ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องรูปบนบอร์ดหน่อยครับ  (อ่าน 837 ครั้ง)

TORs

• Member
  • **
  • A700 SoCool!
ปกติผมชอบดู profile ของรูปว่าถ่ายยังไง
แต่ตอนนี้ไม่สามารถทำงั้นได้อ่ะน้า Save as มันก็เป็น bmp
ลากรูปจากเว็บไปที่ PhotoME ก็ไม่ได้

ใครมีวิธีทำให้สามารถดูได้มั้งครับ

Lime

• Senior Wife President(SWP)
  • แมวถือหมี
    • ~ Lime [A-Mount addict!] ~
Re: สอบถามเรื่องรูปบนบอร์ดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.พ. 2010, 11:20 pm »
ผม save ได้เป็น jpg ปกตินะครับ
เกลียดตัวเองโกรธตัวเอง โมโหตัวเอง แต่อย่าเอาความรู้สึกนี้ไปโยนให้คนอื่นชีวิตมันจะไม่โสภา

vodkahol1c

• Member
  • **
Re: สอบถามเรื่องรูปบนบอร์ดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ก.พ. 2010, 11:39 pm »
เอ... ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าต้องตั้งค่าตรงไหน
เปิดจากหมาไฟได้๋ JPG..
แต่ IE ได้เป็น bitmap อ่ะค่ะ

แต่ว่าใส่ ".jpg" ต่อท้ายชื่อตอน save ก็ได้รูปมาเป็น format JPG นะคะ :emo2_0017:

Drunkard

• Administrator
    • StockerPark
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.พ. 2010, 01:16 am »
IE XXX > Flie > Save As

แต่บ้างทีก็ไม่มีอะไรให้ดูนอกจากขนาดนะครับ...

TORs

• Member
  • **
  • A700 SoCool!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.พ. 2010, 10:23 am »
แป่ว งั้นเครื่องเราเป็นไรหว่า
เดี๋ยวลองเปิดจากหมาไฟ บ้างดีก่า
ขอบคุณครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.114 วินาที กับ 23 คำสั่ง