้พรุ่งนี้จะมาดูแบบละเอียดอิกทีค่ะ

น้าฮาโร่คะ ตอนป๊อกเรียน drawing สมัยโน้น นานแระ (สมัยสาวๆ)
ภาพสัตว์ที่วาดยากที่สุดคือม้า เพราะกล้ามเนื้อมันเยอะ ต้องแม่นจริงๆ ถึงจะวาดเหมือน
พอมาวันนึงเริ่มมีหมาเป็นของตัวเอง เริ่มวาดหมา รู้เลยว่า ไม่ได้สำคัญหรอกว่าภาพสัตว์ที่วาดออกมาจะเหมือนหรือไม่เหมือน เป๊ะ หรือไม่เป๊ะ
สำคัญคือต้องวาดให้มีชีวิต และรู้ได้ในทันทีว่าสิ่งที่วาดมันคือสัตว์อะไร

อยากจะบอกว่า น้าฮาโร่จับลีลาของแมวออกมาครบถ้วนมากค่ะ ภาพแมวเอี้ยวตัวนั่งหันหลัง มันบอกได้เลยว่าน้าฮาโร่รู้จักจังหวะและชีวิตของแมว
มากไปกว่านั้นคือ น้าฮาโร่ใส่วิญญานของเจ้าสีขาจอมพยศลงไปในภาพถ่ายด้วย เกินคำว่าเยี่ยมค่ะ หาคำไม่เจอ บอกได้แค่ว่า มันเป็นภาพแมวที่เป็นแมวจริงๆ
ชื่นชมค่ะ 
ขอบคุณนะครับป้าป๊อก ขนาดง่วง ๆ ยังอุตส่าห์เข้ามาเมนต์ให้  อ่านแล้วมีกำลังใจมากเลยครับ  มีตรงไหนแนะนำแก้ไขเชิญได้นะครับ ยินดีรับฟังเสมอ

• Member
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 03 ต.ค. 2012, 08:31 am »
สวยๆๆๆๆ นึกถึงพี่น้อยน้ำค้างรุ่งอรุณ ..
ชอบแมวและถ่ายภาพแมวสวยมาก
สงสัยต้องนัดให้เจอกันแล้วหล่ะน้าฮาโร่
 :emo1_0006: :emo1_0006: :emo1_0006:
บ่าไหวก้าป้าอ้อม  ผมถ่ายได้แต่แมวในบ้านตัวเอง แมวที่อื่นไม่รู้จะถ่ายออกมาเป็นไงอะครับ  ขอบคุณนะครับที่เข้ามาให้กำลังใจ :emo1_0007:

• Member
  • **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 03 ต.ค. 2012, 08:33 am »

น้าฮ่าโร่  สั่งแมวได้จริงๆ :emo1_0005: :emo1_0005:

ปกติผมไม่ชอบแมวเลย  โดยเฉพาะมาพันแข้งพันขา :emo1_0014:  ถ้านางแมว woman cat อย่างนั้นนะชอบ :emo1_0007:

ขี้ฝุ่นเป็นแมวที่สวยเลยครับ :emo1_0006:
สั่งแมวไม่ได้หรอกครับ มีแต่แมวเท่านั้นที่สั่งคน  เขานึกว่าเราเป็นลูกน้อง ส่วนเขาใช้เสียงที่ดูเหมือนออดอ้อนนั่นแหละออก
คำสั่งเราทุกอย่าง ฉันหิว ฉันอยากให้เกาหลัง ฉันอยากเข้าห้องนี้ ฯลฯ

• Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 03 ต.ค. 2012, 08:34 am »

ขอบคุณครับน้าณพ  ผมเปลี่ยนขนาดภาพตามที่น้าแนะนำแล้วครับ

• Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 03 ต.ค. 2012, 08:35 am »
:emo1_0009: เห็นเเมวเเล้วน้ำลายไหล อยากกอดฟัดเเมวน้อย  :emo1_0002:

ภาพเเมวของน้า สวยมากเลยครับ จังหวะดีเเสงสวย
ขอบคุณครับ เจอคนรักแมวตัวจริงอีกคนแล้ว เอาภาพแมวของน้ามาโพสแจมได้นะครับ ยินดีครับ

• Member
  • **

• Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 03 ต.ค. 2012, 08:37 am »
ภาพสวยจริงๆครับ น้องแมวก็น่ารักครับ  :emo1_0001:
ขอบคุณครับน้า

• Member
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 03 ต.ค. 2012, 08:38 am »

เห็นด้วยเลยครับ ผมนั่งมองอยู่นานเลย จนคิดได้ว่าลองไปดูภาพอื่นซิ

แสงธรรมชาติในบ้านน้าฮาโร่นี่สวยมากๆจริงๆ
ขอบคุณครับน้าอนันดา  แสงในบ้านความจริงมืดไปหน่อย ต้องวันแดดแรงจริง ๆ ถึงจะพอดีครับ และต้องอยู่ใกล้หน้าต่างด้วย

• Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 03 ต.ค. 2012, 08:40 am »
น้าถ่ายแมวได้ดีเลยครับ

ภาพแรกนี่ได้อารมณ์แมวสุดๆ เลยครับ

:emo1_0005: :emo1_0005:
ขอบคุณครับน้าตี๋ใหญ่  ผมก็ชอบแววตาของแมวในภาพนี้มากเหมือนกันครับ

• Member
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 03 ต.ค. 2012, 08:41 am »
ภาพสวยครับ..ชอบภาพเปิดที่สุด..ภาพครอบครัว(แมว)ดูอบอุ่นดี...ขี้ฝุ่นเท่ห์ดีครับ.. :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
ขี้ฝุ่นเป็นแมวนอกบ้านที่อยู่นอกสายตามาตลอด จนได้ถ่ายภาพเขาแล้วจึงเห็นว่าเป็นแมวที่ถ่ายรูปขึ้นทีเดียวครับ

ออฟไลน์ aez

• มือใหม่หัดถ่าย
  • Member
  • **
  • นักเรียน โรงเรียนอนุบาลหมีน้อย
    • Facebook
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 03 ต.ค. 2012, 09:37 am »
อย่างน้าฮาโร่บอกไว้ครับ เลี้ยงแมวเหมือนมีเจ้านายเพิ่ม คนส่วนใหญ่จะไม่อยากเลี้ยง เพราะสั่งอะไรไป บังคับอะไรไป เขาจะไม่ฟัง และไม่ทำตามเลย ดื้อมากๆ
หรืออาจจะเป็นที่นิสัยคนส่วนใหญ่ชอบควมคุม หรืออยากควมคุม แต่จริงๆ มันควมคุมไม่ได้ เลยไม่ชอบใจ ไม่เหมือนน้องหมา สั่งได้เรียกได้  :emo1_0008:

คนเลี้ยงแมวนี้ต้องมีใจจริงๆ ครับ ผมคนหนึ่งละไม่อยากเลี้ยงเลย เพราะความที่เป็นแมว แต่ดูรูปชุดนี้ของน้อฮาโร่แล้ว อยากเลี้ยงขึ้นมาเลยครับ
ภาพสวยมาครับ อย่างที่ป้าป๊อกบอกไว้ครับ น้าฮาโร่เข้าใจแมวจริงๆ
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ และความรู้เรื่องแมวๆ ครับ  :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
"ต้องขยันแล้วจะสำเร็จ"

อุปกรณ์
Sony A580
SAL-50F18

ออฟไลน์ Capricorn2011

• Member
  • **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 03 ต.ค. 2012, 10:22 am »

สั่งแมวไม่ได้หรอกครับ มีแต่แมวเท่านั้นที่สั่งคน  เขานึกว่าเราเป็นลูกน้อง ส่วนเขาใช้เสียงที่ดูเหมือนออดอ้อนนั่นแหละออก
คำสั่งเราทุกอย่าง ฉันหิว ฉันอยากให้เกาหลัง ฉันอยากเข้าห้องนี้ ฯลฯ

อย่างนี้นี่เองที่ผมเลี้ยงแมวไม่ได้ 

ที่พันแข้งพันขา สงสัยจะมาอ้อน

ออฟไลน์ pumpu

• Member
  • **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 03 ต.ค. 2012, 12:05 pm »
ภาพแมวสวยทุกภาพเลยครับน้าฮาโร   :emo1_0005:
ภาพแรก สวยที่สุดครับ :emo1_0005:
a77  tamron 28-75 2.8   minolta 35-70
minolta apo 100-300 5.6 ,   100 macro 2.8
minolta  85f1.4 , 80-200  cz135 f1.8

ออฟไลน์ E20MFJ

• Ghost Watcher
  • **
  • "ท่ามกลางความขัดแย้ง ความสงบย่อมไม่เกิด"
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 03 ต.ค. 2012, 12:26 pm »
ภาพเปิดนี่มาเอาใจผมไปเลยดีกว่า
สวยงามค่อดๆ :emo1_0005:

ได้อารมณ์แมวมองเลยอ่ะ..อิอิ
A850 / A99 / NEX-5N (white) / A6000 (Black) / A7II
...บริการรับถ่ายภาพในพิธีต่างๆด้วยจ๊ะ-->>> 086-989-3647 น้ากรเองจร้า...^ ^

ออฟไลน์ amornphoto

• หื่นได้เรื่อยๆ
  • http://acremage.blogspot.com/
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 03 ต.ค. 2012, 10:04 pm »
แจ่มเลยครับ  :emo1_0005: :emo1_0005:
20/1.8, 28/1.8, 35/1.4, 501.4, 50/3.5, 85/1.4, 100/2.8, 120/4.5, 135/1.8, 400/5.6, 500Reflax
16-35/2.8, 24-70/2.8, 28-135/4-4.5, 70-200/2.8, 70-400/4-5.6, 75-300BBC, 100-300APO, 200-400/5.6

"We will be drawing with light."

ออฟไลน์ kaba555

• Member
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 03 ต.ค. 2012, 10:14 pm »
ภาพสวยมากเลยค่ะ

เป็นคนรักแมวเหมือนกันค่ะ
ที่บ้านก็มีลูกสาวอยู่ตัวนึง ชื่อกะทิ  ที่ใช้เป็นภาพ Avatar นี่แหละค่ะ
เป็นนางแบบจำเป็นให้เป็นประจำ ไม่เคยบ่น
ตั้งใจว่าซักวันนึงจะรวบรวมมาลงเป็นอัลบั้มบ้างค่ะ
แต่ตอนนี้ยังไม่กล้าพอ  :emo1_0002:

เอามาลงอีกนะ จะรอชมภาพน้องแมวสวยๆอีกค่ะ

:emo1_0003: :emo1_0003:

ออฟไลน์ Chanikulh

• Member
  • **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 03 ต.ค. 2012, 10:20 pm »
ภาพสวยมาก ชอบจังเลยครับ ทำให้นึกถึงแมวตัวเมียที่เคยเลี้ยงไว้ อย่างที่น้าฮาโร่บอกเลยครับคือเขาจะขี้อ้อน
พอผมล้มตัวลงนอนปั๊บเธอจะกระโดดขึ้นนอนบนตัวเลยครับ  :emo1_0001:

ออฟไลน์ Jaydi

• Member
  • **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 04 ต.ค. 2012, 12:40 am »
หลังจากชมและอ่านมาจนจบบอกได้เลยว่าสุดยอดเลยครับ  :emo1_0006: ผมว่าการที่เราได้ผูกพันกับสิ่งใดสิ่งหนึ่งด้วยความรักมันจะยิ่งทำให้เราเข้าใจอะไรความรู้สึกหลายๆอย่างได้ง่ายมากขึ้นนะครับ  :emo1_0001:

ออฟไลน์ mrbas3

• Member
  • **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 04 ต.ค. 2012, 01:06 am »
ภาพสวยมากเลยครับ น้าจับจังหวะได้ดีมาก  :emo1_0006: :emo1_0006:
Sony A65
Lens Sony  DT 18-55 mm /F3.5-5.6 SAM
Lens Sony  DT 55-200 mm /F4-5.6 SAM
Lens Sony  DT 50 mm /F1.8 SAM
Flash Sony HVL-F43AM

• Member
  • **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 04 ต.ค. 2012, 04:45 am »
สวัสดีเช้าวันพฤหัสครับน้า ๆ ป้า ๆ ทุกท่าน   โดนแมวปลุกแต่เช้ามืดอย่างนี้ทุกวัน  แต่คนรักแมว ยังไงก็ไม่บ่น  ถือว่าดีเสียอีก
ตื่นแต่เช้าได้ทำโน่นทำนี่ก่อนใคร ๆ  ขอบคุณที่แวะมาดูภาพแมว ๆ นะครับ :emo1_0007:

• Member
  • **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 04 ต.ค. 2012, 04:48 am »
ภาพเปิดนี่มาเอาใจผมไปเลยดีกว่า
สวยงามค่อดๆ :emo1_0005:

ได้อารมณ์แมวมองเลยอ่ะ..อิอิ
ขอบคุณครับน้า ชอบภาพเปิดเช่นกันครับ

• Member
  • **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 04 ต.ค. 2012, 04:49 am »
แจ่มเลยครับ  :emo1_0005: :emo1_0005:
ขอบคุณครับน้า ได้คำชมทำให้มีกำลังถ่ายรูปต่อไปครับ

• Member
  • **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 04 ต.ค. 2012, 04:55 am »
ภาพสวยมากเลยค่ะ

เป็นคนรักแมวเหมือนกันค่ะ
ที่บ้านก็มีลูกสาวอยู่ตัวนึง ชื่อกะทิ  ที่ใช้เป็นภาพ Avatar นี่แหละค่ะ
เป็นนางแบบจำเป็นให้เป็นประจำ ไม่เคยบ่น
ตั้งใจว่าซักวันนึงจะรวบรวมมาลงเป็นอัลบั้มบ้างค่ะ
แต่ตอนนี้ยังไม่กล้าพอ  :emo1_0002:

เอามาลงอีกนะ จะรอชมภาพน้องแมวสวยๆอีกค่ะ

:emo1_0003: :emo1_0003:
ขอบคุณสำหรับคำชมนะครับ  ผมเดาว่าภาพน้องกะทิในสต๊อกคงมีเยอะ คัดที่สวย ๆ มาลงบ้างสิครับ เราถ่ายรูป
เขาบ่อย ๆ  ต้องรู้ละว่าเขาชอบอยู่ตรงไหนเวลาไหน  เลือกตอนที่ได้มุมสวย ๆ  หลังสวย ๆ  หรือจังหวะที่เขาทำท่าแปลก ๆ

เตรียมกล้องไว้ในที่หยิบจับง่าย ๆ ไม่งั้นกว่าเราจะไปคว้ากล้องเซ็ทกล้อง เขาก็เปลี่ยนท่า เปลี่ยนที่พอดี  หวังว่าจะได้ชม
ภาพกะทิเร็ว ๆ นี้นะครับ

• Member
  • **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 04 ต.ค. 2012, 05:01 am »
ภาพแมวสวยทุกภาพเลยครับน้าฮาโร   :emo1_0005:
ภาพแรก สวยที่สุดครับ :emo1_0005:
ดีใจที่มีคนชอบภาพนี้กันเยอะ  ตอนเลือกรูปก็ห่วงอยู่ว่ามันใหญ่คับเฟรมไปหรือเปล่า

• Member
  • **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 04 ต.ค. 2012, 05:02 am »
ภาพสวยมาก ชอบจังเลยครับ ทำให้นึกถึงแมวตัวเมียที่เคยเลี้ยงไว้ อย่างที่น้าฮาโร่บอกเลยครับคือเขาจะขี้อ้อน
พอผมล้มตัวลงนอนปั๊บเธอจะกระโดดขึ้นนอนบนตัวเลยครับ  :emo1_0001:
แสดงว่าแมวตัวนี้ของน้าไม่อยู่แล้วใช่ไหมครับ  เดาว่าเธอต้องนวดให้น้าได้ด้วยแน่เลย

• Member
  • **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 04 ต.ค. 2012, 05:05 am »
หลังจากชมและอ่านมาจนจบบอกได้เลยว่าสุดยอดเลยครับ  :emo1_0006: ผมว่าการที่เราได้ผูกพันกับสิ่งใดสิ่งหนึ่งด้วยความรักมันจะยิ่งทำให้เราเข้าใจอะไรความรู้สึกหลายๆอย่างได้ง่ายมากขึ้นนะครับ  :emo1_0001:
ขอบคุณครับน้า เห็นด้วยครับว่าเราอยู่กับสิ่งใดก็จะผูกพันกับสิ่งนั้น

• Member
  • **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 04 ต.ค. 2012, 05:08 am »
ภาพสวยมากเลยครับ น้าจับจังหวะได้ดีมาก  :emo1_0006: :emo1_0006:
ขอบคุณครับ  กว่าจะได้ภาพแมวในท่าทางที่เราอยากได้ ก็ถ่ายไปเยอะ และใช้เวลาเป็นเดือน ๆ เลยครับ
แมวเขาไม่ได้ทำท่าอย่างที่เราต้องการ  เราต้องสังเกตเองว่าตอนนี้เขาอยู่ในซีนที่น่าถ่ายแล้ว เราก็รีบถ่ายเลยครับ

• Member
  • **
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 04 ต.ค. 2012, 05:24 am »
อย่างน้าฮาโร่บอกไว้ครับ เลี้ยงแมวเหมือนมีเจ้านายเพิ่ม คนส่วนใหญ่จะไม่อยากเลี้ยง เพราะสั่งอะไรไป บังคับอะไรไป เขาจะไม่ฟัง และไม่ทำตามเลย ดื้อมากๆ
หรืออาจจะเป็นที่นิสัยคนส่วนใหญ่ชอบควมคุม หรืออยากควมคุม แต่จริงๆ มันควมคุมไม่ได้ เลยไม่ชอบใจ ไม่เหมือนน้องหมา สั่งได้เรียกได้  :emo1_0008:

คนเลี้ยงแมวนี้ต้องมีใจจริงๆ ครับ ผมคนหนึ่งละไม่อยากเลี้ยงเลย เพราะความที่เป็นแมว แต่ดูรูปชุดนี้ของน้อฮาโร่แล้ว อยากเลี้ยงขึ้นมาเลยครับ
ภาพสวยมาครับ อย่างที่ป้าป๊อกบอกไว้ครับ น้าฮาโร่เข้าใจแมวจริงๆ
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ และความรู้เรื่องแมวๆ ครับ  :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
ชอบคอมเมนต์ของน้าจริง ๆ ครับ  คนไหนเลี้ยงแมวได้ แสดงว่าเป็นคนที่ช่างเอาใจ ไม่เอาตัวเองเป็นใหญ่  ดังนั้นคนเลี้ยงแมวเป็นคนน่าคบ :emo1_0010:

ออฟไลน์ pommy

• ทำเกษตรพอเพียงที่บ้านกันเถอะ
  • **
  • มันเป็นเพียงภาพของวันวาน (Y2008)
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 04 ต.ค. 2012, 09:24 am »
 :emo1_0005: :emo1_0005: เยี่ยมเลยค่ะ .... ได้ทุกอิริยาบทเลย...ชีวิตแมว ๆ เห็นแล้วอยากเลี้ยงบ้างเลยค่ะ  :emo1_0003: :emo1_0003:
I'm a Super Intendant Devil : ฉันนี่แหละนางมารตัวแม่...\(^.^)/....
โลกใบนี้ช่างกว้างใหญ่-หากไม่ไปคงไม่รู้
ออกไปเหยียบโลกกว้าง ๆ ใบนี้ด้วยกันนะ
บางที่อาจจะใกล้ตา...แต่ไกลตีนเหลือเกิน
*ตะลอนละไมไปเดินป่า-เดินดอยกันดีกว่า*

ออฟไลน์ oatsuke

• Member
  • **
  • น้าโอ๊ต
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 04 ต.ค. 2012, 09:32 am »
ชอบเจ้าขี้ฝุ่นก่าเหมยจังเลยครับน้าฮาโร่ เจ้าเหมยเล่นกล้องตลอดอิอิ

ภาพเปิดสุดยอดดดดสวยๆ

ภาพเจ้า 3 ตัวแสบยืนหมู่กันตรงเก้าอี้ นี่ต้องอุ้มมาวางแปะละเปล่าครับ น่าร้ากกกจุงเบยยย อิอิ :emo1_0007: :emo1_0007: :emo1_0007:

• Member
  • **
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 05 ต.ค. 2012, 05:00 am »
:emo1_0005: :emo1_0005: เยี่ยมเลยค่ะ .... ได้ทุกอิริยาบทเลย...ชีวิตแมว ๆ เห็นแล้วอยากเลี้ยงบ้างเลยค่ะ  :emo1_0003: :emo1_0003:
ขอบคุณครับป้าป้อม เชียร์ให้เลี้ยงไว้สักตัวครับ แมวก็เป็นเพื่อนคนได้ไม่แพ้น้องหมา

• Member
  • **
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 05 ต.ค. 2012, 05:02 am »
ชอบเจ้าขี้ฝุ่นก่าเหมยจังเลยครับน้าฮาโร่ เจ้าเหมยเล่นกล้องตลอดอิอิ

ภาพเปิดสุดยอดดดดสวยๆ

ภาพเจ้า 3 ตัวแสบยืนหมู่กันตรงเก้าอี้ นี่ต้องอุ้มมาวางแปะละเปล่าครับ น่าร้ากกกจุงเบยยย อิอิ :emo1_0007: :emo1_0007: :emo1_0007:
ขอบคุณที่ตามมาดูครับน้าโอ๊ต  กว่าจะได้ภาพแมวสามใบเถารวมหมู่ต้องรอนานหลายวัน  จับแมวมาวางแล้วถ่ายไม่ได้หรอกครับ
แมวเขาก็จะโดดหนีไปเลย หรือไม่ก็โดดเข้ามาหาเรามากกว่าจะอยู่นิ่ง ๆ สิครับ

ออฟไลน์ ARTMAN

• **
  • ก็..กรูชอบโซนี่อ่ะ !
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 05 ต.ค. 2012, 09:03 pm »
โดนใจผมอีกแล้ว..กระทู้นี้ของน้าฮาโร่  :emo1_0003:
ใครไม่เคยเลี้ยงแมว ไม่รู้หรอกเน๊าะ ว่ามันเป็นสัตว์ที่มี "เสน่ห์" แค่ไหน
ทั้งฉลาด มีเล่ห์เหลียม ความจำดี  และเป็นตัวของตัวเองมากๆ กว่าสัตว์ชนิดใดเลย

• Member
  • **
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 06 ต.ค. 2012, 06:24 am »
โดนใจผมอีกแล้ว..กระทู้นี้ของน้าฮาโร่  :emo1_0003:
ใครไม่เคยเลี้ยงแมว ไม่รู้หรอกเน๊าะ ว่ามันเป็นสัตว์ที่มี "เสน่ห์" แค่ไหน
ทั้งฉลาด มีเล่ห์เหลียม ความจำดี  และเป็นตัวของตัวเองมากๆ กว่าสัตว์ชนิดใดเลย

เจอคนรักแมวตัวจริงอีกคนหนึ่งแล้ว  นิสัยของแมวเป็นแบบที่น้าอาร์ตว่ามาจริง ๆ ด้วยครับ
ขอบคุณที่เข้ามาดูนะครับ

ออฟไลน์ Punewcastle

• Sponsor
  • น้ากุ๊ก@fotorelax
    • เพจรวบรวมภาพถ่ายบางส่วนของผมครับ เยี่ยมชมกันได้นะครับ
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 06 ต.ค. 2012, 02:31 pm »
ชุดนี้แสงสวยมากยครับน้าฮาโร่ เจ้าเหมียวน่ารักทุกตัวเลย ชอบภาพแมวหมู่สามตัวครับน่ารักมากเหมือนถ่ายภาพครอบครัวเลย สงสัยต้องรวบรวมภาพเจ้ายุ่งมาแจมสักกระทู้แล้วครับ ถ่ายแมวนี่อย่างน้าว่าจริงๆต้องแล้วแต่อารมณ์เขาเลย ผมชอบตอนที่มันเพิ่งตื่นนอนน่ะครับจะอยู่นิ่งทำอะไรช้ากว่าปรกติช่วงนี้คือนาทีทองที่จะได้ถ่ายเลย
เลี้ยงแมวไม่ใช่เรื่องง่ายเลยขนาดของผมแค่ตัวเดียวยังแย่เลยนี่น้ามีถึงสามตัวแถมมีตัวข้างนอกอีกแบบนี้คงเล่นกันสนุกเลยหรือว่าผมควรหาเพื่อนให้เจ้ายุ่งดีมันจะได้มีเพื่อนเล่นแล้วจะได้ป่วนผมน้อยลง
รับลงแอพกล้องราคาถูกเหมาๆ990บาทได้ครบทุกแอพที่กล้องรองรับ  http://www.facebook.com/cameramaniashop 

• Member
  • **
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 07 ต.ค. 2012, 06:16 am »
ชุดนี้แสงสวยมากยครับน้าฮาโร่ เจ้าเหมียวน่ารักทุกตัวเลย ชอบภาพแมวหมู่สามตัวครับน่ารักมากเหมือนถ่ายภาพครอบครัวเลย สงสัยต้องรวบรวมภาพเจ้ายุ่งมาแจมสักกระทู้แล้วครับ ถ่ายแมวนี่อย่างน้าว่าจริงๆต้องแล้วแต่อารมณ์เขาเลย ผมชอบตอนที่มันเพิ่งตื่นนอนน่ะครับจะอยู่นิ่งทำอะไรช้ากว่าปรกติช่วงนี้คือนาทีทองที่จะได้ถ่ายเลย
เลี้ยงแมวไม่ใช่เรื่องง่ายเลยขนาดของผมแค่ตัวเดียวยังแย่เลยนี่น้ามีถึงสามตัวแถมมีตัวข้างนอกอีกแบบนี้คงเล่นกันสนุกเลยหรือว่าผมควรหาเพื่อนให้เจ้ายุ่งดีมันจะได้มีเพื่อนเล่นแล้วจะได้ป่วนผมน้อยลง
มาโพสห้องนี้ต้องพีเอ็มไปตามน้ากุ๊ก เพราะรู้ว่าไม่ค่อยเข้าห้องนี้ใช่ไหมครับ :emo1_0001:
อยากเห็นภาพเจ้ายุ่งครับ น้ากุ๊กมีเลนส์หลากหลาย ลองถ่ายเขาเก็บไว้เยอะ ๆ แล้วค่อยเลือกที่เด็ด ๆ มาลงบ้างสิครับ
กระทู้นี้ใช้เวลาเก็บภาพเป็นเดือนเหมือนกัน  กว่าจะได้ภาพแมวในสภาพแสง และตำแหน่งที่เราคิดไว้  แมวเขาไม่ให้ความร่วมมือดี ๆ อยู่แล้วละครับ

ออฟไลน์ Lime

• Senior Wife President(SWP)
  • แมวถือหมี
    • ~ Lime [A-Mount addict!] ~
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 16 ต.ค. 2012, 01:43 pm »
 :emo2_0019: :emo2_0019: ชอบมากคร้าบบบ
เกลียดตัวเองโกรธตัวเอง โมโหตัวเอง แต่อย่าเอาความรู้สึกนี้ไปโยนให้คนอื่นชีวิตมันจะไม่โสภา

ออฟไลน์ santisuk00

• ผมรักเมืองไทย
  • Member
  • **
  • NAME : ก๊อด
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 19 ต.ค. 2012, 11:49 pm »
แมวน่ารักหมดเลยยยยย

ออฟไลน์ สหาย ศิวะ

• Member
  • **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 22 พ.ย. 2012, 09:51 pm »
สวยงามสุดๆครับน้า :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
ต่อให้ไก่ไม่ขัน  ตะวันก็ขึ้น

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.381 วินาที กับ 23 คำสั่ง