ผู้เขียน หัวข้อ: ^ ^ ไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลยครับ ได้แต่เข้ามาดูสวยๆ เลยขอเอาภาพเก่าๆมาแจมด้วยน่ะครับ  (อ่าน 1441 ครั้ง)

pluakk

• Member
  • **
ถ่ายเล่นที่บ้านครับ แมงมุมกระโดด ชอบมากครับตาสวย :emo1_0001:

pluakk

• Member
  • **

pluakk

• Member
  • **
ขอโทษครับ สงสัยผมแปลงภาพใหญ่ไป  :emo1_0014:

pluakk

• Member
  • **

pluakk

• Member
  • **

pluakk

• Member
  • **

pluakk

• Member
  • **
ไปดดึงภาพมาจาก fb แก้ยังงัยได้บ้างครับ  :emo1_0014:

pluakk

• Member
  • **
 :emo1_0014: ขอโทษด้วยครับ

hillman

• Member
  • **
  • มีความสุขที่ได้ถ่ายภาพ
แมงมุมแจ่มเลยครับ ชอบรูปแมวในตอบกลับ # 4 จัง ดูสวยมากครับ   :emo1_0005:  :emo1_0005:  :emo1_0005:
ฝีมือยังอ่อนหัด ต้องฝึกฝน ฝึกฝน และฝึกฝน

Whiteshark

• Member
  • **

SAMA

• Member
  • **
    • SAMA Gallery
แมงมุมคมชัดตาแป๋ว แมวเหมียวก็น่ารักน่าชังครับ

ฮาโร่

• Member
  • **
ชอบแมงมุมครับ ยากนะกว่าจะให้ชัดอย่างนี้ ผมยังไม่ประสบความสำเร็จเลย  แต่ถ่ายแมวนี่ผมพอได้นะ :emo1_0010:
เคล็ดลับถ่ายแมว เออ หรือไม่ลับก็ได้ครับ  เราต้องเช็ดขี้หูขี้ตาให้เขาก่อนถ่าย ภาพจะได้ออกมาเนี๊ยบ ๆ
ข้าคือบุตรแห่งพื้นพสุธา  จุดหมายข้าลิขิตไว้บนฝ่ามือ

pumpu

• Member
  • **
สวยงามครับ ชอบโทนสีชุดนี้ ครับ  :emo1_0005:
น้าปรับในกล้องหรือใน LR ครับ
a77  tamron 28-75 2.8   minolta 35-70
minolta apo 100-300 5.6 ,   100 macro 2.8
minolta  85f1.4 , 80-200  cz135 f1.8

ประเสริฐิ

• Member
  • **
  • อย่าท้อถ้ายังไม่ลงมือ
ภาพเก่าเเต่ฝีมือไม่เก่าเลยครับน้า :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
ตำหนิของคนอื่นคืออาจารย์ของเราเอง

pluakk

• Member
  • **
@ น้าhillman ขอบคุณมากครับ ภาพนี้ชอบเหมือนกันครับ ^ ^
@ น้าWhiteshark ขอบคุณมากครับ ^ ^
@ น้าSAMA ขอบคุณมากครับ ^ ^
@ น้าฮาโร่ ขอบคุณครับ หมาแมวถ่ายบ่อยเหมือนกันครับ แต่นี้เค้าพึ่งตื่นและตัวเล็กมากๆเลยไม่กล้าไปจับเข็ดหน้าเข็ดตาครับกลัวไม่สบาย แต่พอโตซักหน่อยจะทำตามวิธีของคุณ ฮาโร่ดูน่ะครับ^ ^ น่าจะออกมาสวย
@ น้าpumpu ขอบคุณมากครับ คือพยายามถ่ายให้ชัดมากที่สุดน่ะครับ ถ่ายเป็น raw แล้วมาแต่งใน cs5 น่ะครับ ^ ^ แมวไม่ชัดเพราะอยากได้อารมณ์เบลอๆน่ะครับ *-* (จิงๆคือผมถ่ายไม่ชัดน่ะครับ 5555+)
@ น้า ประเสริฐิ ขอบคุณมากๆครับ

Punewcastle

• Sponsor
  • น้ากุ๊ก@fotorelax
    • เพจรวบรวมภาพถ่ายบางส่วนของผมครับ เยี่ยมชมกันได้นะครับ
น้าทำยังไงกับแมงมุมมันถึงได้ไปยืนบนกระดาษฟอยได้อะครับใช้วิธีต้อนเอาหรือจับไปวางอะครับ รบกวนขอเทคนิคนิดนึงผมไล่ตามถ่ายยังยากเลยครับ
รับลงแอพกล้องราคาถูกเหมาๆ990บาทได้ครบทุกแอพที่กล้องรองรับ  http://www.facebook.com/cameramaniashop 

pluakk

• Member
  • **
@น้า PAAOM  :emo1_0001:ขอบคุณครับ
@น้า Punewcastle ^ ^ คือเจ้าตัวนี้ผมเจอบนหลังคารถตัวใหญ่และแข็งแรงมากๆครับ คือผมจะค่อยๆไล่เข้าแก้วน้ำพลาสติก แล้วหาไรปิดน่ะครับ จะไม่พยายามโดนตัวเค้ามากครับ แล้วเอาไปวางไว้บน กระดาษฟอลย์ แผ่นใหญ่พอสมควรครับเกือบ a3 พอเค้าเห็นว่าไม่ปลอกภัยก้อจะกระโดดไปโดดมา ตอนนนี้ล่ะครับงานเข้าล่ะ ค่อยๆไล่เค้าให้โดดไปโดดมาแต่อยู่บนกระดาษฟอลย์ ใช้มือนี้ล่ะครับเค้าจะโดดขึ้นมือบ้างไรบ้างก้อทำเบาๆกะเค้าน่ะครับ(เดียวขนเค้าไม่สวย) คือพอเค้าเริ่มเหนื่อยเค้าก้อจะกระโดดน้อยลง  แล้วพอเค้าอยู่นิ่งๆก้อหมุนตัวเองหามุมถ่ายน่ะครับ แต่แมงมุมบางตัวมีก๊อก 2 น่ะครับ มันจะโดดต่อเลย 5555+ ที่ทำนี้ผมทำเพื่อการฝึกโฟกัสมือหมุนน่ะครับจะไม่ออโต้ พอไปถ่ายบรรยากาศจิง ช่วยได้เยอะมากๆครับ ^ ^

thonkon

• Member
  • **

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.134 วินาที กับ 23 คำสั่ง