ผู้เขียน หัวข้อ: เอาภาพจาก London มาให้ช่วยติครับ  (อ่าน 711 ครั้ง)

un

• Member
  • **
รูปแรกเป็น Buckingham Palace ครับไปถึงตอนที่มีเปลี่ยนการ์ดพอดี คนเยอะมาก

un

• Member
  • **
Re: เอาภาพจาก London มาให้ช่วยติครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ก.ค. 2012, 12:45 pm »
อนุสาวรีย์ด้านหน้า

un

• Member
  • **
Re: เอาภาพจาก London มาให้ช่วยติครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ก.ค. 2012, 12:48 pm »
Big Ben หลังฝนตก ถ่ายจาก Londo eye ครับ

un

• Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ก.ค. 2012, 12:50 pm »
Tower bridge ติดสัญลักษณ์ Olympic ครับ

ei FeelingGood

• Member
  • **
    • my port
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.ค. 2012, 11:57 am »
มาช่วยติครับ ไม่ว่ากันนะครับ มือใหม่เหมือนกัน  :emo1_0006:
ภาพยังขาดจุดเด่นอยู่นะครับ อย่างภาพแรก ดูแล้วไม่รู้ว่าจะถ่ายอะไร ทั้งผู้คน , ตึกด้านหลัง . รูปปั้น มันแย่งกันเด่นอ่ะครับ อันนี้ต้องลองจัดองค์ประกอบดู หรือใช้วิธีการ crop ภาพจช่วยได้นะครับ
ภาพ2 ก็เหมือนกันครับ เราไม่ต้องถ่ายให้เห็นทหารทุกคนก็ได้ ลองหาจุดเด่นดู เช่นเอาทหารยืนหันหลังเด่น แล้วหมู่ทหารเบลอ หรือ เอาทหารหันหลังเป็นฉากหน้าเบลอๆแล้วไปโฟกัสที่หมู่ทหารครับ
ภาพ3สวยแล้วนะครับ แต่ลืมปรับด้าน
ส่วน2ภาพสุดท้าย สีซีดไปหน่อยนะครับ ลองใช้ creative style โหมด landscape ถ่ายดูครับ สีจะสดขึ้น สวยเลย ส่วนถ้าเป็นผมคงใช้โหมด miniature ถ่าย bigben ครับ มุมสูงแบบนี้ แจ่มแน่ครับ

อยากไปเที่ยวมั่งจังครับ อิจฉาๆ  :emo1_0009: เทคนิคไม่ต้องซีเรียสก็ได้ครับ ถ่ายไปเรื่อยๆแค่มีใจชอบถ่ายรูปก็พอ สู้ๆครับ แล้วมาโพสอีกบ่อยๆนะครับ รอชม  :emo1_0005: :emo1_0005:
" รูปเก่าๆ ทำให้เรายิ้มได้เสมอ "

un

• Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ก.ค. 2012, 03:25 pm »
ขอบคุณในคำแนะนำครับ เด๋ยวฝึกฝีมือต่อ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.085 วินาที กับ 24 คำสั่ง