ผู้เขียน หัวข้อ: T_T ส่งเจ้า a500 ไปซ่อม Back Focus 3 อาทิตย์แล้วยังไม่ได้เลยครับ  (อ่าน 2014 ครั้ง)

checksos

• Member
  • **
มาบ่นเฉย ๆครับเห้อ..ส่งเจ้า a500 ไปซ่อมอาการ Back Focus นี่ 3 อาทิตย์แล้วครับยังไม่ได้เลย เศร้าเลย...เหอ

ผมดันมีงานถ่ายรับปริญญาอาทิตย์หน้าอีก เห้อ ถ้าอาทิตย์นี้ยังไม่ได้นี่โดยด่าแน่เลย ตอนแรกเขาบอกว่า 2 อาทิตย์ เลยคิดว่าทัน

เห้อ....เซ็งเลยครับ ทำเอาอยากเปลี่ยนไปเล่นหนอนเลยอ่า..เศร้า :emo1_0061:
^________^

p_man

• Member
  • **
มาบ่นเฉย ๆครับเห้อ..ส่งเจ้า a500 ไปซ่อมอาการ Back Focus นี่ 3 อาทิตย์แล้วครับยังไม่ได้เลย เศร้าเลย...เหอ

ผมดันมีงานถ่ายรับปริญญาอาทิตย์หน้าอีก เห้อ ถ้าอาทิตย์นี้ยังไม่ได้นี่โดยด่าแน่เลย ตอนแรกเขาบอกว่า 2 อาทิตย์ เลยคิดว่าทัน

เห้อ....เซ็งเลยครับ ทำเอาอยากเปลี่ยนไปเล่นหนอนเลยอ่า..เศร้า :emo1_0061:

มีภาพตัวอย่าง หรือ อาการบ้างไหมครับ

ของผมก็ a500  เหมือนกัน   เริ่มกลัวๆ   กลัวว่าจะเป็นบ้าง

ถ้าเป็นบ้างนี่ เซงเลยนะนั่น

ยังไงก็เอาใจช่วยขอให้ ซ่อมเสร็จ ไวไว นะครับ

:emo1_0007: :emo1_0007: :emo1_0007:
ถ่ายอะไรก็ไม่สวย เท่าถ่ายภรรยาตัวเราเอง   555+

alfa@

• Ghost Watcher
  • **
เอาใจช่วยครับ 

:emo1_0006:
ส่วนตัวถ่ายสวยไม่สวยไม่เป็นไร ขอสนุกใว้ก่อนครับ

bomwoq

• ให้นู๋ตามไง ก็ไม่ทัน T_T
  • :)

ลองคุยกับเค้าดูฮะ

บอกว่าจำเป็นต้องเอาไปใช้จริงๆ

ถ้าไม่ทัน ขอยืมกล้องมาแทนหน่อยได้ไม๊
เธอเห็นทะเลนั่นไหมม   ชั้นเก็บเอาไว้ให้เธอ  ~

DynarX64

• ซุปตาร์บ้ามือหมุน
  • Tokina Hoya Kenko !!
    • Sixtyfour site !!

ถ้าไม่ทัน ขอยืมกล้องมาแทนหน่อยได้ไม๊

กำลังจะมาบอกแบบพี่บอมเลย

เป็นคำพูดศักดิ์สิทธ์คับผม

พูดแล้วได้กล้องทันที

อ๊ะๆ ไม่ใช่กล้องที่เค้าให้ยืมนะคับ กล้องเรานั่นแหละ เสร็จเร็วผิดปกติ

ผมเคยใช้คำพูดนี้คับเพราะต้องใช้จริงๆ

จาก 1 อาทิตย์ กลายเป็นไปนั่งรอที่เพชรบุรีแค่ 15 นาที พร้อมเลนส์ให้ลองก่อนเอากลับบ้าน

เห็นมั้ยคับว่า กล้องยืมมันมีค่าขนาดไหนเค้าถึงหวงนักหวงหนา ทุกอย่างเสร็จในเวลาไม่นานคับ
Nikon D600
Nikon 50 1.4G AF-S
Tamron SP 70-300 VC USD
Tokina AT-X 280 Pro
Tokina AT-X 100M D
Tokina AT-X 16-28 FX
Nikon SB-900
Yongnuo 460 II
Sony NEX F3
SEL 16
SEL 1855

FurOkI

• Power Puff Boy
  • คนรักสัตว์

:emo2_0017: :emo2_0017:

เคยส่งซ่อมครับพนักงานเค้าแบบว่าบอกว่าทันๆ...เลยขอยืมขั้นตอนเยอะมากๆครับ ต้องโทรไปตามเรื่อยๆ

แต่เดี๋ยวก็ได้ครับลองโทรตามดูครับ :emo2_0015: :emo2_0015: :emo2_0015: :emo2_0015:
:emo2_0015::emo2_0015::emo2_0015::emo2_0015:
++ขอสนับสนุนให้ทุกคนมองโลกในแง่บวก++
By FurOkI PowEr !!

arnold_A1

• Administrator
  • ยังนึกคำเท่ห์ไม่ออก
ตามเรื่องแล้วโทรคุยกับช่างดีกว่านะครับว่าเกิดปัญหาอะไรทำไมถึงช้านะ

ของผมส่งเข้าเช็คอาการนี้เหมือนกันเมื่อเย็นวันเสาร์ที่ 6 ก.พ.

ไม่ถึงอาทิตย์ 12 ก.พ. ก็ส่ง sms มาว่าเสร็จแล้วนะครับ  อาการน่าจะหนักกว่าผมถึงได้ช้าครับ
ยังนึกไม่ออก

Boy_street

• **
ต้องโทรตามเรื่อยๆครับ งานถึงจะเดิน!! :emo1_0002:

Lime

• Senior Wife President(SWP)
  • แมวถือหมี
    • ~ Lime [A-Mount addict!] ~
Calibrate กล้อง ถ้าคิดเวลาทำงานจริงๆ ใช้เวลาชั่วโมงเดียวก็เสร็จแล้วครับ
ยกเว้นแต่ว่า เกิดเหตุอย่างอื่นกับกล้องนะ

เกลียดตัวเองโกรธตัวเอง โมโหตัวเอง แต่อย่าเอาความรู้สึกนี้ไปโยนให้คนอื่นชีวิตมันจะไม่โสภา

ns-underworld

• **
    • NS-alpha
เอาใจช่วยครับ
http://500px.com/pthaisup
Cameras
Sony Alpha a350
Canon 5D MKII

Lenses
SAL 11-18 DT
Canon 24-105 F4L
Canon 17-40   F4L

Equipment
Sony HVL F58AM
Canon 580 EXII

minka

• Member
  • **
ต้องคอยตามครับ ยังไงก็หายไวๆนะ  :emo1_0006:

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.149 วินาที กับ 23 คำสั่ง