ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ครับ อัพครั้งแรก ขอคอมเม้นท์เพื่อปรับปรุงหน่อยครับ  (อ่าน 1468 ครั้ง)

Chaz

• Member
  • **
เที่ยวจันทบุรีครับ เพิ่งไปมา โชคดีมาก ฝนไม่ตก

Chaz

• Member
  • **
..

Jangko_nex-5

• Member
  • **
ปาดดดดด เด็กใหม่ :emo1_0008: :emo1_0008: :emo1_0010: ชอบภาพที่4ครับ แต่ถ้าแพนกล้องมาทางขวาอีกนิด จะสุดยอดเลยครับ....โปรเซสส์อีดหน่อย แหล่มเลยครับ สู้ๆครับ เด็กใหม่เหมือนกัน8iy[ :emo1_0008: :emo1_0010: :emo1_0010: :emo1_0010:
***ผมชื่อ จังโก้ อายุ 21 ปี ติดต่อพูดคุยหรือชมผลงานล่าสุดได้ที่***
www.Pixnode.com/jangkopictures
www.Facebook.com/Jangkom3image
นะคร๊าบบบ

Chaz

• Member
  • **
ปาดดดดด เด็กใหม่ :emo1_0008: :emo1_0008: :emo1_0010: ชอบภาพที่4ครับ แต่ถ้าแพนกล้องมาทางขวาอีกนิด จะสุดยอดเลยครับ....โปรเซสส์อีดหน่อย แหล่มเลยครับ สู้ๆครับ เด็กใหม่เหมือนกัน8iy[ :emo1_0008: :emo1_0010: :emo1_0010: :emo1_0010:
ขอบคุณคร้าบบ  :emo1_0006:

zicma

• Member
  • **
ขาดความ "คม" ครับ

ลอง Sharpen เพิ่มอีกสักนิดครับ 

ถ่าย Landscape    Composition , Contrast , Sharpness ต้องมาด้วยกัน

แต่ถ้าจงใจให้มันดู Soft ก็ไม่ผิดนะครับ

Chaz

• Member
  • **
ขาดความ "คม" ครับ

ลอง Sharpen เพิ่มอีกสักนิดครับ 

ถ่าย Landscape    Composition , Contrast , Sharpness ต้องมาด้วยกัน

แต่ถ้าจงใจให้มันดู Soft ก็ไม่ผิดนะครับ
:emo1_0006: ขอบคุณครับน้า ว่าแต่ ต้องแก้ยังไงครับ เรื่องของการตั้งค่ากล้อง วิธีการถ่าย หรือการแต่งภาพ อันนี้จับลง PS ปรับ auto level ลดขนาด แค่นั้นครับ ทำอย่างอื่นไม่เป็น

jimmy2

• Global Moderator
จัดวางองค์ประกอบยังไม่ค่อยดีนัก

ภาพทะเลวางเส้นขอบฟ้าอยู่ผิดตำแหน่งครับ
เส้นขอบฟ้าต้องอยู่ด้านล่าง หรือ บน อัตราส่วน 1 ใน 3 ของภาพ
เค้าเรียกว่า กฎ 3 ส่วนครับ

หาความรู้เรื่องการจัดองค์ประกอบเบื้องต้น เพิ่มเติม

คำแนะนำสำหรับมือใหม่คือ
อ่านและดูทุกกระทู้ที่อยู่ในห้องมือใหม่นี้ครับ

Chaz

• Member
  • **
จัดวางองค์ประกอบยังไม่ค่อยดีนัก

ภาพทะเลวางเส้นขอบฟ้าอยู่ผิดตำแหน่งครับ
เส้นขอบฟ้าต้องอยู่ด้านล่าง หรือ บน อัตราส่วน 1 ใน 3 ของภาพ
เค้าเรียกว่า กฎ 3 ส่วนครับ

หาความรู้เรื่องการจัดองค์ประกอบเบื้องต้น เพิ่มเติม

คำแนะนำสำหรับมือใหม่คือ
อ่านและดูทุกกระทู้ที่อยู่ในห้องมือใหม่นี้ครับ

ขอบคุณครับ อ่านตามคำแนะนำเรียบร้อยครับ สว่างขึ้นเยอะเลย  ขอบคุณคร้าบบ  :emo1_0006: :emo1_0006:

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.108 วินาที กับ 24 คำสั่ง