ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของคนบ้ากล้องฟิมล์ แต่คราวนี้เป็นเพื่อนบ้านโคตรพ่อน้องหมี  (อ่าน 5832 ครั้ง)

Dew~chan

• Member
  • **
    • dewdewa
ถ่ายซะก่อนที่จะเปลี่ยนไปเป็นตัวอื่น
Trust Me, I'm an "Architect"

Dew~chan

• Member
  • **
    • dewdewa
 :emo1_0071:

Dew~chan

• Member
  • **
    • dewdewa

Dew~chan

• Member
  • **
    • dewdewa

Dew~chan

• Member
  • **
    • dewdewa

Dew~chan

• Member
  • **
    • dewdewa

ตัวต่อไป Hexer RF ครับ  ในเว็ปสีส้ม  เห็นแล้วน้ำลายหกกว่าเห็นเอ900 ซะอีก
ขอบคุณครับ

GoodSoWhat

• Ghost Watcher
  • **

toon_ee

• Member
  • **
    • www.flickr.com/photos/toon_ee/
งามครับ ทั้งกล้องทั้งเลนส์ :emo1_0071:

amornphoto

• หื่นได้เรื่อยๆ
  • http://acremage.blogspot.com/
เป็นกล้องที่น่าใช้มากๆครับ :emo1_0005:
20/1.8, 28/1.8, 35/1.4, 501.4, 50/3.5, 85/1.4, 100/2.8, 120/4.5, 135/1.8, 400/5.6, 500Reflax
16-35/2.8, 24-70/2.8, 28-135/4-4.5, 70-200/2.8, 70-400/4-5.6, 75-300BBC, 100-300APO, 200-400/5.6

"We will be drawing with light."

DynarX64

• ซุปตาร์บ้ามือหมุน
  • Tokina Hoya Kenko !!
    • Sixtyfour site !!
ชุดนี้ถ่ายด้วยฟิล์มหรือเปล่าคับ

จัดแสงถ่ายฟิล์มนี่ผมว่าเก่งมากๆเลยคับ เพราะบางทีลองจัดๆดูแล้วลองกะๆถ่ายดูแสงยังออกมาไม่ตรงตามต้องการเลย ถ่ายฟิล์มนี่แก้ไม่ได้ด้วย

ปล. แหมคนมันชอบหนินา ต่อให้เอา A900 มาวางข้างหน้าคู่กับ Hexar คงไปหยิบ Hexar แหงๆ (แต่เป็นผม หยิบ A900 ไปขาย เหลือเงินซื้อ Hexar ดีกว่า 55)
Nikon D600
Nikon 50 1.4G AF-S
Tamron SP 70-300 VC USD
Tokina AT-X 280 Pro
Tokina AT-X 100M D
Tokina AT-X 16-28 FX
Nikon SB-900
Yongnuo 460 II
Sony NEX F3
SEL 16
SEL 1855

Dew~chan

• Member
  • **
    • dewdewa
ชุดนี้ถ่ายด้วยฟิล์มหรือเปล่าคับ

จัดแสงถ่ายฟิล์มนี่ผมว่าเก่งมากๆเลยคับ เพราะบางทีลองจัดๆดูแล้วลองกะๆถ่ายดูแสงยังออกมาไม่ตรงตามต้องการเลย ถ่ายฟิล์มนี่แก้ไม่ได้ด้วย

ปล. แหมคนมันชอบหนินา ต่อให้เอา A900 มาวางข้างหน้าคู่กับ Hexar คงไปหยิบ Hexar แหงๆ (แต่เป็นผม หยิบ A900 ไปขาย เหลือเงินซื้อ Hexar ดีกว่า 55)
ดิจินี่แหละครับน้าอั้ม  ถ่ายฟิมล์มันคุมแสงยากมากครับ  ผมก็ยังไม่ถึงขั้นนั้น เพราะฟิมล์ DR มันดีเกินไปหน่อย แสงมันก็เลยดูเท่าๆกันหมด แต่มันได้ที่ detail ส่วนมืดมากๆครับ
ที่เหลือก็ปรับเอามืดในคอมก็ได้ครับ

ปล. เป็นผม ผมก็หยิบ 900 ไปขายแหละครับ  เงินเหลืออีกต่างหาก 55

Dew~chan

• Member
  • **
    • dewdewa
เป็นกล้องที่น่าใช้มากๆครับ :emo1_0005:
ใช้สะดวกมากครับ  มีโหมด A ด้วย 
แต่เสียงชัตเตอร์นี่ ดังพอๆกับ slr เลย  :emo1_0014:

Dew~chan

• Member
  • **
    • dewdewa
งามครับ ทั้งกล้องทั้งเลนส์ :emo1_0071:
ผมไปเอา EVF แล้วนะครับน้าตูน
ขอบคุณสำหรับของฝากจากเยอรมันครับ  :emo1_0008:

Dew~chan

• Member
  • **
    • dewdewa

zenzui

• Ghost Watcher
  • **
  • ความรักมักเล่นตลก
เกษตรตำบลตัวน้อยๆ ^_^

iGamez

• หล่อ..ล่ำ..ปล้ำง่าย
    • iGamez !!!
กล้องในเป้าหมายเลย ตกลงดิวมีกล้องกี่ตัวฟระเนี่ย  :emo1_0014:  แล้วbessaตัวนี้จะขายแล้วเหรอ ใช้เป็นงัยบ้างอ่ะ  :emo1_0071:
   เออ..อ เลนส์ตรูมันไม่ยาว...ใครๆเค้าก็เมิน เลนส์ตรูสั้นเกิน...ใครๆก็ไม่มอง  :emo1_0033:

Dew~chan

• Member
  • **
    • dewdewa
กล้องในเป้าหมายเลย ตกลงดิวมีกล้องกี่ตัวฟระเนี่ย  :emo1_0014:  แล้วbessaตัวนี้จะขายแล้วเหรอ ใช้เป็นงัยบ้างอ่ะ  :emo1_0071:
ตอนนี้จะเก็บแต่ตัวที่ใช้จริงๆครับ  อันไหนที่ไม่ใช้จะไม่เก็บไว้ครับเฮีย
ตัวนี้ใช้ดีครับ  ถือกระชับกว่าไลก้าเยอะ  แถมมีโหมด A อีก  สะดวกครับ
แต่เสียงชัตเตอร์ดังหยั่งกะ slr
ซื้อมาไว้ใช้แนะนำครับ  แต่ถ้าจะขายต่อ  ราคาวูบครับ  ซื้อไลก้าดีกว่าถ้างั้น

ถ้ามีตังค์เก็บอีกซักหน่อย  จะปล่อยตัวนี้ กับคอมแพค konica ครับ

iGamez

ตอนนี้จะเก็บแต่ตัวที่ใช้จริงๆครับ  อันไหนที่ไม่ใช้จะไม่เก็บไว้ครับเฮีย
ตัวนี้ใช้ดีครับ  ถือกระชับกว่าไลก้าเยอะ  แถมมีโหมด A อีก  สะดวกครับ
แต่เสียงชัตเตอร์ดังหยั่งกะ slr
ซื้อมาไว้ใช้แนะนำครับ  แต่ถ้าจะขายต่อ  ราคาวูบครับ  ซื้อไลก้าดีกว่าถ้างั้น

ถ้ามีตังค์เก็บอีกซักหน่อย  จะปล่อยตัวนี้ กับคอมแพค konica ครับ

อ้าว...ว กรำ อยากได้ทั้ง2ตัวเลย จะปล่อยแล้วกระซิบมาหน่อยนะ เผื่อตรงช่วงมีเงิน อยากได้นานแล้ว voig bessaเนี่ย เห็นทีแรกตอนR3 อย่างโดน หลังจากนั้นก็เมียงมองมาเรื่อยๆ ตอยมีตังค์ตามหาไม่เจอ พอไม่มีตังค์มาประกาศกันโครมๆ

ผมซื้อของไม่ค่อยคิดเผื่อขายต่อหรอก คืออยากได้ อยากดใช้อ่ะล่ะ กล้องมันหล่อมาก เหมาะกะคนหล่อๆแบบผม คล้องคอไปเดินเที่ยว ก็หล่อสุดตรีนเลยทีนี้  :emo1_0071:

กระซิบหน่อยละกัน เพราะเจ้าkonica compactนั่นก็หล่อใช่เล่น  :emo1_0006:
   เออ..อ เลนส์ตรูมันไม่ยาว...ใครๆเค้าก็เมิน เลนส์ตรูสั้นเกิน...ใครๆก็ไม่มอง  :emo1_0033:

Dew~chan

• Member
  • **
    • dewdewa
กล้องในเป้าหมายเลย ตกลงดิวมีกล้องกี่ตัวฟระเนี่ย  :emo1_0014:  แล้วbessaตัวนี้จะขายแล้วเหรอ ใช้เป็นงัยบ้างอ่ะ  :emo1_0071:
ตอนนี้จะเก็บแต่ตัวที่ใช้จริงๆครับ  อันไหนที่ไม่ใช้จะไม่เก็บไว้ครับเฮีย
ตัวนี้ใช้ดีครับ  ถือกระชับกว่าไลก้าเยอะ  แถมมีโหมด A อีก  สะดวกครับ
ซื้อมาไว้ใช้แนะนำครับ  แต่ถ้าจะขายต่อ  ราคาวูบครับ  ซื้อไลก้าดีกว่าถ้างั้น

ถ้ามีตังค์เก็บอีกซักหน่อย  จะปล่อยตัวนี้ กับคอมแพค konica ครับ

อ้าว...ว กรำ อยากได้ทั้ง2ตัวเลย จะปล่อยแล้วกระซิบมาหน่อยนะ เผื่อตรงช่วงมีเงิน อยากได้นานแล้ว voig bessaเนี่ย เห็นทีแรกตอนR3 อย่างโดน หลังจากนั้นก็เมียงมองมาเรื่อยๆ ตอยมีตังค์ตามหาไม่เจอ พอไม่มีตังค์มาประกาศกันโครมๆ

ผมซื้อของไม่ค่อยคิดเผื่อขายต่อหรอก คืออยากได้ อยากดใช้อ่ะล่ะ กล้องมันหล่อมาก เหมาะกะคนหล่อๆแบบผม คล้องคอไปเดินเที่ยว ก็หล่อสุดตรีนเลยทีนี้  :emo1_0071:

กระซิบหน่อยละกัน เพราะเจ้าkonica compactนั่นก็หล่อใช่เล่น  :emo1_0006:
กล้องหล่อ และราคาดี เหมาะกับคนงบน้อยครับ  ก็ใช้ไปจนกว่ากล้องมันจะรวนล่ะครับ  (คงอีกแสนนาน)
ส่วนผมจะเก็บ Hexar ไม่ก็ ikon ครับ  ได้ตัวใดตัวหนึ่งแล้ว ก็เลิกหาล่ะครับ  พอแล้ว เอาที่ใช้พอครับ
ที่เหลือเอาไปทำอย่างอื่น :emo1_0008:

ถ้าเฮียจะซื้อแล้ว  บอกก็ได้ครับ  จะแถม soft release ตัวแพงให้ไปด้วย

iGamez

เฮ้ย นี่ไปเอา hexar มาแล้วเหรอ หรือว่ากำลังจะไปเอาเนี่ย

Dew~chan

• Member
  • **
    • dewdewa
เฮ้ย นี่ไปเอา hexar มาแล้วเหรอ หรือว่ากำลังจะไปเอาเนี่ย
ยังครับ  ตังค์ไม่ถึง  แต่ราคาทั้งชุดน่าโดนมากๆครับ 
ไปปล้นใครดีเนีย  ถ้าอีกซักสองสามเดือน ยังไม่ไป  เสร็จโจรแน่ๆครับ :emo1_0009:

iGamez

ยังครับ  ตังค์ไม่ถึง  แต่ราคาทั้งชุดน่าโดนมากๆครับ 
ไปปล้นใครดีเนีย  ถ้าอีกซักสองสามเดือน ยังไม่ไป  เสร็จโจรแน่ๆครับ :emo1_0009:

ใช่ในthaidป่าว อยู่มา2เดือนแล้วมั๊ง ของน้าจอมมารฯป่ะ ผมเคยซื้อของจากแกครั้งนึง  :emo1_0071:

Dew~chan

• Member
  • **
    • dewdewa

ใช่ในthaidป่าว อยู่มา2เดือนแล้วมั๊ง ของน้าจอมมารฯป่ะ ผมเคยซื้อของจากแกครั้งนึง  :emo1_0071:
เปลี่ยนมือไปแล้วครับ
แต่ก็คนในบ้าน BW ล่ะครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.178 วินาที กับ 23 คำสั่ง