ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปซื้อ Adaptor Adaptor LA-EA2 ที่โซนี่ พระราม 9 เจอ.....  (อ่าน 7290 ครั้ง)

yuthasak

• Member
  • **
วันนี้ได้ตัดสินใจซื้อเจ้า LA-EA2 ซะที ก่อนซื้อก็ได้เช็คราคาด้วยตัวเอง ที่พารากอน
ราคา ณ วันนั้น ลดแล้วจะเหลือประมาณ 1x,xxx นิดๆ แต่ยังตัดสินใจไม่ได้
วันนี้ตัดสินใจไปซื้อที่สาขาที่ใกล้ที่สุด คือสาขาพระราม 9
เลือกสินค้าพร้อมที่จะจ่ายเงิน พนักงานบอกว่า ราคา 12,990 บาท
ผมก็ให้พนักงานเช็คราคาที่พารากอน พนักงานที่นั้นก็บอกว่า ราคา 12,990 บาท เหมือนกัน
ผมก็งงเช็คมาเมื่อวานนี้เองราคาขึ้นแล้วเหรอ พนักงานตอบว่าราคานี้ตั้งนานแล้ว งงเลยผม
มึนอยู่ตั้งนานเลยไม่ซื้อหล่ะ....ขณะที่จะเดินออกนอกร้านเหลือบไปเห็น Poster ในร้านอุปกรณ์กล้องลด10 %
( LA-EA2 1x,xxx ) ผมจึงหยิบขึ้นดูแล้วบอกพนักงานว่านี้ไง พนักงานจึงยิ้มจืดๆ แล้วจึงลดราคาตามป้าย
สรุปแล้วเวลามีโปรโมชั่นต่างๆ พนักงานไม่รู้ ไม่สามารถเช็คได้จากคอมหรือจากศูนย์ใหญ่เลยหรือครับ
ถ้าวันนี้ผมไม่ซื้อ LA-EA2 ทางโซนี่ก็จะไม่ได้ขายเลนส์เพิ่มขึ้นอีก 2-3 ตัวแน่นอน

อัจฉริยะเกิดจาก พรสวรรค์ หรือ พรแสวง

Mephistophelezz

• The Rokkor Man
  • We are "MIKONTA"
    • MIKONTA's รับบริการถ่ายภาพ
เอาน่าครับ อย่าคิดมาก

ได้มาแล้วก็ใช้ให้สนุกๆกันครับผม  :emo1_0003:
flickr :: www.flickr.com/photos/mikonta
FanPage :: www.facebook.com/mikonta
Past :: D5D*2, D7D*3, A200, A700*4, A850*3, A900*4, A77*2, NEX3, 5, 5N*3, 5R, 6*2, 7*3, A7,A7R
Past :: EP1, EP2, GF1, XPro1, M9 
Current :: A99, EM1

yuthasak

• Member
  • **

ได้มาแล้วก็ใช้ให้สนุกๆกันครับผม  :emo1_0003:
วันนั้นเลยหมดไปหลายอยู่ครับ เพิ่งได้เจ้า CZ 16-80 มาต้องไปลองของแร้ว :emo1_0006:
อัจฉริยะเกิดจาก พรสวรรค์ หรือ พรแสวง

Mephistophelezz

• The Rokkor Man
  • We are "MIKONTA"
    • MIKONTA's รับบริการถ่ายภาพ

วันนั้นเลยหมดไปหลายอยู่ครับ เพิ่งได้เจ้า CZ 16-80 มาต้องไปลองของแร้ว :emo1_0006:

1680ZA ของเขาเจ๋งจริงๆครับ  :emo1_0003:
flickr :: www.flickr.com/photos/mikonta
FanPage :: www.facebook.com/mikonta
Past :: D5D*2, D7D*3, A200, A700*4, A850*3, A900*4, A77*2, NEX3, 5, 5N*3, 5R, 6*2, 7*3, A7,A7R
Past :: EP1, EP2, GF1, XPro1, M9 
Current :: A99, EM1

arnold_A1

• Administrator
  • ยังนึกคำเท่ห์ไม่ออก
วันนี้ได้ตัดสินใจซื้อเจ้า LA-EA2 ซะที ก่อนซื้อก็ได้เช็คราคาด้วยตัวเอง ที่พารากอน
ราคา ณ วันนั้น ลดแล้วจะเหลือประมาณ 1x,xxx นิดๆ แต่ยังตัดสินใจไม่ได้
วันนี้ตัดสินใจไปซื้อที่สาขาที่ใกล้ที่สุด คือสาขาพระราม 9
เลือกสินค้าพร้อมที่จะจ่ายเงิน พนักงานบอกว่า ราคา 12,990 บาท
ผมก็ให้พนักงานเช็คราคาที่พารากอน พนักงานที่นั้นก็บอกว่า ราคา 12,990 บาท เหมือนกัน
ผมก็งงเช็คมาเมื่อวานนี้เองราคาขึ้นแล้วเหรอ พนักงานตอบว่าราคานี้ตั้งนานแล้ว งงเลยผม
มึนอยู่ตั้งนานเลยไม่ซื้อหล่ะ....ขณะที่จะเดินออกนอกร้านเหลือบไปเห็น Poster ในร้านอุปกรณ์กล้องลด10 %
( LA-EA2 1x,xxx ) ผมจึงหยิบขึ้นดูแล้วบอกพนักงานว่านี้ไง พนักงานจึงยิ้มจืดๆ แล้วจึงลดราคาตามป้าย
สรุปแล้วเวลามีโปรโมชั่นต่างๆ พนักงานไม่รู้ ไม่สามารถเช็คได้จากคอมหรือจากศูนย์ใหญ่เลยหรือครับ
ถ้าวันนี้ผมไม่ซื้อ LA-EA2 ทางโซนี่ก็จะไม่ได้ขายเลนส์เพิ่มขึ้นอีก 2-3 ตัวแน่นอน

ผมเพิ่งซื้อเมื่อเดือนที่แล้ว ไม่ลดสักกะบาท จ่ายเต็ม 12,990 นะ
ยังนึกไม่ออก

joejoetaro

• Member
  • **
พระราม 9 เมื่อก่อนผมชอบไปซื้อนะ เดี๋ยวนี้บริการแย่มากไม่ค่อยใส่ใจลูกค้าเท่าไหร่
พนักงานผู้ชายขาวๆสูงๆกับผู้หญิงที่เป็นหัวหน้า แย่ทั้งคู่ ทำเหมือนขายดีงั้นแหล่ะ
บริการพอๆกับพารากอนเลย  :emo1_0014:

เรื่องโปรนี่เช็คจากเน็ตไปก่อนดีกว่าครับ พนักงานไม่ค่อยใส่ใจเท่าไหร่ถามก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง
ไม่รู้โซนี่อบรมหรือแจ้งโปรกันยังไง ทั้งที่โปรปล่อยมาตั้งนานแล้ว

yuthasak

• Member
  • **
พระราม 9 เมื่อก่อนผมชอบไปซื้อนะ เดี๋ยวนี้บริการแย่มากไม่ค่อยใส่ใจลูกค้าเท่าไหร่
พนักงานผู้ชายขาวๆสูงๆกับผู้หญิงที่เป็นหัวหน้า แย่ทั้งคู่ ทำเหมือนขายดีงั้นแหล่ะ
บริการพอๆกับพารากอนเลย  :emo1_0014:

เรื่องโปรนี่เช็คจากเน็ตไปก่อนดีกว่าครับ พนักงานไม่ค่อยใส่ใจเท่าไหร่ถามก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง
ไม่รู้โซนี่อบรมหรือแจ้งโปรกันยังไง ทั้งที่โปรปล่อยมาตั้งนานแล้ว
นั่นหล่ะครับคือประเด็น ก่อนจะซื้ออะไรเราควรเช็คราคาให้ดีก่อน
เงื่อนไขอะไรบ้าง มันทำให้ผมรอบคอบมากขึ้น แต่ถึงยังไงก็ยังเป็น Sony Family

taejedimaster

• ผู้ว่าการรถไฟฟ้าสายสีเขียว
  • น้าเต้ เจไดมาสเตอร์
เขาคงจะอยากให้บริการแต่คนรวยคนมีฐานะหละมั้งครับ ผมเคยเขาไปดูสินค้าที่พารากอนตอนนั้นผมใส่เสื้อยืดกางเกงยีนส์ไป พนักงานเขาก็ไม่สนใจผมเลยนะครับ แต่พอมีลูกค้าที่แต่งตัวดูภูมิฐานดูมีฐานะหน่อยก็รีบเข้าไปให้บริการเลยครับ แบบนี้เลือกปฏิบัติกันนี่หว่า  :emo1_0014: :emo1_0014: :emo1_0014:
ขออภัยในความไม่สะดวก รถไฟฟ้ากำลังมาหานะครับศึกษาข้อมูลโครงการรถไฟฟ้าสายสีเขียวแบริ่ง-สมุทรปราการ ได้ที่ http://www.mrt-gbsc.com/

mem2012

• Member
  • **
 LA-EA2 ประกัน1ปี  แล้วซื้อประกันเพิ่ม  และลงทะเบียนได้ไหมครับ

LENS G

• Ghost Watcher
  • **
  • รองประธานฝ่ายความมั่นคง
ระบบบริหารจัดการห่วยแต่ง  โปรโมชั่น ปรกติมันจะเช็คได้เลยจากคอม  แสดงว่ามันยังแบบแมนนวลอยู่ ใช่คนคอยดูเอา ห่วยฉิบ

iydvbot55

• Member
  • **
บางทีผมว่าพนักงาน 7-11 ยังใส่ใจลูกค้ามากกว่าพนักงานที่ โซนี่ พระราม 9 อีก
@330  18-55mm ธรรมดาเดิมๆ

yuthasak

• Member
  • **
LA-EA2 ประกัน1ปี  แล้วซื้อประกันเพิ่ม  และลงทะเบียนได้ไหมครับ
ประกันเพิ่มไม่ได้ครับ ถามจากพนักงานแล้ว (แต่แอบไม่มั่นใจนิดๆ)

Julung

• **
    • http://saybypics.multiply.com,www.saybypics.com
เรื่องนี้ก็เป็นอีกเรื่องที่เจออยู่บ่อยๆในหลายสาขาครับ
ทำไมอบรมพนักงานกันไม่ได้เหรอครับโซนี่  :emo1_0014:
รับถ่ายรูปทุกประเภทครับ
www.saybypics.net (say   by   pics)
"รู้ไหมการที่คนเราพบกันและจากกัน ล้วนมีเหตุผลด้วยกันสิ้น"

dennelisa

• Member
  • **
  • ................ you are
เขาคงจะอยากให้บริการแต่คนรวยคนมีฐานะหละมั้งครับ ผมเคยเขาไปดูสินค้าที่พารากอนตอนนั้นผมใส่เสื้อยืดกางเกงยีนส์ไป พนักงานเขาก็ไม่สนใจผมเลยนะครับ แต่พอมีลูกค้าที่แต่งตัวดูภูมิฐานดูมีฐานะหน่อยก็รีบเข้าไปให้บริการเลยครับ แบบนี้เลือกปฏิบัติกันนี่หว่า  :emo1_0014: :emo1_0014: :emo1_0014:
เราก็คิดแบบนั้นครับ ลองดูว่าเราเป็บแบบนั้นหรือป่าว ตอบแบบไม่โกหกนะ
"ครูหมอปิยะ"มีส่วนเปิดโลกทัศน์ทำให้ข้าพเจ้า"หลุดพ้น"จากเพดานความคิดในการถ่ายภาพที่อยู่กับข้าพเจ้ามานานตลอดเวลาหลายปี
https://www.facebook.com/denn.photography แวะติ แวะชม นะครับ

Okzilver

• Member
  • **
  • เลนส์ที่ใสเก็บรูปได้ดี ใจที่ใสก็เก็บสิ่งดีๆได้มาก
วันนี้ผมก็โดนคับ พนักผู้ชายไม่รู้เรื่องโปรเลย แต่พี่ผู้หญิงรู้ดีคับ
Rx1R  M240
zm 35/1.4 distagon   voigt 40/1.4   m 75/2 apo

Minimum1000

• Member
  • **
เมื่อหลายปีก่อนสาขาสยามพารากอน มีน้องพนักงานคนนึงพูดจาดีมาก ตอนผมซื้อ 2470Z พร้อม CZ Filter ปรากฏว่าไม่มีFilter size นั้น น้องเขาโทรเช็คแล้วนั่งรถไฟฟ้าไปเอามาให้จากที่สาขา Emporiam
ผมว่าขึ้นอยู่กับพนักงานที่เราเจอนะครับ
VectisS1 Dynax7xi 800si 7 Nex3 5n A700 77 99

J i B Nano Brainiac

• Member
  • **
  • You May Say I'm A Dreamer But I'm Not The Only One
เมื่อวาน 10.12.12 ตั้งใจไปซื้อเลนส์ wide SAL 1118 ที่ไปด้อมๆมองมานานหลังจากไม่มีองสักที ราคาอยู่ที่ 26,9xx ตัวเองถือบัตร Member โซนี่อยู่ซึ่งที่ผ่านมาจะลด 10%  พร้อมสะสมแต้มมาตลอด แต่เผอิญว่าดวงซวยหรืออย่างไรไม่ทราบไปเจอพนักงานร้านที่เป็นสุภาพสตรี ยืนยันว่าไม่ลด ราคาตามป้ายเลย ลดเฉพาะบางรุ่นถ้าจ่ายเงินสด พร้อมชี่ให้ดูป้าย (ป้ายบอกจริงว่า Cash Discount 10%) แต่ก็ถามย้ำอีกครั้งว่าเป็นสมาชิกนะปกติก็ลดตลอด คำตอบที่ได้ก็อย่างเดิมคือไม่ลด (เอาวะไม่ลดก็ไม่ลด เลยตัดสินใจไปซื้อที่ Power Buy ซึ่งลด 5% พร้อมโปรโมชั่นผ่อนกับบัตรหลายอย่าง 0%)

หลังจากซื้อเลนส์เสร็จเลยเดินกลับไปอีกรอบเพื่อต้องการความแน่ใจจากพนักงานท่านนึงที่เคยขายเลนส์ให้ครั้งที่แล้ว คำตอบที่ได้ทำแทบช๊อคเลยทีเดียว คือ ลด 10% ทุกรายการ เลยยกเลนส์ที่เพิ่งซื้อมาให้ดูว่า เนี่ยมาถามก่อนหน้านี้พนักงานบอกไม่ลดเลยต้องไปซื้อที่อื่น ซึ่งได้ลดแค่ 5% ถ้าเป็นที่นี่ได้ 10% และยังได้แต้มสะสมอีก เป็นเพราะการให้้ข้อมูลที่ผิดพลาดของพนักงาน Sony เอง ( ก็ถามย้ำแล้วตั้งหลายรอบ) เลยออนุญาติแสดงความคิดเห็นให้ผู้จัดการศูนย์ได้รับรู้และปรับปรุง ราคาที่ได้ลดมันไม่ใช่น้อยๆนะจ๊ะ Sony Store Phraram 9 :emo1_0071:
- The Real Voyage Of Discovery Consists Not In Seeking "NEW LANDSCAPE", But in Having "NEW EYES" -

alexno.1

• **
แนะนำให้สินค้าโซนี่วางจำหน่ายที่ 7-11 ครับ  :emo1_0004:

yuthasak

• Member
  • **
เมื่อวาน 10.12.12 ตั้งใจไปซื้อเลนส์ wide SAL 1118 ที่ไปด้อมๆมองมานานหลังจากไม่มีองสักที ราคาอยู่ที่ 26,9xx ตัวเองถือบัตร Member โซนี่อยู่ซึ่งที่ผ่านมาจะลด 10%  พร้อมสะสมแต้มมาตลอด แต่เผอิญว่าดวงซวยหรืออย่างไรไม่ทราบไปเจอพนักงานร้านที่เป็นสุภาพสตรี ยืนยันว่าไม่ลด ราคาตามป้ายเลย ลดเฉพาะบางรุ่นถ้าจ่ายเงินสด พร้อมชี่ให้ดูป้าย (ป้ายบอกจริงว่า Cash Discount 10%) แต่ก็ถามย้ำอีกครั้งว่าเป็นสมาชิกนะปกติก็ลดตลอด คำตอบที่ได้ก็อย่างเดิมคือไม่ลด (เอาวะไม่ลดก็ไม่ลด เลยตัดสินใจไปซื้อที่ Power Buy ซึ่งลด 5% พร้อมโปรโมชั่นผ่อนกับบัตรหลายอย่าง 0%)

หลังจากซื้อเลนส์เสร็จเลยเดินกลับไปอีกรอบเพื่อต้องการความแน่ใจจากพนักงานท่านนึงที่เคยขายเลนส์ให้ครั้งที่แล้ว คำตอบที่ได้ทำแทบช๊อคเลยทีเดียว คือ ลด 10% ทุกรายการ เลยยกเลนส์ที่เพิ่งซื้อมาให้ดูว่า เนี่ยมาถามก่อนหน้านี้พนักงานบอกไม่ลดเลยต้องไปซื้อที่อื่น ซึ่งได้ลดแค่ 5% ถ้าเป็นที่นี่ได้ 10% และยังได้แต้มสะสมอีก เป็นเพราะการให้้ข้อมูลที่ผิดพลาดของพนักงาน Sony เอง ( ก็ถามย้ำแล้วตั้งหลายรอบ) เลยออนุญาติแสดงความคิดเห็นให้ผู้จัดการศูนย์ได้รับรู้และปรับปรุง ราคาที่ได้ลดมันไม่ใช่น้อยๆนะจ๊ะ Sony Store Phraram 9 :emo1_0071:
หลายสิ่งหลายอย่างที่เกิดขึ้นที่นี้ พยายามทําใจ และเข้าใจโซนี่ แต่หลายๆครั้งเข้ารู้สึกว่าไม่ค่อยมั่นใจในแบนด์นี้ซะหล่ะ
จนไม่อยากจะใช้บริการแม้อุปกรณ์บ้างอย่างชํารุดอยู่แต่พอใช้ได้ กลัว กลัวว่าเอาไปซ่อมหรือใช้บริการจะโดนเข้ากับตัวเอง
จะซื้อสินค้าต่อก็ไม่ค่อยมั่นใจในโซนี่ เลยใช้ของเท่าที่มีแค่นี้หล่ะ (ขนาดไม่ค่อยมั่นใจนะเนี่ย)

gkakae

• Member
  • **
ที่บางแคก็แบบนี้ บริการดี แต่ไม่รู้เรื่องโปรอะไรเลย  เป็นแบบนี้มาตั้งแต่แรกที่ใช้บริการ

โปรหน้าเว็ปมีอะไรเค้าจะไม่รู้ เค้าบอกเค้าไม่ได้เข้าหน้าเว็ป  ก็งง ๆ ว่า

ที่ไปประชุมกันเค้าประชุมอะไรกัน   บริหารงานยังไงกัน  ไม่อยากคิดมาก แต่ก็ไม่ชอบบริการแบบนี้

gkakae

• Member
  • **

หลายสิ่งหลายอย่างที่เกิดขึ้นที่นี้ พยายามทําใจ และเข้าใจโซนี่ แต่หลายๆครั้งเข้ารู้สึกว่าไม่ค่อยมั่นใจในแบนด์นี้ซะหล่ะ
จนไม่อยากจะใช้บริการแม้อุปกรณ์บ้างอย่างชํารุดอยู่แต่พอใช้ได้ กลัว กลัวว่าเอาไปซ่อมหรือใช้บริการจะโดนเข้ากับตัวเอง
จะซื้อสินค้าต่อก็ไม่ค่อยมั่นใจในโซนี่ เลยใช้ของเท่าที่มีแค่นี้หล่ะ (ขนาดไม่ค่อยมั่นใจนะเนี่ย)

ตอนนี้รู้สึกแบบน้าเลยค่ะ หลาย ๆครั้งที่รู้สึกไม่ดี ครั้งสุดท้ายมาเสียความรู้สึก กับ
A99 Pre order  มาก ๆ จนตอนนี้บัตรเงินสด 6000 ก็เงียบไปแล้ว 
ตอนเเรกข่าวมาก็ได้ใจไป ยังพอทำให้รู้สึกว่าใส่ใจลูกค้าบ้าง นี่เงียบไปอีกเเล้ว
ไอ้ใจที่ไม่ค่อยมั่นใจอยู่เเล้ว  ตอนนี้คิดได้อย่างเดียว คือ ไม่กล้าลงทุนอะไรเพิ่มเเล้ว
ไม่ใช่เฉพาะกล้อง  แต่เป็นทุกอย่าง  ที่เป็นของ แบรนด์นี้เลย

siamhorse

• Member
  • **
อ่านแล้วเสียวแว๊บๆๆ แต่ยังไงก็รักโซนี่

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.205 วินาที กับ 23 คำสั่ง